`

Jump to content

ขอคำแนะนำหมอกระดูกสะโพก ในกรุงเทพหน่อยครับ

4 replies to this topic

#1 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 December 2018 - 09:41 PM

พอดีคุณพ่อล้มลงกระดูกสะโพกแตกข้างขวา หมอบอกว่ากระดูกค่อนข้างบางด้วย

ถึงใส่เหล็กก็อาจจะไม่ชัวร์ เลยอยากจะพาเข้ามารักษาที่กทม ตอนนี้พ่อผมรักษาอยู่ที่ภูเก็ต

ใครมีหมอเก่งๆแนะนำหน่อยนะครับ คุณพ่ออายุ 80 ละครับ

#2 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 December 2018 - 10:46 PM

ลองติดต่อสอบถามดูครับ

https://www.vichaive...tail.php?item=2

#3 vernea

...............

• Royal Executive Members

Posted 31 December 2018 - 06:56 AM

แตกกระดูกบางและอาจใส่เหล็กไม่อยู่
หมายถึง หมอแพลนจะใส่เหล็กเป็นแกนภายในหรือจะเปลี่ยนเป็นข้อสะโพกเทียมเลยครับ

ใน กทม มีหมอกระดูกที่เฉพาะด้านข้อเข่าและข้อสะโพก(ชื่อเฉพาะทางใช้ เวชศาสตร์บูรณสภาพกรือ adult reconstructive รึเรียกชื่อเล่นว่า arthroplasty) เก่งๆเยอะครับ บางทีไปรัฐบาลรึโรงเรียนแพทย์คุยเรื่องผ่านอกเวลาราชการค่าใช่จ่าย ย่อมเยาว์กว่าเอกชนพอสมควรและได้รับการผ่าจาก อ.แพทย์เองโดยตรงครับ

#4 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 31 December 2018 - 07:11 PM

ลองมา รพ. ภูมิพล ดูครับ แฟนผม อยู่ในส่วนออโถ มักบอกว่าที่นี่้เชี่ยวชาญ มีอาจารย์หมอดูแล

#5 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 02 January 2019 - 11:52 PM

อยากแนะนำ ไปที่ ร.พ. รามาพรีเมี่ยม (ย้ำว่าพรีเมี่ยม) นัดคิวครับ นัดได้ทางอินเตอร์เนท

แม่ผมออกกำลังกายหกล้มแขนหัก ก็ไปหาที่นี่แหละครับ

ราคาไม่แพง ไม่ฟัน หมอที่รักษาก็ไปพาทไทม์ตามรพ.เอกชน แพงๆ