`

Jump to content

gdemu ของดรีมแคสต์ ตัวใหม่มาแล้ว

3 replies to this topic

#1 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 21 December 2018 - 03:27 PM

หลังจากตัวเก่า เล่นได้วันเดียวพังส่งคืนได้เงินคืนเลยซื้อตัวใหม่มาถูกกว่าเดิม ตัวเก่าที่พังอาจจะมีปัญหาจากความร้อนมากต้องถอดชิพที่ตัวเพาเวอร์ออก แต่ทีนี้ ตัวจ่ายไฟของผมมันไม่เหมือนตัวในเว็บ http://retrostuff.or...su-battery-mod/เลยไม่รู้จะทำอย่างไร สรุปเลยไม่ทำมันแล้ว เลยเปลือยเครื่องเล่นแล้วกันจะได้ไม่ร้อนจนพังไปอีก แต่ดูไปเรื่อยๆก่อน 555

#2 bompower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 22 December 2018 - 09:01 AM

มา update เรื่อยๆนะครับ

#3 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 22 December 2018 - 10:30 AM

View Postbompower, on 22 December 2018 - 09:01 AM, said:

มา update เรื่อยๆนะครับ
วันที่สองยังไม่เสีย 555 เพิ่มเกมไปเพียบ sdcard 32จิ๊ก ว่าจะหาทางโมด้วยการเจาะกรอบเครื่องมันให้มันมีที่ระบายความร้อนอาจจะติดพัดลมเล็ก

#4 joe0097

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 December 2018 - 11:25 AM

ผมไม่แน่ใจเรื่องไฟ 12v ตัวนี้ใช้หรือเปล่า
ถ้าไม่ได้ใช้ ให้หาพัดลม 12v แล้วต่อกับเพาวเวอร์ซัพพลายเลย
ตัวพัดลมให้ตัดแผ่นพลาสติกวางบนช่องซีดีครับ ผมใช้วิธีนี้อยู่
หรือไม่อยากติดพัดลม ให้ใส่ R + LED เอาซัก 20 ma
ใช้ R = 470 โอห์ม