`

Jump to content

PlayStation classic specระดับไหน

2 replies to this topic

#1 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 December 2018 - 01:10 PM

Spec ของรุ้นนี้มีโอกาศไหมที่จะเอาเกมของเหล่านี้มาลง
Famicom เกมญี่ปุ่น
Nintendo เกมเมกา
Super famicom
Super Nintendo
Mega drive
Sega genesis
Pc engine
Neogeo
3do
Ps1
Sega Saturn
N64

สําหรับผมยุคclassicน่าจะเกมจากเครื่องเหล่านี้มั้งครับ ไม่รวมพวกhandhelds
ส่วน ras pi ที่ได้มาจากห้องซื้อขายใส่มาตั้งแต่ยุคatari มาเต็ม
แต่เกมที่อยากเล่นส่วนมากเป็นฝั่งjp ในเครื่องดันไม่ค่อยมี
https://www.arcadepu...de-heavy-image/

ปล lg 60นิ้ว รุ้นuk6200
4K hdr10
ราคา 18490 ใน lazada
ยุคนี้60นิ้วราคาประมาณนี้กันแล้วหรือครับ

Edited by one, 17 December 2018 - 01:29 PM.

#2 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 17 December 2018 - 03:48 PM

rpi อยากเปลี่ยนเกม ก็หา load มาลงครับ ง่ายๆ
ถ้าพวกที่ลงมาให้ เขาน่าจะเอา image ที่แจกใน net ซึ่งส่วนใหญ่เป็นฝรั่งทำ
จริงๆ emulation station มันอ่าน rom จาก usb ได้นะ

ส่วนเรื่องทีวี
ก็ราคานี้แหละครับ
ผมซื้อ ss 4k 55 นิ้ว มาเกือบ 2 ปีที่แล้วก็ 2 หมื่นบาท

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 December 2018 - 05:42 PM

เสปครแรงกว่าSFC classic นะ แต่เหมือนsonyรีบทำให้ทันขายคริสมาสมากเกินไป ทั้งเกมทั้งโปรแกรมทั้งจอย มันเลยออกมามีแต่คนด่า
retro pie หาอิมเมจที่อัดเยอะๆระดับ64G 128G ผมว่าก็น่าจะมี fc gb gg md pce sfc ครบทั้งวงการละนะ(จริงๆ32นี่ก็แบบตลับครบแล้วไม่ครบแค่แบบCD)
แต่การจะไส่rom ซ้ำกันแบบเวอร์ชั่นภาษาญี่ปุ่นด้วยมันก็กะไรอยู่ เวลาเลือกเกมได้ตาแหกกันพอดี
ออ ตอนนี้หลายๆเว็บลบอิมเมจทิ้งเพราะนินไล่ฟ้องร้อง ไม่รู้ว่าเอากลับมาอัพกันหรือยัง นินน่าจะอยากขายเกมเก่าหากินบนNSWระยะยาวเสียด้วย
แต่ผมโหลดมาแบ๊คอัพพวก 32G 64G 128Gไว้บ้างแล้วโชคดีทียังไม่ลบทิ้ง

Edited by umbababa, 17 December 2018 - 05:44 PM.