`

Jump to content

PS4 Pro ปล่อย NetFlix Youtube เป็น 4K ไหมครับ

6 replies to this topic

#1 xxxx

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 November 2018 - 01:24 PM

ถ้า Content เป็น 4K ปล่อยออกเป็น 4K เลยไหมครับ ต้อง set ตรงไหนเพิ่มอีกไหมครับ
พอดี ที่บ้านมี PS4 Pro แต่ยังไม่มีจอ 4Kให้ทดสอบเลยครับ

#2 zxcv

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 20 November 2018 - 02:24 PM

View Postxxxx, on 20 November 2018 - 01:24 PM, said:

ถ้า Content เป็น 4K ปล่อยออกเป็น 4K เลยไหมครับ ต้อง set ตรงไหนเพิ่มอีกไหมครับ
พอดี ที่บ้านมี PS4 Pro แต่ยังไม่มีจอ 4Kให้ทดสอบเลยครับ
น่าจะขึ้นกับเรื่องนะครับ เพราะขนาดดูปกติไม่ได้ผ่าน ps4 มันก็จะบอกเรื่องไหนเป็น 4K (ซึ่งก็ยังมีไม่มาก)
*ถ้าเข้าใจอะไรผิดก็ขออภัย

#3 xxxx

Posted 20 November 2018 - 02:44 PM

เครื่องเล่นบางเครื่อง มันเล่น 4k ได้แต่ปล่อยออกมาได้แค่ Full HD ครับ
ถ้าเป็น จอมัน check ได้อ่ะคับ ว่าตอนนี้ source ที่ส่งมาตอนนี้ มัน Full HD หรือ 4K

#4 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 November 2018 - 01:03 PM

ต้องเป็น PS4 PRO
ต้องมีจอที่ support 4K
ต้องสมัครแพคเกจสูงสุด
ต้องต่อเนทแล้วความเร็วขั้นต่ำ 25 Mbps ถ้าจำไม่ผิดต้องใช้สาย LAN จะชัวร์สุด

เพราะ Netflix เวลามันปล่อย ความละเอียดมันจะเชค Requirement ก่อน ถ้ามีข้อใดข้อนึงขาดไป มันก็ จะไม่ 4K อัตโนมัติคับ

https://support.play...?language=en_US

#5 xxxx

Posted 23 November 2018 - 10:20 AM

View PostGuitar_O+, on 22 November 2018 - 01:03 PM, said:

ต้องเป็น PS4 PRO
ต้องมีจอที่ support 4K
ต้องสมัครแพคเกจสูงสุด
ต้องต่อเนทแล้วความเร็วขั้นต่ำ 25 Mbps ถ้าจำไม่ผิดต้องใช้สาย LAN จะชัวร์สุด

เพราะ Netflix เวลามันปล่อย ความละเอียดมันจะเชค Requirement ก่อน ถ้ามีข้อใดข้อนึงขาดไป มันก็ จะไม่ 4K อัตโนมัติคับ

https://support.play...?language=en_US

ขอบคุณคราบบบ
:ohnut06:

#6 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2018 - 02:22 PM

ผมดูด้วย เน็ต 20mbps wifi ก็ได้ครับ ไม่กระตุกนะ
พวกคอนเท้นท์ netflix original ใหม่ๆ จะรองรับ 4K + dolby vision กันส่วนใหญ่ละ
แต่ก็นั่นแหละ คุณภาพมันไม่ถึงขนาดแผ่น bluray uhd หรอก แต่ก็ถือว่าชัดมากๆ นะ
ปล. ต้องใช้สาย hdmi เวอร์ชั่นใหม่ๆ ด้วยนะ ตอนแรกผมใช้สายที่แถมมากับ ps3 ไม่ออก 4K ซะงั้น

#7 Piggyealker

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 24 November 2018 - 04:15 PM

ผมใช้ SmartTV SONY 4K มี Netflix กดบนรีโมทได้เลย ภาพแจ่ม ไม่เป็นอันทำงานทำการ 5555 :r31: