`

Jump to content

ตู้เกมหยอดเหรียญหาซื้อที่ไหนครับ

8 replies to this topic

#1 Mysteryman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:Android game

Posted 15 November 2018 - 09:47 AM

พอดีอยากลองทำเป็นร้านเล็กๆ ดู แต่ไม่รู้จะหาซื้อที่ไหนครับ เอาแบบที่ถูกกฎหมาย ตำรวจหาเรื่องไม่ได้อะไรประมาณนี้ครับ

#2 โอคุง

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 15 November 2018 - 11:35 AM

ถูกกฎหมายน่าจะยากครับ ถ้าได้ต้องแพงแน่ๆ ผมรู้แต่ที่เค้าซื้อมือสองมาเล่นเอง ไม่ได้ทำเชิงธุรกิจ

#3 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 November 2018 - 12:54 PM

ตู้เกมในความหมายคือแบบไหนครับ

ถ้าแนวtekken 7 ตู้ของ namco

หรือตู้ที่มีพวกจอtouch screen เกมเด็กทั่วไป

ไม่ว่าแบบไหนถ้าจะเอามาเปิดให้บริการแบบเก็บตัว ยังไงก็ต้องมีใบอนุญาตมั้งครับ ไม่งั้นจะตู้แท้ตู้ทำเองน่าจะโดนหมด

Fb arcadegamethai หรือ ตู้เกมอาเขต น่าจะมี

เท่าที่เห็นส่วนมากคนที่สั่งไปจะเอาไปลงร้านแล้วให้ลูกค้าเล่นนะระกว่างรอบริการอื่นๆกันนะ

#4 Mysteryman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:Android game

Posted 15 November 2018 - 01:25 PM

View Postone, on 15 November 2018 - 12:54 PM, said:

ตู้เกมในความหมายคือแบบไหนครับ

ถ้าแนวtekken 7 ตู้ของ namco

หรือตู้ที่มีพวกจอtouch screen เกมเด็กทั่วไป

ไม่ว่าแบบไหนถ้าจะเอามาเปิดให้บริการแบบเก็บตัว ยังไงก็ต้องมีใบอนุญาตมั้งครับ ไม่งั้นจะตู้แท้ตู้ทำเองน่าจะโดนหมด

Fb arcadegamethai หรือ ตู้เกมอาเขต น่าจะมี

เท่าที่เห็นส่วนมากคนที่สั่งไปจะเอาไปลงร้านแล้วให้ลูกค้าเล่นนะระกว่างรอบริการอื่นๆกันนะ

แนวๆ arcade เลยครับที่อยากได้

ขอบคุณครับ

#5 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 November 2018 - 03:14 PM

ตู้เกมถูกกฏหมาย เพื่อการค้า ไม่น่ารอดครับ ไทยเหมารวมตู้เกมส์เหมือนตู้ม้าตู้ปาจิโกะ
ญาติผมขายอยู่ลองติดต่อดูครับ
https://www.facebook...adsaka?fref=ufi
ผมซื้อตู้นี้ต่อจากเขามานานละ จั้มป์สายใหม่หมดจนติด แต่สุดท้ายดันไม่มีแผ่นDVDเกมส์อยู่ในไดรว์
ว่าจะตัดใจยัดPS2ข้างในแทน แต่ก็เสียดายระบบลำโพง9ตัวแยกเสียงกันของต้นฉบับ

Edited by umbababa, 15 November 2018 - 03:53 PM.

#6 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 15 November 2018 - 04:17 PM

ถ้าเปิดเมื่อไหร่อย่าลืมสตรีทภาคพิศดาร ด้วยนะครับที่เวลาใช้โชริวเคนแล้วมีฮาโดเคนออกมาหลายๆลูก

#7 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 15 November 2018 - 04:49 PM

ถ้าเอาแบบ เล่นเอง แล้วให้ลูกค้าเล่นรอ ผมว่า ตัวนี้ น่าจะถูกใจ สวย จนเป็น เฟอร์นิเจอร์ ได้ ประดับร้านด้ด้วย
ลองติดต่อไปดูครับ บอกมาจาก DGO คนเล่นเกมเหมือนกัน (จริงๆ คุณฉัตร เค้าก็อยู่ใน DGO ด้วยครับ แต่อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไร)

ตู้เกมส์ เกมส์ตู้ Titum Arcade ได้อัพเดตรูปภาพหน้าปกถูกใจเพจ

13 พฤศจิกายน เวลา 08:15 น. ·

https://www.facebook.com/titum.arcade/

Edited by Mio and Mayu, 15 November 2018 - 04:50 PM.

#8 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 15 November 2018 - 09:57 PM

ผมก็ว่าจะซื้อตู้เกมของ titum มาประดับบ้าน

#9 ping99

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 23 November 2018 - 01:22 AM

ผมซื้อตัว Arcade Pandora box มา ครับ เป็นกล่อง เกมส์อาเขต 2 จอยโยก ราคาประมาณ 3700 บาท

ตัวจอยโยก สามารถต่อเข้ากับ PC ใช้เป็นจอยโยกได้ ผมว่าคุ้มมากเลยครับ

แต่อันนี้ คือเอาไว้เล่นเกมส์ รำลึกความหลังนะครับ คงไปหยอดเงินอะไร ทำเป็นร้านอะไรไม่ได้