`

Jump to content

ขอความช่วยเหลือ nintendo switch ด้านมืด

9 replies to this topic

#1 anuchar

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 12 November 2018 - 03:51 PM

ขอความช่วยเหลือ nintendo switch ด้านมืดแปลงแล้ว ใช้ตัวนี้ยิง payload Reinx ครับพอดีจะลงเกมเพิ่มแต่กดผิดไปเข้า eshop เครื่องจอดำแล้วขึ้น error รีสตาร์กลับมาเป็น OFW
ปัญหาตอนนี้คือยิง payload+jig เข้าคอมไม่ได้/มือถือก็ไม่ได้มันโหลดค้างตามรูป จะคนช่วยทำให้หน่อยครับ ผมอยู่ลาดพร้าว 107 หรือสะดวกย่านบางกะปิครับ
ขอบคุณครับ :sorry3:

ติดต่อทาง line ID : uncle_kohw ได้ครับ
ขอบคุณครับ

#2 anuchar

Posted 12 November 2018 - 05:21 PM

หรือใครมีร้านแนะนำบ้างก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ

#3 ช่าง

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 November 2018 - 10:16 PM

ทักมาคับ

#4 anuchar

Posted 12 November 2018 - 10:42 PM

ทักไปแล้วครับ

#5 X-Sy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 November 2018 - 09:14 PM

ยังไม่เข้า RCM เลยครับ

#6 anuchar

Posted 13 November 2018 - 11:45 PM

ครับลองทำตาม คุณช่างแนะนำก็ยังไม่ได้ครับ ลืมบอกไปคือผมใช้ window 7 รันบน Mac OS ครับ ที่จริงผ่านขึ้นเขียวหมดแล้วครับ แต่พอกดเข้า in jiect มันก็ขึ้นตามรูปครับเหมือนโหลดไม่หยุด
ตอนนี้จะลองเปลี่ยนมาใช้ R4s Dongle แทนครับจะได้ไม่ต้องบู๊ทผ่านคอม
ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้คำแนะนำ

#7 teamkung

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 21 November 2018 - 09:36 AM

R4s Dongle ใช้งานได้ไหมครับ
ถ้าเทียบกับ SX ใช้งานได้เหมือนกันไหม
ราคาประมาณเท่าไหร่ ครับ

#8 anuchar

Posted 21 November 2018 - 10:36 PM

R4s Dongle ราคา shopee ถูกสุดอยู่ที่ 750.- ครับ แต่มีคนแนะนำ SX OS Pro ดีกว่า หรือซื้อแค่ SX OS พร้อม linesen แล้วใช้ R4s Boot แทนก็ได้มั๊งครับ แต่ผมยังไม่ได้ลอง
เครื่องผม Boot ได้แต่ลงเกมไม่ได้ ลองถาม คุณoverture หรือ คุณแสง ก็ได้ครับ (สิ้นเดือนค่อยหาร้านทำให้อยากรู้ว่าทำไมลงไม่ได้ซักที)

#9 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2018 - 09:05 PM

View Postanuchar, on 21 November 2018 - 10:36 PM, said:

R4s Dongle ราคา shopee ถูกสุดอยู่ที่ 750.- ครับ แต่มีคนแนะนำ SX OS Pro ดีกว่า หรือซื้อแค่ SX OS พร้อม linesen แล้วใช้ R4s Boot แทนก็ได้มั๊งครับ แต่ผมยังไม่ได้ลอง
เครื่องผม Boot ได้แต่ลงเกมไม่ได้ ลองถาม คุณoverture หรือ คุณแสง ก็ได้ครับ (สิ้นเดือนค่อยหาร้านทำให้อยากรู้ว่าทำไมลงไม่ได้ซักที)

แนะนำ ใช้ SX PRO ไปเลยครับ จบในตัวเดียว

#10 anuchar

Posted 25 November 2018 - 10:25 PM

ทำได้แล้วครับเป็นที่เครื่อง mac ผมมันมองไม่เห็นไฟล์ใน SDCard ต้องไปตั้งค่า Terminal ของเครื่องถึงจะเห็น
ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยเสนอแนะและความคิดเห็นต่างๆครับ
ขอบคุณครับ