`

Jump to content

จอย PS4 มาใช้กับpc ดีไหมครับ

5 replies to this topic

#1 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 11 November 2018 - 02:00 PM

สั่นไหมครับเมื่อใช้กับเกมส์ที่ใช้จอยxboxเล่น

#2 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 15 November 2018 - 08:00 AM

ล่าสุดที่ผมเคยใช้ ตัวโปรแกรมแปลงยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ (ผมมีปัญหาการเซ็ตตัวละคร จอย 1, 2 )

และต้องเสียบสายคาไว้ตลอด แนะนำว่า ใช้ของ xbox ดีกว่า ตั้งแต่ผมหันมาใช้ xbox ชีวิตก็ดีงามเลย

#3 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 15 November 2018 - 10:53 AM

ผมลองกับเกมบางเกมก็โอเคนะ หากผ่าน steam มันทำให้รองรับได้ดีพอสมควร หากเกมนั้นๆมันทำลงps4ด้วยก็โอกาสยิ่งสูงที่ระรองรับแบบ การแสดงปุ่มกดในเกมเป็ฯปุ่มของ ps4 เลยงี้

ข้อเสีย
มันต้องเสียบสายหรือไม่ก็ซื้อ dongle สำหรับจอยของ ps4
เกมเก่าๆแบบ gen ก่อนอาจจะไม่เวิร์ค (ผมไม่ได้ลอง)

เอาชัวร์จอย x1 (gen3) น่าจะโอเคสุดละครับ มี bluetooth ต่อง่ายดีหากนั่งไม่ไกล

ส่วนตัวผมเปลี่ยนบรรยากาศ จอย ps4 กดสบายมือกว่าจอย x1 แค่ก้านอนาล็อคตำแหน่งมันไม่โอเท่า xbox

Edited by voyevoda, 15 November 2018 - 10:54 AM.

#4 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 November 2018 - 11:50 AM

View Postvoyevoda, on 15 November 2018 - 10:53 AM, said:

ผมลองกับเกมบางเกมก็โอเคนะ หากผ่าน steam มันทำให้รองรับได้ดีพอสมควร หากเกมนั้นๆมันทำลงps4ด้วยก็โอกาสยิ่งสูงที่ระรองรับแบบ การแสดงปุ่มกดในเกมเป็ฯปุ่มของ ps4 เลยงี้

ข้อเสีย
มันต้องเสียบสายหรือไม่ก็ซื้อ dongle สำหรับจอยของ ps4
เกมเก่าๆแบบ gen ก่อนอาจจะไม่เวิร์ค (ผมไม่ได้ลอง)

เอาชัวร์จอย x1 (gen3) น่าจะโอเคสุดละครับ มี bluetooth ต่อง่ายดีหากนั่งไม่ไกล

ส่วนตัวผมเปลี่ยนบรรยากาศ จอย ps4 กดสบายมือกว่าจอย x1 แค่ก้านอนาล็อคตำแหน่งมันไม่โอเท่า xbox

จอยx1 ใช้ bt dongleกับ win7ได้ไหมครับ

#5 voyevoda

rsc

Posted 17 November 2018 - 05:57 PM

ไม่แน่ใจแหะ อันนี้อาจจะต้องลองเซิร์จดู เดาว่าน่าจะได้ เอาตริงๆใช้ w10 เถอะถุ้าเล่นเกม pc

#6 เอ๋...

เซียนเกม

Posted 27 November 2018 - 10:53 PM

ผมเสียบแล้วเห็นทันที ไม่ต้องเซ็ตอะไรเลย win 10 เล่นเกมบน Steam