`

Jump to content

สอบถามทาว์นโฮมทำเลประชาอุทิศหับท่าข้ามของแสนสิริครับ

4 replies to this topic

#1 Fite

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 24 October 2018 - 04:20 PM

รบกวนสอบถามเพื่อนๆเกี่ยวกับทำเลของทาวน์โฮมสองที่ของแสนสิริครับ คือที่ไหนอยู่แล้วมูลค่าพอไหว(อันนี้คือกังวลน่ะครับกลัวซื้อปุ๊บผ่านไปสองสามปีราคาตกจนใจหาย)
ที่แรก. .....ทาวน์พลัส ตรงประชาอุทิศ 90 เขตทุ่งครุ กรุงเทพ ห้องมุมสามชั้น หน้ากว้าง 5 เมตร ราคา 3.2 ล้าน มือสอง
ที่สอง....ทาวน์อเวนิว ไทม์ ซอยท่าข้าม 16 เขตบางขุนเทียน กรุงเทพ ห้องกลางสามชั้นหน้ากว้าง 5.5 เมตร ราคา 3.3 ล้าน มือสอง
คือส่วนตัวทำงานที่บ้านครับ เลยกะว่างบประมาณเท่านี้ที่พอซื้อไหว(มีเงินดาวน์มากหน่อย)โดยไม่ต้องกู้แบงค์มาก
ส่วนตัวจริงๆอยากซื้อบ้านเดี่ยวชานเมืองแถวนนทบุรี สมุทรปราการ แต่ดูแล้วถ้าไม่มีรถน่าจะเดินทางลำบากเวลาซื้อของกินของใช้คงไม่ไหว
ไม่ทราบว่าสองทำเลนี้ที่ไหนพอมีมูลค่ามากกว่ากันครับ หรือถ้าเพื่อนๆท่านไหนมีคำแนะนำหมู่บ้านแถวทำเลอื่นแนะนำได้นะครับ

#2 koki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 October 2018 - 10:56 AM

ท่าข้ามใกล้เมืองกว่าเยอะเลยครับ ออกพระราม 2 มีเซ็นทรัลแล้ว ทางด่วนดาวคะนองก็ใกล้แค่เอื้อม

#3 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 25 October 2018 - 12:03 PM

ทำเลนี้ประชาอุทิศ 90 กับงบที่มี ได้บ้านเดี่ยวแล้วนะครับ
ส่วนถ้าทำเลความใกล้เมืองผมเห็นด้วยกับ rep2ครับ ท่าข้ามดีกว่า
แต่ท่าข้ามโดนmega flud เมื่อปี54หรือเปล่า ถ้าใช่ ถ้าเป็นผม ผมจะเลี่ยง
ถ้ามีเงินดาวน์อยู่แล้วเล่นมือสองเหมาะสมครับ เพราะแบงค์ปล่อยน้อย
แต่เราจะได้ราคาบ้านที่ถูกกว่ามือ1ในทำเลเดียวกันเยอะ
ส่วนสมุทรปราการรอบนอกบ้านเดี่ยว50ตรว.+มือสอง
มีขายเพียบในงบ3-3.5ล้าน ถ้าถูกจัดเลยก็ท้ายซอบบางปลา2
มบ ชัยพฤกษ์ของแลนด์ อายุ10ปี+ เคยเห็น2.7ล้าน เคยเห็นมีขายอยู่

#4 Fite

Posted 25 October 2018 - 10:28 PM

ไปดูตรงท่าข้ามมาแล้วครับ ผมว่าใกล้ดีไม่มีรถเดินทางสะดวกเห็นมีคิวรถตู้ตรงเซ็นทรับด้วย แต่ว่าค่าส่วนกลางค่อนข้างแพงครับตกปีละ 24000 บาท
ขอบคุณความเห็นเพื่อนๆมากครับ

#5 room102

Posted 26 October 2018 - 11:14 AM

ลองมาดูในซอยพุทธบูชา 36 ครับ มีบ้านใหม่1 กับ 2 ของ L&H ผมอยู่บ้านใหม่1ครับ

Remark : ซอย 36 มีโครงการอื่นด้วยนะครับ ลองดูประกอบการตัดสินใจ