`

Jump to content

ถามเกี่ยวกับ แผ่น bloodborne ครับ

10 replies to this topic

#1 Lagunaneo

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 05 October 2018 - 11:48 AM

ผมสงใสใคร่รู้จริงๆ ในมุมของคนเพิ่งแตะ PS4 แบบเป็นครั้ง กับเกมส์ อยากเล่นมันซักครั้ง จนอนแทบไม่หลับ :r19: ว่าไอแผ่น bloodborne game of the year edition ที่ผมได้มา มันต่างจาก ไอแผ่น bloodborne the old hunters edition ยังไง

ตอนนี้เล่นได้ 2 วัน เวล 86 เข้าไปแล้ว ฆ่าบอสไปถึงตัวที่ 7 เอง (อาศัย NPC คอยช่วยไม่งั้นเน่า) ตัวแรก หมานรก พาดจอยเกมลงที่นอนหลายทีเพราะมัน สุดท้ายสั่นกระดิ่งให้คนออนไลช่วย เจอไอตัวที่ 2 โครตซวย PS PLUS ที่ได้ฟรี 2 วันดันหมด งานงอกเลยที่นี้ แพ้มันลัวๆ เอาชนะมันได้ตอนเวล 45 (ทำไงได้คนมันเล่นไม่เก่ง) ตอนนี้เวล 86 แล้วยังเอาชนะไอตัวที่ปล่อยแมงมุมมาแยะๆ ไม่ได้เลย จะยากจะโกงเราไปไหน :r13:

จะขายเกมส์นี้ทิ้งหลายทีล่ะ แต่ไม่รู้เป็นอะไรยิ่งเล่นยิ่งเสพติด อยากจะเล่นเวลไปนาน แต่กลัวว่าแผ่น bloodborne game of the year edition อาจจะไม่สมบูรณ์เท่า แผ่น bloodborne the old hunters edition ไม่อยากทิ้งแผ่นนี้เพื่อไปซื้อแผ่นนั้น กลัวนับ 1 ใหม่จริงๆ ครับท่าน (เวลซ่ะะะะะะ ขนาดนั้น)

#2 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 October 2018 - 01:45 PM

อันเดียวกันครับ แค่วางขายในชื่อที่ต่างกัน (US/EU กับ JP/ASIA)

#3 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 05 October 2018 - 01:50 PM

ตัวเดียวกัน
ที่ผมเข้าใจคือ ชื่อ game of the year ขายเฉพาะฝั่งยุโรป
old hunter ขายโซนเอเชีย

แต่ที่แน่ๆ เซฟเกมข้ามโซนไม่ได้ มีเซฟ z3 ซื้อ z1 มาเล่น ใช้เซฟเดิมไม่ได้

#4 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 05 October 2018 - 03:58 PM

บอสตัวไหนที่คิดว่ายาก ดูคนอื่นเล่นนี่เราจะร้องเลยครับ ว่าทำไมเราอ่อนเยี่ยงนี้
คนนี้เล่นปราบบอสทุกตัวโดยไม่โดนโจมตีเลย ไม่ได้อัพเลเวลเยอะด้วย ลองไล่ดูละกัน

ส่วนตัวผมแพลตแล้ว ด้วยการปั๊มเลเวลล้วนๆ จบรอบสองด้วยเลเวล 300 กว่า

#5 panjarong

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 05 October 2018 - 04:37 PM

เนื้อหาเหมือนกันนะครับ คือ เนื้อเรื่องหลัก + dlc รู้สึกว่า the old hunter จะออกมาก่อนนะครับ ส่วน game of the year ออกมาทีหลังก็แค่เปลี่ยนปกกับแจก theme เพิ่มมั้ง (ไม่ชัวร์นะครับ)

เล่นแผ่นเดิมที่ได้มาให้จบได้เลยครับ ไม่ต่างกันนะ

แอบแนะนำในส่วนของเกมว่า แบ่งเวลาลงไปเล่นในดันเจี้ยนด้วยก็ดีนะครับ (อยู่ทางหลุมศพอีกด้านนึงใน hunter dream) มีของให้เก็บกับอัพเวลได้เยอะเลย เล่นให้สนุก แล้วก็ใจร่มๆ นะครับ ^^"

#6 Lagunaneo

Posted 05 October 2018 - 09:02 PM

-ผมดูพวก สปีดรัน เขาฆ่าบอสโครตง่าย แต่ทำไมเรา ย้ากกกยากกกก แต่ก็อุ่นใจแล้วครับที่ไม่ต้องไปหาแผ่น อีกตัวทีนี้ก็เล่นเวล ยาววๆ ไปเบย ขอบคุณสำหรับข้อสงสัยครับ พี่น้อง
CLIP นี้ช่วยผมได้แยะเลยครับ เพิ่งรู้ว่า ใช้ท่าโจมตีรุนแรงแล้วต่อคอมโบ อัดหลังบอสได้ด้วย+ใช้กล่องดนตรีได้ บอสตัวที่ 2 ขอบคุณสำหรับ tip ดีครับ

-มีดันให้ลงด้วยหรือ เนี่ย ว้าวววว ต้องลองๆ ฮ่าๆ

Edited by Lagunaneo, 05 October 2018 - 09:14 PM.

#7 Sys

Posted 09 October 2018 - 07:43 AM

ผมยังเล่นทุกวัน ตั้งแต่เกมออก
เล่นจัดอันดับไปช่วยโฮสต์ตีบอส
เล่นเนื้อเรื่องแล้ว ลงดันด้วยเอาถ้วยแฟลตครับ

#8 Lagunaneo

Posted 09 October 2018 - 04:28 PM

Co-op พาผมจบแบบสมบูรณ์หน่อย ทีต้องกิน อะไร 5 อย่างลงไปก่อน อัดกับบอสตัวสุดท้าย

#9 Sys

Posted 10 October 2018 - 07:00 AM

ช่วงนีัผมทำงานกลางคืน จะเล่นเกมได้ก็ช่วงเช้าถึงสายๆครับ
ลองไปเข้ากลุ่ม facebook bloodborne thailand Wiki Lamp ดูครับ ยังมีคนเล่นอยู่ ติดขัดตรงไหนหรือต้องการทราบข้อมูลของเกมถามในกลุ่มได้ หรือจะให้ช่วยก็มีคนรอช่วยอยู่ครับ

#10 Lagunaneo

Posted 10 October 2018 - 01:49 PM

คร้าบ ท่าน จะได้ซื้อ ชั่วโมงรายเดือนได้ซักที ท่ามีเพื่อนเล่น ฮ่าๆๆ แล้ว อาวุธที่ดีที่สุดผมก็ยังไม่รู้น้ะ ตอนนี้ใช้ ขวานต้นเกมส์ ตี+ยาวๆ อยู่ครับ

#11 panjarong

Posted 12 October 2018 - 11:36 AM

View PostLagunaneo, on 09 October 2018 - 04:28 PM, said:

Co-op พาผมจบแบบสมบูรณ์หน่อย ทีต้องกิน อะไร 5 อย่างลงไปก่อน อัดกับบอสตัวสุดท้าย

จะไปปราบบอสสุดท้าย ต้องกิน รก 3 อัน ก่อนครับ (จากทั้งหมด 4 อันในเกม) รายละเอียดดูใน wiki ด้านล่างนะครับ

https://bloodborne.w...+Umbilical+Cord

แนะนำว่าเก็บให้ได้ 3 อันก่อน อย่าเพิ่งกดกินนะ แล้วตอนจะปราบบอสก็แบคอัพเซฟไว้ก่อนไปลุยกับลุง ฉากจบมี 3 แบบขึ้นอยู่กับการกิน รก ที่ว่านี้นะครับ

1. กินรกไม่ครบ 3 อัน (หรือจะไม่กินเลยก็ได้) เข้าไปถึงยอมแพ้เลย
2. กินรกไม่ครบ 3 อัน (หรือจะไม่กินเลยก็ได้) ปราบลุงได้
3. กินรกครบ 3 อัน ปราบลุงได้ มูนจะโผล่ออกมา ปราบได้จะเป็นฉากจบอีกแบบครับ

** เกมนานแล้ว คงไม่ถือว่า spoil นะ >< **

ส่วน co-op เข้า fb group ตามเม้นท์ท่านบนเลยครับ

ปล. อย่าเพิ่งรีบจบถ้ายังไม่ได้เล่นส่วนของ DLC นะครับ ไม่งั้นมันขึ้น new game+ มันจะยิ่งโหดดด ><