`

Jump to content

คิดยังไงกับ "กรีดซีล"

25 replies to this topic

#1 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 02 October 2018 - 10:32 AM

กรีดซีลแล้วเอาพลาสติกแปะสก๊อตเทปเลอะเทอะ เหนียวหนึบ

#2 nnnn

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 02 October 2018 - 11:02 AM

ผมไม่เคยกรีดเลย มีแต่แกะทิ้งคับ ยกเว้นอันที่จะเก็บสะสม ผมถือคติว่าซื้อมาเล่น ไม่ได้ซื้อมาเก็บ

#3 wahopage

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 02 October 2018 - 11:21 AM

กล่องเกมผมกรีดพลาสติกแล้วหุ้มกล่องไว้นะครับ บางอันก็หุ้มทั้งขาดๆแบบนั้น

#4 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 October 2018 - 11:41 AM

ไม่ใช่มือ1แล้ว

#5 MaG

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 02 October 2018 - 12:25 PM

ไม่ต่างไรกับมือสองทั่วไปครับ
แต่ถึงกับติดสก๊อตเทปมานี่ ผมว่าแย่ว่าแกะออกอีกนะ 555

#6 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 02 October 2018 - 12:37 PM

จะกรีดทำไมให้ยุ่งยาก เก็บดีๆก็สวยแล้ว

#7 nuhnuh

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 October 2018 - 02:33 PM

ก็มือ 2 ดีๆนี่เอง คนอยากเก็บสภาพสวยๆเค้าก็ซื้อของ มือ 1 ครับ

#8 Dragonfly

เซียนเกม

Posted 02 October 2018 - 04:21 PM

แปลกใจที่หลายคนกลับมองว่าก็เหมือนๆกับมือ 2 ทั่วไป (ผมเป็นคนส่วนน้อยหรือนี่)

ผมกลับมองว่ามันก็เหมือนสินค้าใดๆที่ใส่เคสตลอดเวลา ยังไงก็การันตีความใหม่ของกล่องได้ครับ
อย่างน้อยระหว่างที่เกมส์อยู่กับเรา เราก็ไม่ต้องกังวลว่ากล่องจะวางไว้ยังไง มีรอยมั้ย เพราะหลังจากเราเล่นเสร็จแล้วขายต่อ
เราไม่รู้ว่าคนที่เราขายแผ่นต่อไปให้ เค้าต้องการจะเก็บสะสมเกมส์นั้นๆหรือไม่ ถ้าเป็นกล่องกรีดซีล ก็น่าจะขายง่ายขึ้นครับ

ถ้ามีทางเลือก (เกมส์เดียวกัน ที่ราคาเท่ากัน) ผมเลือกแผ่นที่กรีดซีลไว้ก่อนอยู่แล้ว

คหสต.นะครับ

#9 JoeTh

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 02 October 2018 - 04:37 PM

กรีดซีลแล้วแปะสก๊อตเทป? เลอะเทอะอ่ะ ผมว่าเก็บใส่ซองดีกว่า

#10 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 02 October 2018 - 04:53 PM

ส่วนตัวไม่ให้ความสำคัญ
แต่เวลาซื้อมือสองมาแล้วคนขายกรีดซีลแปะมาแบบพลาสติกไม่มีวันหลุด ผมชอบครับ
เพราะปกติเป็นคนไม่ค่อยรักษาของ พอได้แบบนี้มาสบายใจว่ายังไงกล่องก็ไม่เก่า

#11 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 02 October 2018 - 05:41 PM

ผมก็ทำ ไม่อยากให้กล่องเป็นรอย มันใสปิ้งๆๆ ถ้ามันมีกันรอยกล่องเป็นรอยก็คงซื้อ 555

Edited by overtune, 02 October 2018 - 05:43 PM.

#12 umbababa

เซียนเกม

Posted 02 October 2018 - 06:56 PM

ตกลงมันคือ กรีดซิล ของอะไรล่ะครับ

#13 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 02 October 2018 - 09:25 PM

View Postumbababa, on 02 October 2018 - 06:56 PM, said:

ตกลงมันคือ กรีดซิล ของอะไรล่ะครับ

#14 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 02 October 2018 - 09:39 PM

เฉยๆนะตอนซื้อมาก็แกะพลาสติกเอาแผ่นใส่เครื่องคาไว้อย่างงั้นจนเล่นจบ
ส่วนกล่องก็เก็บใส่ตู้ไป ผมชอบจับกล่องที่ไม่มีพลาสติกหุ้มมากกว่า คงเพี้ยนแล้วผม

#15 umbababa

เซียนเกม

Posted 02 October 2018 - 11:16 PM

View Postroger, on 02 October 2018 - 09:25 PM, said:

เปิดหูเปิดตาจริงๆ ผมไม่นึกว่าเป็นสินค้าประเภทซอฟ์ทแวร์ นะนี่ ยังไงมันก็แค่กล่องพลาสติกสีฟ้ายัดกระดาษสีแผ่นเดียว ไม่น่าคิดมากนิ

#16 LEONHEART80

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 03 October 2018 - 07:00 AM

สำหรับผมก็แค่ซองพลาสติกธรรมดาถ้าถูกแกะแล้วก็แค่ของเกะกะเวลาจะใช้งาน ผมนี่กระชากแคว่กๆขยำๆลงถังหมด

#17 godkap

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 03 October 2018 - 02:21 PM

สมัยยุคเห่อ มอย แรกแย้มชื้อเกมแท้เล่นผมก็กรีดครับ

แต่ตอนนี้หร่อ รู้สึกว่าไม่มีประโยชน์อะไรเท่าไหร่ เพราะผมไม่ได้เล่นกล่อง

#18 sirenlove

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 03 October 2018 - 08:29 PM

ผมแกะครั้งแรกแล้วนำกล่องไปใส่ถุงพลาสติกใสที่เป็นซิปล็อกแล้วเก็บเลย ส่วนแผ่นใส่ไว้ที่กล่อง DVD ที่ตัวล็อคแผ่นกดนุ่ม ๆ เวลาเล่นก็นำออกจากกล่อง DVD มาเล่น เล่นเสร็จก็นำแผ่นออกทุกครั้ง ไม่ค้างไว้ในเครื่องกลัวแผ่นร้อน เวลาขายต่อคนที่ซื้อจากผมไปบางท่านบอกสภาพนางฟ้า 555 แต่ถ้าบางทีผมซื้อแผ่นมือ 2 มา สภาพดี สภาพ 99% กล่องยังมีรอยเปื้อน เลยต้องนำผ้าไมโครไฟเบอร์เช็คออก แล้วเก็บใส่ถุงพลาสติกซิปล็อค ส่วนแผ่นก็แยกใส่กล่อง DVD เหมือนเดิมครับ

#19 ain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 October 2018 - 11:41 PM

ผมฉีกเปิดตูดตามเส้นคาด ใช้งานเสร็จก็สวมเก็บเข้าไปในซองพลาสติก

ไม่เคยกรีดซีล

#20 TanK

Legal Officer

• Interests:Movie Games and Travel

Posted 04 October 2018 - 06:33 AM

ผมเฉยๆกับกรีดซีล มันก็คือมือสองอยู่ดี
ปกติซื้อมาผมก็ฉีกซีลตามเรปบนเลย ใส่ซองมันกลับเข้าไปได้ก็ใส่ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
ส่วนเวลาซื้อแผ่นมือสอง ถ้าปกไม่มีรอยมากนักก็ดี แต่ถ้ามีก็ไม่ได้ซีเรียสมากนัก
ขอให้แผ่นสภาพดี ใช้งานได้ปกติก็โอเค