`

Jump to content

เป็นไปได้ใหมครับ ที่เล่นเกมส์ GC บนเครื่อง Wii ผ่าน HDD หรือ แฟรชไดรฟ์

7 replies to this topic

#1 Big Boss

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 27 September 2018 - 02:52 PM

เครื่อง Wii ผม ลงโปรแกรม U loader กับ USB GX เอาไว้เล่นเกมส์ wii จาก hdd หรือ แฟรชไดรฟ์

เห็นร้านที่ลงโปรแกรมให้ผม บอกว่า เกมส์ของเกมส์คิวบ์เล่นผ่านโปรแกรมดังกล่าวนี้ได้ แต่.....

ต้องแปลงไฟล์ยุ่งยากมาก

อยากทราบวิธีแปลงไฟล์ gc เพื่อที่จะลงเล่นใน wii ผ่าน แฟรชไดรฟ์หรือ HDD ได้ครับ

#2 superkeng

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 28 September 2018 - 08:12 AM

บน wii เล่น gamecube ได้นะครับ ใช้ Nintendont ผมเคยเล่น zelda wind waker กะ mario sunshine อยู่

#3 Big Boss

Posted 28 September 2018 - 04:53 PM

View Postsuperkeng, on 28 September 2018 - 08:12 AM, said:

บน wii เล่น gamecube ได้นะครับ ใช้ Nintendont ผมเคยเล่น zelda wind waker กะ mario sunshine อยู่

มันเป็นโปรแกรมใช่ใหมครับ ไม่ใช่ตัวแปลงไฟล์ดิบ ของ เกมส์คิวบ์ ใช่ใหมครับ

ถ้ามันเป็นโปรแกรม ต้องแปลงไฟล์ดิบ ก่อนหรือเปล่าครับ

#4 bompower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 October 2018 - 12:18 PM

เล่น iso ของ cube ผ่าน nintendont ได้เลย

#5 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 October 2018 - 03:06 PM

มันเป็นอันเดียวที่ผมไม่ได้ยุ่งเลย เล่นrom GC เนี่ย
เพราะก่อนหน้านั้นผมเคยโหลดGCหลายๆเกมมาไส่DVD แล้วมันปรากฏว่า
เกมที่เราว่าน่าเล่นอยากเล่นจริงๆ มันไม่มากนัก ก็เลยปล่อยมันเป็นแผ่นDVDอยากเล่นค่อยหยิบมาเล่นละกันขี้เกียจแปลงให้เปลืองที่HDD

#6 superkeng

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 October 2018 - 09:41 AM

View PostBig Boss, on 28 September 2018 - 04:53 PM, said:

มันเป็นโปรแกรมใช่ใหมครับ ไม่ใช่ตัวแปลงไฟล์ดิบ ของ เกมส์คิวบ์ ใช่ใหมครับ

ถ้ามันเป็นโปรแกรม ต้องแปลงไฟล์ดิบ ก่อนหรือเปล่าครับ

เป็นตัวโปรแกรมครับ เกมส์นี่โหลดมาเล่นได้เลยนะ ถ้าผมจำไม่ผิด

#7 Big Boss

Posted 03 October 2018 - 11:59 PM

View Postsuperkeng, on 03 October 2018 - 09:41 AM, said:

เป็นตัวโปรแกรมครับ เกมส์นี่โหลดมาเล่นได้เลยนะ ถ้าผมจำไม่ผิด

แล้วพอจำได้ใหมครับว่า เวลาเซฟเกมส์ เซฟในเครื่องเลยใช่ใหมครับ (จำได้ว่า เกมส์คิวบ์จริง ๆ มันจะมีเมมต่างหากอีก)

และจำได้ใหมครับว่า ใช้จอยอะไรเล่นครับ ผมมีแต่จอยวีคลาสสิก และจอย usb ที่เอาไว้เล่นอีมูในเครื่องคอม

Edited by Big Boss, 04 October 2018 - 11:52 PM.

#8 bompower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 06 October 2018 - 07:01 AM

emu สร้าง memให้เลยไม่ต้องไปซื้อ mem cube จอยนี่ผมใช้ Joy cube