`

Jump to content

สอบถามมีใครเคยเอาเครื่อง famicom แปลง rf เป็น av หรือ hdmi ไหม มีแนะนำไหมครับ

7 replies to this topic

#1 lek8766

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 27 September 2018 - 07:26 AM

พอดีเพิ่งหาเครื่องเก่ามาได้ อยากเอามาเล่นกับลูก นึกถึงเราเป็นเด็ก อยากเอาเครื่องไปแปลงให้เป็น av จาก rf อันเดิม ไม่ทราบมีใครแนะนำร้านไหนรับทำ และภาพสีมันดีขึ้นด้วยไหมครับ

#2 nnnn

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 27 September 2018 - 08:19 AM

เครื่องแปลงที่สะพานเหล็กเมื่อนานมาแล้ว พวกร้านซ่อมเกมเก่าอะคับ 300 บาท ตอนนี้ไปที่ตึกเมก้า ร้านแถวๆ บันไดเลื่อนน่าจะทำได้นะครับ

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 September 2018 - 11:14 AM

น้องชายผมเคยแปลงAVลุงจู แปลงหลายเครื่อง แกผ่านมามารับเองถึงบ้านเลย ผมเลยฝากMD PCEแกไปด้วย
เจอหน้าทีจำกันแทบไม่ได้ แกก็แก่เหมือนเดิม แต่เราแก่ขึ้นสุดๆ

Edited by umbababa, 27 September 2018 - 11:15 AM.

#4 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 28 September 2018 - 06:07 PM

ขีดสุดฟามิคอมแปลงได้แค่เอวี ถ้าอยากให้สูงกว่านั่นต้องทำให้เป็นrgbครับแต่ค่าใช้จ่ายหลายพัน
แต่ถ้าพวกซุปเปอร์ฟามิคอมนี่ แปลงเป็นคอมโปแนนท์ได้ง่ายค่าใช้จ่ายไม่เยอะ แต่ถ้าไม่แปลง ต้องซื้อสายคอมโปแนนต์(thridparty)ที่ใช้กับsfcก็ใช้ได้แต่ว่ามันแพงมากเห็นในอีเบย์เส้นละ 3-4พันบาท
แล้วมาเสียบกับกับบอร์ด cga to vga ใช้กับcrt คอมพิวเตอร์ จะได้ภาพที่ดีมากเหมือนทีวี100เมกเฮิร์ตเลย

Edited by o++o, 28 September 2018 - 07:51 PM.

#5 o++o

Posted 28 September 2018 - 06:12 PM

เพิ่มเติมร้านรับทำrf to av ของฟามิคอม
ค่าแปลง
สลอตเหล็ก400บาท
สลอตสีฟ้า 300บาท
ติดต่อเฟซเขาโล้ด

https://www.facebook...jinnyretrogame/

Edited by o++o, 28 September 2018 - 06:13 PM.

#6 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 29 September 2018 - 04:26 PM

แปลง rgb ที่ว่าหลายพันนี่ พอบอกได้ไหมครับว่าร้านไหน
เพราะผมหาอยู่ก็ไม่เจอที่ไหนรับทำเลยครับ

#7 o++o

Posted 30 September 2018 - 12:03 PM

View PostBurm, on 29 September 2018 - 04:26 PM, said:

แปลง rgb ที่ว่าหลายพันนี่ พอบอกได้ไหมครับว่าร้านไหน
เพราะผมหาอยู่ก็ไม่เจอที่ไหนรับทำเลยครับ
ผมแค่คำนวนดูครับ ค่าอุปกรณ์หลัก ก็น่าจะ6-7พัน อันนี้ให้ช่างทำก็ไม่รู้เขาจะคิดเท่าไหร่เพิ่มอีกเท่าไหร่
http://etim.net.au/s...hop.php?crn=203

เห็นคุณหนุ่มซื้อมาสามปีก่อน ตอนนี้แกก็ยังไม่ลงมือเลย 555คนรวยซื้อมาดองทำอะไรก็ไม่น่าเกียจ
มะกี้ไปเม้นถาม
https://www.facebook...?type=3

#8 o++o

Posted 30 September 2018 - 01:48 PM

แล้วถ้าช่างรับของพวกนี้มาเอง ต้องมีคิดกำไรไปอีก คาดว่าค่าแปลงทะลุหมื่น