`

Jump to content

วันนี้ไป mega plaza มาครับ....

31 replies to this topic

#21 POP THE SUN

ชั่วและดีประสาน..นานจนเป็นฉันเกินจะเปลี่ยนแปลง

• High Royal Executive Members

Posted 24 September 2018 - 10:58 PM

internet เปลี่ยนพฤติกรรมของมนุษย์และเปลี่ยนโลก

#22 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 September 2018 - 06:14 AM

เอาจริงๆบ้านผมตอนเด็กๆฐานะปานกลาง ยังไม่มีปัญญาเล่นของพวกนี้เลย ยุคแบบนี้น่าจะยิ่งยาก
ใช้อ่านหนังสือ hobby model ย้อมใจเอา
ไม่มีปัญหาซื้อ แค่เสพภาพ ก็ยังดี

#23 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 25 September 2018 - 09:54 AM

ผมเพิ่งไปมาคนก็ยังเยอะอยู่นะครับ ส-อ ช่วงเที่ยงถึงบ่าย 3-4 โมงนี้เบียดกันเลยถ้าให้ไล่เป้นชั้นๆ

ชั้นบนสุดจะเยอะเวลามีแข่งพวกรถ 4wd อะไรพวกนี้ครับผมไปยืนดูประจำเวลามีแข่งถ้าไม่มีแข่งก็จะเงียบนิดนึงข้างบนจะมีแต่พวกงานปั้นซธส่วนใหญ่
ลงมาอีกนิดกฌจะเป้นพวกตู้ฝากขายกับร้านกันดั้มบ้างแล้วก็พวกงานจีน คนเดินชั้นนี้เยอะนะครับโดยเฉพาะร้านที่ขาย playart จีนคนเยอะพอสมควรเลย
ลงมาอีกหน่อยชั้น 2-3 จะเป้นพวกเกมผมไปประจำจะเห็นเด็กตามร้านเกมเลยครับเดินหาเกม switch มั้ง เดินหากันดั้มไปต่อมั้ง

ชั้น1 คนเยอะสุด ร้านกาแฟ คนเยอะจริงๆ ผมว่าร้านมันก็อยู่ได้นะครับ ที่เป้นพื้นที่ให้เช่าผมว่าจะเป็นตามหลืบที่ทำเลไม่ดีมากกว่าพวกร้านที่ติดบันไดเลื่อนนี่เต้มทุกพื้นที่เลย พวกตู้เด๋วนี้ก็ขาย online กันด้วยไม่ได้กินเงินหน้าร้านอย่างเดียวผมเห้นหลายร้านเลยนะที่ขาย online ด้วย ร้านเกมก็ยังอยู่ได้ผมไปทีไรก็เห้นคนซื้อเครื่องเกมติดไม้ติดมากลับบ้านกันอย่าง ps3 xbox360 พวกนี้คนกลับซื้อเยอะมาก

ปล.มีร้านสอนปั้นพวกโมเดลด้วยนะครับจำไม่ได้ชั้นไหนผมไปยืนดูอยู่มีคลาสสอนกันเลยทีเดียวปั้นสวยๆ กันทั้งนั้น เสียดายร้านอยู่ในหลืบไปหน่อยห้องเล็กๆ ถ้าไม่เดินทุกซอกทุกมุมหาไม่เจอแน่นอนขนาดผมยังเจอแบบ งงๆ เลย แต่เห็นมีป้ายติดบอกอยู่นะมีฝรั่งมาเรียนด้วย

#24 boiz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 September 2018 - 03:19 PM

ร้านวาฟเฟิลที่อยู่ตึกภิรมณ์ ย้ายมา mega ด้วยมั้ยครับ นอกเรื่องนิดนึง55

#25 maya

Posted 25 September 2018 - 07:16 PM

เจ้ น้ำส้ม

ย้ายมาขายใน mega ด้วยไหมครับ

ใครเคยเห็นบ้าง

#26 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 25 September 2018 - 09:37 PM

ไปเดินล่าสุด เห็นเฮียตี๋ ธวัชชัย เปิดร้านใหม่ด้วยนะครับ

#27 warakul

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 September 2018 - 07:35 AM

อยากไปดูบรรยากาศจัง แต่อยู่ไกลเลยไม่เคยไปสักที

#28 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 26 September 2018 - 11:04 AM

ป้าฮารุ กำไร10บาท ร้านอันโด่งดังในเกมแมกซ์ยังอยู่ไหมครับ
หรือเจ๊งแล้วเพราะกำไรน้อยมาก

#29 arnon_ara

Posted 26 September 2018 - 05:52 PM

คนเยอะเปล่าไม่รู้ เพื่อนผมขายโมเดล โดนขึ้นค่าเช่าจากหมื่นเป็นห้าหมื่นมันยังชิว บอกวันนึงกำไรมี 4-5 พันอัพ ขนาดผมเดินไปเห็นโล่ง ๆ แต่มันบอกขายได้ตลอด

#30 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 27 September 2018 - 08:11 AM

View Postarnon_ara, on 26 September 2018 - 05:52 PM, said:

คนเยอะเปล่าไม่รู้ เพื่อนผมขายโมเดล โดนขึ้นค่าเช่าจากหมื่นเป็นห้าหมื่นมันยังชิว บอกวันนึงกำไรมี 4-5 พันอัพ ขนาดผมเดินไปเห็นโล่ง ๆ แต่มันบอกขายได้ตลอด
สงสัยต้องได้ยอดจากทางออนไลน์ด้วย

#31 vaio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 27 September 2018 - 11:01 AM

ผมชอบไปเดินดู figure animate สวยๆ แต่ราคาถ้าซื้อทาง page ถูกกว่า

#32 yuyuu123

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 September 2018 - 12:12 PM

ขายกันกระเด้งทุกร้าน ในนั้นบางทีสิ่งที่เห็นมันไม่เป็นอย่างที่คิด