`

Jump to content

Battlefield V [open Beta] รอบผู้เล่นอนาถา (อย่างเรา) เปิดให้เล่นได้แล้วนะครับบน PS4

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 07 September 2018 - 04:42 PM

หลังจากให้คนที่ Pre-order เล่นไปก่อนล่วงหน้าหลายวัน วันนี้ส่วนบุญก็ตกมาถึงกลุ่มผู้เล่นที่ไม่ลงทุนจนได้
ผมเล่นบน PS4 นะครับ รู้สึกน่าจะต้องมี PS Plus ด้วยมั้งนะ กี่วันไม่รู้ไม่แน่ใจ

หลังจากเล่นไป 2ชม.ก็ดีนะ Dice ไม่เคยทำให้ผิดหวังในเรื่อง lag
ขนาดเน็ทประเทศกำลังพัฒนาแค่ 30เม็ด ADSL (หมู่บ้านไม่มีไฟเบอร์) อย่างผมก็ยังไม่รู้่สึกแลค ดีเลย์ กระตุกแต่อย่างใด

ด้วยฝีมืออ่อนด๋อยอย่างผม ก็สามารถขึ้น top3 ของแมชได้ในการเล่นเกมที่ 2 ด้วยการเป็นแพทย์สนาม
ตามตูดชาวบ้าน แจกยารัวๆ ชุบรัวๆ ได๋อาจจะต้องเนิฟคะแนนเมดิกลงหน่อย เพราะถ้าอย่างผมยังได้ที่ 2 ทั้งที่เพิ่งเล่น อนาคตเกมคงมีแต่เมดิก ทหารวิ่งสะดุดกล่องยากันหัวร้างข้างแตก

ดูเหมือนได๋จะรู้ตัว เราเลยไม่ได้เห็นตัวละครผู้หญิงในเดโมนี้เลย (นอกจากสไนเปอร์ตัวเดียวมั้งนะ ไม่แน่ใจ)
รวมถึงการปรับแต่งตัวละครด้วย เรียกว่าอะไรที่ผิดยุค ไม่ตรงประวัติศาสตร์นี่พี่แกกลบไว้เรียบ (รอหลวมตัวซื้อเกมเต็มแล้วถึงโผล่มาหลอนว่างั้นเถอะ)

Verdict: คงซื้อตอนลด 40% 5555ซึงคงไม่นาน เพราะตอน Battlefront 2 หลังเกมออก 1เดือน ลดเหลือ 1000เดียวเฉย