`

Jump to content

ปัญหาซื้อเกมส์บน Eshop ครับใครเป็นแบบผมบ้าง

4 replies to this topic

#1 LS_XB360_GO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 August 2018 - 04:08 PM

ปัญหาซื้อเกมส์บน Eshop ครับใครเป็นแบบผมบ้าง

ผมใช้บัตร เดบิต ของ K-bank และ บัตร true wallet ก่อนหน้านี้ก็ซื้อเกมส์เล่นๆเล่นเอามันส์บน Eshop หลายโซนได้ปกติ
มา วันสองวันนี้และใช้ทั้งสองบัตรไม่ได้ซื้อไม่ผ่านเปลี่ยนโซนซื้อไปหลายโซน EN/JP/CA/ZA/MX ไปมาหมดก็ไม่ได้ขึ้นว่า
บัตรมีปัญหาติดต่อ support ถ้าบัตรมีปัญหาก็ไม่น่าเป็นทั้ง 2 ใบ ใช้วิธี ไปซื้อวันอื่นเวลาอื่น ก็ไม่ได้เช่นกันครับ

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 August 2018 - 05:51 PM

เป็นเหมือนกัน ทั้งๆที่ซื้อของในplaystoreได้ปรกติ คิดว่านินน่าจะบล๊อก

#3 LS_XB360_GO

Posted 03 August 2018 - 05:57 PM

ใช้ครับบัตรเดียวกันเลย วันเดียวกันผมกดซื้อ บน playstore เติม plus ได้ปกติ งง กับปู่นินจริงๆคนจะซื้อถูกกฏหมาย ละซื้อยากซื้อเย็น

#4 Haaskub

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 05 August 2018 - 12:27 PM

สงสัยเปลี่ยนเป็นบัตรเครดิตอย่างเดียว

#5 LS_XB360_GO

Posted 06 August 2018 - 08:20 AM

Haaskub, on 05 August 2018 - 12:27 PM, said:

สงสัยเปลี่ยนเป็นบัตรเครดิตอย่างเดียว

จบปัญหาแล้วครับ เลยเอาวิธีแก้ไขมาบอกสำหรับท่านที่ซื้อเกมส์บน eshop ไม่ได้ด้วย บัตร เดบิต หรือ เครดิต หรือม้แต่ true wallet

ให้แอ็ดบัตรชีบัตร เชื่อมโยงกับ PayPal ครับ หลังจากนั้นตอนืั้ซื้อใน eshop ให้ผ่าน paypal วิธีนี้ผมลองทุกโซนแล้วซื้อได้หมดไม่ติดปัญหาครับ