`

Jump to content

พึ่งมาเล่น Zelda BoTW สนุกมากๆ ติดงอมแงม

6 replies to this topic

#1 gaget

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 03 August 2018 - 01:37 PM

เป็นแฟนบอยเกมส์นี้มานานเล่นไปไม่กี่ภาค ล่าสุดซื้อ wii u มาเล่นโดยเฉพาะ มาบอกว่าสนุกมากๆ555

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 August 2018 - 05:58 PM

เกมซีรย์นี้ดังมานาน แต่คนไทยรู้จักน้อย
ตอนfcก็ดันไปออกบนดิสก์แดง2ภาค ตลับก๊อปก็เซพไม่ได้
ตอนsfก็ดันออกตั้งแต่ต้นเจนด้วกราฟิคเหมือน8bitเพิ่มสี คนที่เล่นsfภายหลังก็แหยงกราฟิคไม่ยอเล่น ภาคBSก็ต้องต่อดาวเทียมเล่น
ตอนn64เป็นเครื่องที่แทบไม่มีใครเคยเห็นในยุคps1
ผมเล่นครั้งแรกก็บนเกมบอย แล้วข้ามมาwii ทไวไลทปริ้สเซสเลย ถ้ามองเรื่องคิวบู้ ผมว่าทไวไลทปริ้นเซสมันสกว่าภาคบนnsนะ ลิ้งงี้หน้าบึ้งไส่เกราะไซ่ แยกเขี้ยวแปลงร่างเป็นหมาป่า

#3 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 04 August 2018 - 12:20 AM

BOTW สนุกจริงครับ ซื้อ switch มาเล่นเกมเดียวยังคุ้มเลย
ภาคเก่าๆ ก็สนุกมาก Ocarina of time นี้สุดๆ

#4 XtheWiz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 August 2018 - 12:38 PM

โห น่าเสียดาย ตอนไปญี่ปุ่นผมเห็นเครื่อง Wii U มือสองถูกมากๆ ราวๆหมื่นเยน (แต่ไม่น่าใจว่ามี defect อะไรมั้ยนะคับ แต่เบื้องต้นถามร้านแล้วเค้าบอกเล่นได้ปกติ)
แต่ไม่ซื้อมาเพราะ ไม่รู้จะเล่นเกมอะไร T T

#5 gaget

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 14 August 2018 - 05:57 PM

จัด Nin sw mod เลยครับ555

#6 hnarcis

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 August 2018 - 12:22 PM

ลองเล่น skyward sward ของ wii ดูครับ

#7 ACE of The ACE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 30 August 2018 - 09:13 AM

ผมเล่น ไป 100 กว่า ชม รู้สึกเบื่อ เลย เลยไปสู้บอสสุดท้ายเพื่อจบ เกม เกมดีจริงครับ แต่มีหลายอย่างที่ไม่ค่อยสุดเท่าไร เจนนี้ ผมยังยกให้ The Witcher 3 ที่ครบเครื่องที่สุดละ