`

Jump to content

สอบถาม การลง DLC เซลด้าหน่อยครับ

8 replies to this topic

#1 tat

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 15 July 2018 - 05:42 PM

คือโหลดมาแล้ว ก็ก็อปใส่เมมอย่างเดียวหรือเปล่าครับ หรือ ต้องกดอะไรในเกมส์ด้วยไหมครับ ตัว DLC โหลดแยกมาต่างหาก

#2 gnilwob

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 July 2018 - 06:34 PM

ต้องลง DevMenu ซึ่งทำให้โดนแบนแน่ ๆ
แล้วลง NSP ผ่าน DevMenu อีกที

#3 ViTy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:つづく

Posted 17 July 2018 - 02:36 PM

ปล.รับความเสี่ยงเองนะครับ เรื่องโดนแบน หรือเครื่องมีปัญหา

ขั้นตอนสำหรับ SX OS version 1.3
1. เข้าเครื่อง Switch ใน mode OFW
2. ต่อ Internet แล้วเข้าสู่ eShop
3. ค้นหา Pokemon Quest ถ้าหาไม่เจอให้พิมพ์ quest เพื่อค้นหา ลงเสร็จ ปิด Internet แล้ว shutdown เครื่อง
4. ถอด sd card ไปใส่เครื่องคอมพิวเตอร์
5. Download โปรแกรม DevMenu จะมี 2 folder ให้ใส่ใน sd card ที่ X:\\sxos\\titles\\01005D100807A000
*** ขั้นตอนที่ 1-5 ทำครั้งเดียว
6. นำไฟล์นามสกุล NSP ใส่ใน sd card ที่ x:\\
7. ใส่ sd card แล้วเปิดเครื่อง Switch ในโหมด CFW ด้วย SX OS
8. เรียก Pokemon Quest เพื่อเข้าโปรแกรม DevMenu
9. ในโปรแกรม DevMenu เลือก Install from SD
10. เลือกเกมนามสกุล NSP ที่ต้องการแล้ว Install
11. ออกจากโปรแกรม DevMenu แล้วกดปิด Pokemon Quest เกมที่เราลงจะแสดงขึ้นมา

โปรแกรม DevMenu >> https://drive.google...iew?usp=sharing

Edited by ViTy, 17 July 2018 - 02:37 PM.

#4 tat

Posted 17 July 2018 - 07:16 PM

View PostViTy, on 17 July 2018 - 02:36 PM, said:

ปล.รับความเสี่ยงเองนะครับ เรื่องโดนแบน หรือเครื่องมีปัญหา

ขั้นตอนสำหรับ SX OS version 1.3
1. เข้าเครื่อง Switch ใน mode OFW
2. ต่อ Internet แล้วเข้าสู่ eShop
3. ค้นหา Pokemon Quest ถ้าหาไม่เจอให้พิมพ์ quest เพื่อค้นหา ลงเสร็จ ปิด Internet แล้ว shutdown เครื่อง
4. ถอด sd card ไปใส่เครื่องคอมพิวเตอร์
5. Download โปรแกรม DevMenu จะมี 2 folder ให้ใส่ใน sd card ที่ X:\\sxos\\titles\\01005D100807A000
*** ขั้นตอนที่ 1-5 ทำครั้งเดียว
6. นำไฟล์นามสกุล NSP ใส่ใน sd card ที่ x:\\
7. ใส่ sd card แล้วเปิดเครื่อง Switch ในโหมด CFW ด้วย SX OS
8. เรียก Pokemon Quest เพื่อเข้าโปรแกรม DevMenu
9. ในโปรแกรม DevMenu เลือก Install from SD
10. เลือกเกมนามสกุล NSP ที่ต้องการแล้ว Install
11. ออกจากโปรแกรม DevMenu แล้วกดปิด Pokemon Quest เกมที่เราลงจะแสดงขึ้นมา

โปรแกรม DevMenu >> https://drive.google...iew?usp=sharing

ขอบคุณครับ

#5 gnilwob

Posted 17 July 2018 - 09:05 PM

ปล ถ้าเครื่องโดนแบนก่อนโหลด pokemon quest ก็ใช้ XCI bayo แทนได้นะครับ
ลองหาดูครับ

แต่ย้ำอีกรอบนะครับ ทำ DevMenu อันนี้โดนแบนแน่ ๆ นะครับ

#6 tat

Posted 17 July 2018 - 10:17 PM

View Postgnilwob, on 17 July 2018 - 09:05 PM, said:

ปล ถ้าเครื่องโดนแบนก่อนโหลด pokemon quest ก็ใช้ XCI bayo แทนได้นะครับ
ลองหาดูครับ

แต่ย้ำอีกรอบนะครับ ทำ DevMenu อันนี้โดนแบนแน่ ๆ นะครับ

เรื่องโดนแบน เวลามันแบนมันแบนระดับไหนครับ แค่จะทำให้เครื่องออนไลน์ไม่ได้ หรือ แบนให้เครื่องเล่นเกมส์ไม่ได้เลย (สายมืด)

ปล. คือมันมีทั้งฝั่ง OFW. กับ CFW. ถ้าฝั่ง CFW เราไม่ได้ออนไลน์ มันจะมีผลไปถึงฝั่ง OFW. ด้วยเหรอครับ อันนี้ลองเทียบกับ เครื่อง 3DS นะครับ ของ 3DS ฝั่ง OFW มันยังออนไลน์ได้

#7 gnilwob

Posted 17 July 2018 - 11:02 PM

View Posttat, on 17 July 2018 - 10:17 PM, said:

เรื่องโดนแบน เวลามันแบนมันแบนระดับไหนครับ แค่จะทำให้เครื่องออนไลน์ไม่ได้ หรือ แบนให้เครื่องเล่นเกมส์ไม่ได้เลย (สายมืด)

ปล. คือมันมีทั้งฝั่ง OFW. กับ CFW. ถ้าฝั่ง CFW เราไม่ได้ออนไลน์ มันจะมีผลไปถึงฝั่ง OFW. ด้วยเหรอครับ อันนี้ลองเทียบกับ เครื่อง 3DS นะครับ ของ 3DS ฝั่ง OFW มันยังออนไลน์ได้

มีแบน 2 ระดับ ณ ตอนนี้
แบนที่ ID กับแบนที่ Console
ถ้าแบนที่ Console = console เครื่องนั้นจะใช้ online service เช่น eshop, online gaming ไม่ได้
ณ ปัจจุบันยังให้โหลด patch เกมได้ อนาคตไม่รู้

แบนที่ id, id นั้นจะเอาไปใช้ที่เครื่องไหนก็ไม่ได้
digital purchase ทั้งหมดก็สูญ

เวลาทำ ทำบน CFW แต่มีผลแบนมาถึง OFW

#8 tat

Posted 18 July 2018 - 07:31 AM

View Postgnilwob, on 17 July 2018 - 11:02 PM, said:

มีแบน 2 ระดับ ณ ตอนนี้
แบนที่ ID กับแบนที่ Console
ถ้าแบนที่ Console = console เครื่องนั้นจะใช้ online service เช่น eshop, online gaming ไม่ได้
ณ ปัจจุบันยังให้โหลด patch เกมได้ อนาคตไม่รู้

แบนที่ id, id นั้นจะเอาไปใช้ที่เครื่องไหนก็ไม่ได้
digital purchase ทั้งหมดก็สูญ

เวลาทำ ทำบน CFW แต่มีผลแบนมาถึง OFW

งั้นถึงจะโดนแบน เครื่องนั้นก็ยังเล่นเกมส์ได้อยู่ แค่จะย้ายไอดีหรือออนไลน์(เพื่ออัพแพท) ไม่ได้อีกต่อไป ถูกต้องไหมครับ

#9 gnilwob

Posted 18 July 2018 - 09:37 AM

ณ ตอนนี้ต่อให้โดนแบนก็ยัง up patch game ได้อยู่ครับ