`

Jump to content

มีใครสนใจวิธีเล่นเกม Backup Nintendo Switch ไหมครับ

36 replies to this topic

#21 เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho

ืnamcheaw

• Royal Executive Members

Posted 30 June 2018 - 09:54 AM

บางเกมยังไม่ได้ เช่น Xenoblade / Zelda / Mario odyssey โห... เกมดังน่าเล่นซะด้วย
- แล้วแบบเฉพาะเกมแบบนี้ เราซื้อแผ่นแท้มาเล่นได้ปกติไหมครับ ห้ามออนไลน์

* * ผมคิดว่ากะไม่ออนไลน์เท่าไร จะซื้อมาเล่นกับน้องกะหลานสาวนบ้านกันเอง (นี่ก็กะว่าถ้าเครื่องไครโดนแบนแล้วขายราคาถูกๆก็ดี 55)

#22 Haaskub

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 30 June 2018 - 12:22 PM

depend ayu, on 30 June 2018 - 09:50 AM, said:

เท่าที่อ่านดูมี 2 วิธีใช่ไหมครับ
-atmosphere แบบนี้ต้องหาเกมส์จับคู่เพื่อเล่นเกมส์ที่่ต้องการ แต่ไม่เสียตัง
-sx os แบบนี้เล่นได้ทุกเกมส์ไม่ต้องจับคู่อะไร แต่เสียค่าไลเซนตัว cfw

ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

ถูกต้องครับ

เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho, on 30 June 2018 - 09:54 AM, said:

บางเกมยังไม่ได้ เช่น Xenoblade / Zelda / Mario odyssey โห... เกมดังน่าเล่นซะด้วย
- แล้วแบบเฉพาะเกมแบบนี้ เราซื้อแผ่นแท้มาเล่นได้ปกติไหมครับ ห้ามออนไลน์

* * ผมคิดว่ากะไม่ออนไลน์เท่าไร จะซื้อมาเล่นกับน้องกะหลานสาวนบ้านกันเอง (นี่ก็กะว่าถ้าเครื่องไครโดนแบนแล้วขายราคาถูกๆก็ดี 55)

Xenoblade เล่นได้แล้วครับ วันนี้เอง

วิธีทำทั้งหมดอยู่นี่ https://gbatemp.net/....507510/page-88

ใครอยากลองแล้วติดตรงไหนถามผมได้ ผมลองจนเชี่ยวแล้ว และก็โดนแบนเรียบร้อย 555

#23 gnilwob

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 June 2018 - 02:37 PM

SX OS เล่น backup แบบ offline
เวลาจะเล่นแท้ online ก็ปิดเครื่องแล้วกลับเข้า OFW
เครื่องผม 1 วีคแล้ว ยังไม่โดนแบนครับ

#24 Haaskub

• Freshy

Posted 30 June 2018 - 02:52 PM

gnilwob, on 30 June 2018 - 02:37 PM, said:

SX OS เล่น backup แบบ offline
เวลาจะเล่นแท้ online ก็ปิดเครื่องแล้วกลับเข้า OFW
เครื่องผม 1 วีคแล้ว ยังไม่โดนแบนครับ

https://docs.google....e-Dz44/htmlview

ลองดูว่าท่านเข้าข่ายไหน แต่คนใช้ sx os ก็มีทั้งโดนและไม่โดน

#25 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 June 2018 - 04:11 PM

การแฮกแบบแก้ไขอะไรไม่ได้แบบนี้ นินน่าจะซุ่มออกเครื่องรุ่นใหม่ในเร็ววันแน่นอน
อนาคตเครื่องรุ่นเ่ก่าที่แฮกได้ จะขึ้นราคา เหมือน 3DSสีฟ้า ที่เคยขึ้นราคาไปถึง2เท่า ใหมครับนั่น

#26 hoooo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 June 2018 - 05:07 PM

ถ้าลงแบบ atmosphere สามารถเล่น rom .xci ได้เลยหรือเปล่า

#27 gnilwob

Posted 30 June 2018 - 09:10 PM

Haaskub, on 30 June 2018 - 02:52 PM, said:

https://docs.google....e-Dz44/htmlview

ลองดูว่าท่านเข้าข่ายไหน แต่คนใช้ sx os ก็มีทั้งโดนและไม่โดน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
เท่าที่ filter ดูคนที่โดนแบนที่ใช้ SX OS
ทุกคนเล่น online จากเกม backup หรือทำ layered FS ครับ

คิดว่า nintendo น่าจะ detect ได้จากตรงนั้นครับ
(cert ไม่ตรงเกม จาก layered FS หรือ cert ซ้ำจาก backup game แล้วเล่น online)

#28 Haaskub

• Freshy

Posted 01 July 2018 - 02:04 AM

hoooo, on 30 June 2018 - 05:07 PM, said:

ถ้าลงแบบ atmosphere สามารถเล่น rom .xci ได้เลยหรือเปล่า

มันต้องใช้ โปรแกรมแตกไฟล์ก่อนครับ

#29 Haaskub

• Freshy

Posted 01 July 2018 - 02:09 AM

gnilwob, on 30 June 2018 - 09:10 PM, said:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
เท่าที่ filter ดูคนที่โดนแบนที่ใช้ SX OS
ทุกคนเล่น online จากเกม backup หรือทำ layered FS ครับ

คิดว่า nintendo น่าจะ detect ได้จากตรงนั้นครับ
(cert ไม่ตรงเกม จาก layered FS หรือ cert ซ้ำจาก backup game แล้วเล่น online)

Cert น่ะใช่เมื่อเล่น online detect เจอแน่ แต่ออฟไลน์ เจ้า layered fs นี่แหละมัน clash บ่อย แล้วโค้ดเออเร่อมันขึ้น nintendo จะตรวจจับตรงนี้ เมื่อต่ออินเตอร์เน็ต แม้จะปิดตัวแฮคแล้วก็ตาม

#30 samsung001

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 02 July 2018 - 10:59 AM

เข้ามายืนยัน SX OS เล่นได้100% และเล่นได้ทุกเกมที่ออกมาเป็นตลับในตอนนี้ อัพเดทเกมได้ทุกเกม สะดวกใช้ง่าย สลับไปมาระหว่าง CFW กับ OFW ถ้าจะเล่นแท้แล้วออนไลน์ก็กดสลับไป OFW จะเล่นก๊อปปี้ ก็ไม่ต้องเล่นออนไลน์ก็แค่นั้นมันเป็นกฎมาตั้งแต่ PS3 PS4 XBOX ทุกคนที่จะเล่นด้านมืดต้องทำตามกฎนี้ ฝืนก็โดนแบนมันเป็นเรื่องธรรมดา เล่นตามกติกาจะเข้าด้านมืดก็งดเข้าไปเล่นออนไลน์ก็จะมีความสุขมาก เกมหลายเกมที่ไม่กล้าซื้อมาลองก็จะได้ลองทุกเกม คาดว่าไม่นานเกมบน eshop ก็คงจะเล่นได้ทุกเกมเหมือนกันครับ สรุปผมว่าคุ้มครับถ้าจะเล่นด้านมืดประหยัดได้เกือบแสน ได้ลองเกม ถ้าชอบเกมนั้นแนะนำไปช่วยกันซื้อตลับแท้มาเก็บก็จะดีมากด้วย เพราะเราได้ลองแล้วว่าเกมนั้นดีก็ควรสนับสนุนของแท้ด้วยนะครับ

#31 hoooo

Posted 07 July 2018 - 02:33 PM

Haaskub, on 01 July 2018 - 02:04 AM, said:

มันต้องใช้ โปรแกรมแตกไฟล์ก่อนครับ

มีวิธีทำ หรือ แหล่งโหลดไหมครับ

Edited by hoooo, 07 July 2018 - 05:13 PM.

#32 gnilwob

Posted 08 July 2018 - 12:42 AM

hoooo, on 07 July 2018 - 02:33 PM, said:

มีวิธีทำ หรือ แหล่งโหลดไหมครับ

แนะนำให้ซื้อ license SX OS
ตอนนี้เกมทั้งหมดที่ออกมาเป็นแผ่น 200 กว่าแผ่น
โหลด xci มาแล้วเล่นได้เลย

ส่วนเกมที่อยู่ใน eShop
ก็สามารถโหลดผ่านคอมแล้วมาลงได้ผ่าน DevMenu ครับ

#33 EmerykilL

Posted 09 July 2018 - 01:41 AM

ใช้ SXOS อยาก update patch เกม ต้องทำไงบ้างครับ

#34 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 09 July 2018 - 12:20 PM

EmerykilL, on 09 July 2018 - 01:41 AM, said:

ใช้ SXOS อยาก update patch เกม ต้องทำไงบ้างครับ
Boot เข้า Original FW แล้ว Update Patch แค่นั้นครับ

#35 hoooo

Posted 09 July 2018 - 02:14 PM

gnilwob, on 08 July 2018 - 12:42 AM, said:

แนะนำให้ซื้อ license SX OS
ตอนนี้เกมทั้งหมดที่ออกมาเป็นแผ่น 200 กว่าแผ่น
โหลด xci มาแล้วเล่นได้เลย

ส่วนเกมที่อยู่ใน eShop
ก็สามารถโหลดผ่านคอมแล้วมาลงได้ผ่าน DevMenu ครับ

สอนทำ DevMenu เมื่อไหร่ เอามาลงที่นี่ด้วยครับ ติดตามผลงานอยู่

ขอบคุณครับ

#36 gnilwob

Posted 09 July 2018 - 03:55 PM

hoooo, on 09 July 2018 - 02:14 PM, said:

สอนทำ DevMenu เมื่อไหร่ เอามาลงที่นี่ด้วยครับ ติดตามผลงานอยู่

ขอบคุณครับ

ไม่ได้ทำอ่ะครับ เพราะว่าถ้า run DevMenu บนเครื่องนี่ไม่รอดการโดนแบนแน่ ๆ ครับ
แต่ถ้าสงสัยตรงไหนก็ถามมาได้นะครับ

ผมทดลองโดยบอกวิธีให้คนเทสโดยการ download zelda จาก eshop ผ่าน python code บน pc
แล้วลง game update และ dlc จาก eshop ทำให้สามารถเล่น zelda + dlc (master mode) ได้ผ่าน DevMenu ครับ

ถ้าอยากลองทำโดยไม่กลัวเครื่องโดนแบน ก็ลง teamviewer บนเครื่อง แล้วหลังไมค์ fb / line contact มานะครับ
ให้สามารถ remote ไปที่เครื่องแล้วพูดคุยผ่านไมค์ได้ จะได้สอนได้สะดวก ๆ ครับ

Edited by gnilwob, 09 July 2018 - 04:01 PM.

#37 hoooo

Posted 09 July 2018 - 04:24 PM

gnilwob, on 09 July 2018 - 03:55 PM, said:

ไม่ได้ทำอ่ะครับ เพราะว่าถ้า run DevMenu บนเครื่องนี่ไม่รอดการโดนแบนแน่ ๆ ครับ
แต่ถ้าสงสัยตรงไหนก็ถามมาได้นะครับ

ผมทดลองโดยบอกวิธีให้คนเทสโดยการ download zelda จาก eshop ผ่าน python code บน pc
แล้วลง game update และ dlc จาก eshop ทำให้สามารถเล่น zelda + dlc (master mode) ได้ผ่าน DevMenu ครับ

ถ้าอยากลองทำโดยไม่กลัวเครื่องโดนแบน ก็ลง teamviewer บนเครื่อง แล้วหลังไมค์ fb / line contact มานะครับ
ให้สามารถ remote ไปที่เครื่องแล้วพูดคุยผ่านไมค์ได้ จะได้สอนได้สะดวก ๆ ครับ

ถ้ามีเสี่ยง แบน ยังไม่ลองดีกว่า สั่ง sxos มาเล่น xci ก่อนดีกว่า