`

Jump to content

ถามคนใช้ Nin Switch หน่อยครับ ใส่เคสแบบไหนดี?

4 replies to this topic

#1 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 05 April 2018 - 02:15 PM

คือผมพึ่งจะซื่อเครื่อง Nin Switch ครับ
ยังคิดไม่ตกว่าจะใส่เคสแบบไหนดี อยากได้แบบที่ไม่กัดสีเครื่อง และแยกส่วนได้ ราคาไม่แพง
ท่านที่ใช้อยู่แนะนำด้วยครับ

#2 depend ayu

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 15 April 2018 - 11:33 PM

สำหรับผมไม่ใส่เคสครับ คิดว่าไม่จำเป็น ทำให้เกิดซอกหลืบเก็บสิ่งสกปรกโดยไม่จำเป็น ใส่ไปนานก็เป็นรอยอีก แค่ซื้อที่ใส่ตอนเล่นเสร็จอาจจะเป็นซองหรือกระเป๋าแบบเป็นซิปก็พอแล้ว นอกนั้นเก็บเงินไปซื้อเกมส์ดีกว่า

ปล... ที่ตัวเครื่องติดฟิล์มกระจกแค่นั้นครับ สั่งจากอีเบย์แผ่นละไม่ถึงร้อยเอามาติดเอง

Edited by depend ayu, 15 April 2018 - 11:35 PM.

#3 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

Posted 17 April 2018 - 09:15 AM

depend ayu, on 15 April 2018 - 11:33 PM, said:

สำหรับผมไม่ใส่เคสครับ คิดว่าไม่จำเป็น ทำให้เกิดซอกหลืบเก็บสิ่งสกปรกโดยไม่จำเป็น ใส่ไปนานก็เป็นรอยอีก แค่ซื้อที่ใส่ตอนเล่นเสร็จอาจจะเป็นซองหรือกระเป๋าแบบเป็นซิปก็พอแล้ว นอกนั้นเก็บเงินไปซื้อเกมส์ดีกว่า

ปล... ที่ตัวเครื่องติดฟิล์มกระจกแค่นั้นครับ สั่งจากอีเบย์แผ่นละไม่ถึงร้อยเอามาติดเอง

ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ
ตอนนี้ผมติดฟิมล์กระจกแล้ว กระเป๋ากันกระแทกซื้อแล้วครับ
เคสใช้เคสใสแบบแยกส่วนได้ คิดผิดจริงๆ เพราะแกะยาก เอาใส่กริปของจอยคอนไม่ได้ TT

#4 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 17 April 2018 - 11:32 AM

ผมก็ไม่ใส่เคสหรือซิลิโคนครับ เปลือยๆ นี่แหล่ะ จับมันส์มือเหลือเกิน กำลังดูกระเป๋าแบบที่ใส่ได้ทั้งชุด แต่ราคา ก็ไม่เบาเลย

#5 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

Posted 18 April 2018 - 02:48 PM

L-JacK, on 17 April 2018 - 11:32 AM, said:

ผมก็ไม่ใส่เคสหรือซิลิโคนครับ เปลือยๆ นี่แหล่ะ จับมันส์มือเหลือเกิน กำลังดูกระเป๋าแบบที่ใส่ได้ทั้งชุด แต่ราคา ก็ไม่เบาเลย

กระเป๋าที่ราคาพันปลายๆใช่ไหมครับ ราคาแรงผมซื้อไม่ลงเหมือนกัน
อันที่ผมซื้อไปหาในคลับ ได้มา 180 บาทเองครับ ใช้งานใส่เครื่องได้ดูแข็งแรงดี แต่ที่ชาทและอุปกรณ์อื่นต้องใส่กระเป๋าอื่นแยก

ไม่ใส่อะไรเลยเสียวทำเครื่องตกครับ เดี๋ยวขายไม่ได้ราคา555+