`

Jump to content

ก้าวแรก Darkside ของ Nintendo Switch

14 replies to this topic

#1 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 21 February 2018 - 01:51 AM

ก้าวแรก Darkside ของ Nintendo Switch หวยมาออกที่ pfbs
app เล่นเกมอาเขต นะครับ จากที่ได้ลอง ถือว่าลื่นเลยครับ

เดียวถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมา test เรื่อยๆ นะครับ

อ้อ นะตอนนี้เงื่อนไขที่ จะแปลงเล่น Darkside ของ Nintendo Switch คือ
FW ต้องไม่เกิน 3.0.0 นะครับ

------------------------------
รับแปลงเครื่องเกม ต่างๆ สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้นะครับ
Posted Image👑 เครื่อง 3ds new3ds สามารถแปลง CFW Luma B9D ให้เล่น copy ผ่าน mem ได้ FW ที่สามารถแปลงได้ 11.5 แปลงข้าม Zone จาก LL เป็น XL ก็ได้ มีบริการ พร้อม mem พร้อม game ด้วยนะครับ (ณ ตอนนี้ FW11.6 ล่าสุด และทุก FW ทุกรุ่น แปลงโดยไม่ต้องแกะเครื่องนะครับ)
Posted Image👑 เครื่อง PS VITA สามารถแปลงให้เล่นเกมจาก MEM และแปลงให้เล่น PSP EMU เกมต่างๆ ได้ เงือ่นไขคือเครื่อง FW ต้องไม่เกิน 3.60
Posted Image👑เครื่อง Wii U แปลง CFW เล่นเกมจาก HDD เล่นเกมข้าม zone และลงเกม Wii U พร้อม Update และ DLC เกมของ Wii U รวมถึงแปลงให้ Wii U สามารถ เล่น game Wii GC และ emu ต่างๆ ได้
Posted Image👑เครื่อง Ps3 Model 25xx 21xx 20xx แปลงเล่น CFW เล่นเกมจาก Hdd ในตัวเครื่อง และ external ผ่าน Mitiman มีเกมบริการด้วยครับ
Posted Image👑เครื่อง Ps3 model 30xx 40xx แปลงเล่น OFW เล่นเกมจาก hdd ในตัวเครื่อง โดยไม่ต้อวแกะเครื่อง
Posted Image👑 เครื่อง Xbox360 แปลง RGH สามารถเล่นเกมจาก Hdd ได้ ทั้ง internal และ external มีเกมบริการด้วยครับ

หากพักอยู่ กทม มารอรับได้เลยครับ หรือจะส่ง GRAB มาก็ได้ครับ
มีบริการส่งกลับด้วย GRAB เข่นกัน ผมพักอยู่ ตลิ่งชัน
หาก อยู่ ตจว สะดวกส่ง EMS Kerry หรือ NTC มาได้ครับ
สนใจจะแปลงเครื่องไหน มีคำถามสอบถามได้เลยครับ

แสง 0863341537
Line id sang_dgo

Posted ImagePosted Image

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 February 2018 - 08:06 AM

รู้สึกสองจิตสองใจ
ใจนึงก็อยากให้มันเล่นก๊อปได้ จะได้เล่นเกมได้สะดวกโยทิน
อีกใจก็ไม่อยากให้มันก๊อปได้ เกมมันก็มีนิดเดียว ตลาดเกมพกก็จะไม่รอดอยู่แล้ว เมมSDเองยังไงมันก็ยัดได้ไม่กี่เกมเพราะมันยังพึ่งต้นยุค พวกอีมูมือถือมันก็ทำได้หมดแล้ว ทำให้คุณค่าการสะสมหมดไปอีก

ก๊อปปี้ท้ายยุคมันสนุกนะ มีเกมเก่าให้ลองเป็นร้อยๆโดยไม่ต้องซื้อเป็นแสนๆบาท แต่ถ้าโผล่มาทั้งต้นยุคแบบนี้ก็รู้สึกกระอักกระอ่วนแฮะ

Edited by umbababa, 21 February 2018 - 08:06 AM.

#3 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 21 February 2018 - 09:59 AM

View Postumbababa, on 21 February 2018 - 08:06 AM, said:

รู้สึกสองจิตสองใจ
ใจนึงก็อยากให้มันเล่นก๊อปได้ จะได้เล่นเกมได้สะดวกโยทิน
อีกใจก็ไม่อยากให้มันก๊อปได้ เกมมันก็มีนิดเดียว ตลาดเกมพกก็จะไม่รอดอยู่แล้ว เมมSDเองยังไงมันก็ยัดได้ไม่กี่เกมเพราะมันยังพึ่งต้นยุค พวกอีมูมือถือมันก็ทำได้หมดแล้ว ทำให้คุณค่าการสะสมหมดไปอีก

ก๊อปปี้ท้ายยุคมันสนุกนะ มีเกมเก่าให้ลองเป็นร้อยๆโดยไม่ต้องซื้อเป็นแสนๆบาท แต่ถ้าโผล่มาทั้งต้นยุคแบบนี้ก็รู้สึกกระอักกระอ่วนแฮะ
เล่นแท้ไปเลยครับ สบายใจ ไม่ต้องมาระวังอะไรเยอะแยะ ใส่แผ่น เล่นได้เลย

#4 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 23 February 2018 - 12:38 AM

copy ได้ แผ่นแท้จะหายากอีกแระ

#5 เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho

ืnamcheaw

• Royal Executive Members

Posted 23 February 2018 - 01:28 PM

ตอนนี้ข่าวมันแค่ลง Emu+โปรแกรม ได้
หรือซับพอร์ทไฟล์เกมของนินสวิทช์เครื่องมันเองได้เลยครับ

#6 Mio and Mayu

Posted 23 February 2018 - 08:35 PM

View Postเสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho, on 23 February 2018 - 01:28 PM, said:

ตอนนี้ข่าวมันแค่ลง Emu+โปรแกรม ได้
หรือซับพอร์ทไฟล์เกมของนินสวิทช์เครื่องมันเองได้เลยครับ

ณ ตอนนี้ เวลานี้ แค่ Emu ครับ แต่เป็นก้าวแรกที่ ต่อไป game nin ได้แน่นอนครับ

#7 longinuse

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 February 2018 - 09:07 AM

เรื่องนี้ ผมถือว่าดีต่อผู้เล่นครับ เเต่ก็อยู่ที่วิธีป้องกันของทาง นิน เองด้วย เกมใหม่ๆ ต้องอัพเฟิร์มเเวร์ ใหม่ถึงจะเล่นได้อะไรเป็นต้นครับ เกมอย่าง LABO ซีรี่ ก็อาจจะต้องเล่นผ่านอุปกรณ์กล่อง อะไรประมาณนี้ครับ ฉนั้นความเห็นส่วนตัวผมมองว่า เป็นโอกาสที่ทำให้เราได้เล่นเกมของ นินสวิสมากขึ้น โดยไม่ต้องไปหาซื้อหรือโดนโก่งราคา เเพงๆ กับเกมเก่าๆ ครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ
ปล.2 คุณเเสงครับถ้าทำให้เล่นเกมส์ นิน สวิสได้ ผมพร้อมเป็นเครื่องตัวอย่างครับ 555+

#8 Mio and Mayu

Posted 26 February 2018 - 01:06 PM

View Postlonginuse, on 26 February 2018 - 09:07 AM, said:

เรื่องนี้ ผมถือว่าดีต่อผู้เล่นครับ เเต่ก็อยู่ที่วิธีป้องกันของทาง นิน เองด้วย เกมใหม่ๆ ต้องอัพเฟิร์มเเวร์ ใหม่ถึงจะเล่นได้อะไรเป็นต้นครับ เกมอย่าง LABO ซีรี่ ก็อาจจะต้องเล่นผ่านอุปกรณ์กล่อง อะไรประมาณนี้ครับ ฉนั้นความเห็นส่วนตัวผมมองว่า เป็นโอกาสที่ทำให้เราได้เล่นเกมของ นินสวิสมากขึ้น โดยไม่ต้องไปหาซื้อหรือโดนโก่งราคา เเพงๆ กับเกมเก่าๆ ครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ
ปล.2 คุณเเสงครับถ้าทำให้เล่นเกมส์ นิน สวิสได้ ผมพร้อมเป็นเครื่องตัวอย่างครับ 555+

พร้อมเป็นเครื่องตัวอย่างเลยเหรอครับ หุหุ เครือ่งแรกที่ผมจะทำ คงต้องเป็นเครือ่งของผมก่อนนะครับ หุหุ

เดียวมีอะไรมา update เรื่อยๆ นะครับ

ปล หลักขึ้นอยุ่กับ FW เครือ่งครับ หาก Update FW ตลอด คงยากที่จะ Darkside ขนาดเครื่องผม นี่ ดองไว้ 6-7 เดือนเลยนะนั้น (จริงๆ ซื้อมาเล่น Zelda แหละ แต่ไม่ว่างเล่น )
และผมไม่ค่อย นิยม ต่อ net

เครื่อง ตระกูล nin แปลกอยู่อย่าง ถ้ามีการต่อ net มันจะยัดเยียด FW ใหม่ๆ ลงเครื่งอตลอดครับ หากเลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ แต่หากเล่นแท้ ก็ไม่ต้องคิดเยอะ ต่อ net ไปเลย สบายใจสุด
แต่หาก Drakside ก็เลี่ยงการต่อ net แค่นั้นครับ

Edited by Mio and Mayu, 26 February 2018 - 01:08 PM.

#9 Ritcher

Posted 11 March 2018 - 02:02 AM

ผมเล่นแท้ของนินครับ
แต่ก็เข้าใจวิถีของมัน ขึ้นอยู่กัยนินละครับจะแก้ยังไง

#10 Mio and Mayu

Posted 11 March 2018 - 04:03 PM

View PostRitcher, on 11 March 2018 - 02:02 AM, said:

ผมเล่นแท้ของนินครับ
แต่ก็เข้าใจวิถีของมัน ขึ้นอยู่กัยนินละครับจะแก้ยังไง

เล่นแท้ สะดวกสุดแล้วครับ ไม่ต้องคิดเยอะ ขอแค่ให้มีเวลาเล่นก็พอแล้ว

#11 tagazine

Posted 12 March 2018 - 03:46 PM

ซื้อเก็บไว้รอดีไหม

#12 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 March 2018 - 11:14 AM

เกมส์ Emu ที่เล่นในเครื่องพกพานี้สะดวกนี้จริงๆ มีเวลา 12-20นาทีก็เล่นได้ เล่นตรงไหนก็ได้
ตอนนี้ผมติดอยู่ ชอบตรงเซฟตรงได้ก็ได้หัวไม่ร้อนดี เล่นเกมส์จบง่าย ไม่ต้องวนลูปบ่อยๆ
ตอนนี้ไล่เล่นเกมส์เก่าๆได้ไปหลายเกมส์แล้ว 555+

#13 hoooo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 March 2018 - 06:30 PM

View Posttagazine, on 12 March 2018 - 03:46 PM, said:

ซื้อเก็บไว้รอดีไหม

ดีครับซื้อเก็บไว้เลย

https://www.beartai....ame-news/226771

#14 Abit

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 06 April 2018 - 12:00 PM

switch จะมี emu สำหรับเล่น 3ds ออกไหมคับ ถ้ามีจะได้ซื้อ รอไว้เลย

#15 Mio and Mayu

Posted 07 April 2018 - 06:34 PM

View PostAbit, on 06 April 2018 - 12:00 PM, said:

switch จะมี emu สำหรับเล่น 3ds ออกไหมคับ ถ้ามีจะได้ซื้อ รอไว้เลย
ไม่น่าจะมีขนาดนั้นครับ
ตอนนี้เครื่อง NEW3DS ราคาก็ไม่แพงแล้วครับ หากงบน้อย มือ 2 ใน ห็องซื้อขายเยอะแยะครับ