`

Jump to content

ถามเรื่องที่แปลง Vita หน่อยครับ

7 replies to this topic

#1 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 22 January 2018 - 03:34 PM

เห็นมีขายกันเยอะเลย การใช้งานดีไหมครับ?
ว่าจะเอามาใช้สักตัว ถ้ามองในระยะยาว หรือความเถียรดีไหมครับ ?
ส่วนตัวผมไม่เน้นลงเกมส์เยอะ ผมเล่นแท้ เต็มก็ลบลงใหม่ เก็บแต่เซฟเกมส์อย่างเดียวครับ

#2 po_po_rings

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 January 2018 - 04:34 PM

เห็นว่าตัวแปลง ต้องใช้ fw 3.60 น่ะครับ

ผมก็เล่นแท้อยู่ สนใจเหมือนกันว่าจะเอามาไว้เล่น emu แต่ไม่ support น่ะครับ

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 January 2018 - 06:50 PM

เกมใหม่แทบไม่ออกแล้วโซนี่ทิ้งนานแล้ว
เล่นเกมเก่าๆก็okเสปครดีทีเดียว ถ้าไม่ใช่fpsล่ะภาพสวยมาก
ผมเล่นแท้ควบใช้เมม8กิ้กลงเกมก๊อป2เกม ส่วนใหญ่เป็นเกมหายากพวกeng
ก๊อปมันดีตรงเกมคาในเครื่องไม่ต้องเปลี่ยนตลับ ไม่ต้องพก
แต่ ก๊อปถ้าแสตนบาย นานๆประมาณครึ่งวัน จะเซพเกมแล้วเออเรอ จุดนี่หละผมถึงยังทนเล่นแท้ไม่เอาsd2vitaมาใช้ ผมเป็นพวกเล่นๆ หยุดๆ เล่นๆ ไปเรื่อยๆยามว่าง แสนบายมันทั้งเดือนทั้งปี ถ้าต้องเซพปิดเกมแล้วค่อยเปิดใหม่เพราะกลัวเซฟเออเรอมันน่าหงุดหงิด โหมดเล่นpspก็ต้องบูทซ้ำอีกรอบแล้วจะกลับมาvitaก็ต้องบูทอีกที น่าหงุดหงิดมาก

#4 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

Posted 22 January 2018 - 10:20 PM

View Postumbababa, on 22 January 2018 - 06:50 PM, said:

เกมใหม่แทบไม่ออกแล้วโซนี่ทิ้งนานแล้ว
เล่นเกมเก่าๆก็okเสปครดีทีเดียว ถ้าไม่ใช่fpsล่ะภาพสวยมาก
ผมเล่นแท้ควบใช้เมม8กิ้กลงเกมก๊อป2เกม ส่วนใหญ่เป็นเกมหายากพวกeng
ก๊อปมันดีตรงเกมคาในเครื่องไม่ต้องเปลี่ยนตลับ ไม่ต้องพก
แต่ ก๊อปถ้าแสตนบาย นานๆประมาณครึ่งวัน จะเซพเกมแล้วเออเรอ จุดนี่หละผมถึงยังทนเล่นแท้ไม่เอาsd2vitaมาใช้ ผมเป็นพวกเล่นๆ หยุดๆ เล่นๆ ไปเรื่อยๆยามว่าง แสนบายมันทั้งเดือนทั้งปี ถ้าต้องเซพปิดเกมแล้วค่อยเปิดใหม่เพราะกลัวเซฟเออเรอมันน่าหงุดหงิด โหมดเล่นpspก็ต้องบูทซ้ำอีกรอบแล้วจะกลับมาvitaก็ต้องบูทอีกที น่าหงุดหงิดมาก

ขอบคุณครับ
งั้นผมเอาเมมแท้ดีกว่า เน้นชัวร์ ยิ่งเป็นสายดองอยู่ด้วย

View Postpo_po_rings, on 22 January 2018 - 04:34 PM, said:

เห็นว่าตัวแปลง ต้องใช้ fw 3.60 น่ะครับ

ผมก็เล่นแท้อยู่ สนใจเหมือนกันว่าจะเอามาไว้เล่น emu แต่ไม่ support น่ะครับ

ขอบคุณที่บอกครับ เกือบวู่วามเสียตังฟรีแล้ว 555

#5 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 25 January 2018 - 08:26 PM

View Postumbababa, on 22 January 2018 - 06:50 PM, said:

สำหรับเครื่อง เรื่อง save หาย แก้ไขได้มาพักใหญ่ๆ แล้วครับ ท่าน

สำหรับผม ผมว่า PS VITA นี่มันเทพจริงๆ เล่น PS VITA ได้ PSP PSX EMU ผมว่าเครืองนี้มันเทพจริงๆครับ

ยิ่ง ถ้าเล่น PS VITA TV คิดดูเอา เกม PSP ออกจอ 55 นิ้ว สเกลภาพเต็มจอ มันเทพ ขนาดไหน แถมภาพออกมาสวยด้วยครับ

หากสนใจ PS VITA หรือจะแปลง ติดต่อแสงได้ตามกระทู้นี้เลยครับ

http://www.dvdgameon...howtopic=431529

#6 umbababa

เซียนเกม

Posted 25 January 2018 - 09:50 PM

ผมลองเสิร์ฟ เจอว่าให้ลบ list.dat แล้วสร้างไดแรกเทอรี่ชื่อ list.datขึ้นมาแทน (คงเพื่อไม่ให้เขียนlist.datขึ้นมาได้อีก)
ลองทิ้งไว้2วันแล้วเซพดู ไม่เออเรอแล้วครับ แก้ไขเรื่องแสตนบายนานๆแล้ว เซฟไม่ติด ได้สำเร็จแล้วครับ

อยากถามต่อ PKGi นี่ ผมกดดาวโหลดเกมอะไรมา พอถึงขั้นinstallแล้วมันจะเออเรอทุกเกม แม้แต่เกมที่ขนาดไม่กี่10เมก เป็นเพราะอะไรพอทราบใหมครับ หรือว่ามันต้องใช้กับsd2vitaเป็นหลัก

Edited by umbababa, 26 January 2018 - 08:49 PM.

#7 boybangna

Posted 13 March 2018 - 10:43 AM

View Postumbababa, on 25 January 2018 - 09:50 PM, said:

ผมลองเสิร์ฟ เจอว่าให้ลบ list.dat แล้วสร้างไดแรกเทอรี่ชื่อ list.datขึ้นมาแทน (คงเพื่อไม่ให้เขียนlist.datขึ้นมาได้อีก)
ลองทิ้งไว้2วันแล้วเซพดู ไม่เออเรอแล้วครับ แก้ไขเรื่องแสตนบายนานๆแล้ว เซฟไม่ติด ได้สำเร็จแล้วครับ

อยากถามต่อ PKGi นี่ ผมกดดาวโหลดเกมอะไรมา พอถึงขั้นinstallแล้วมันจะเออเรอทุกเกม แม้แต่เกมที่ขนาดไม่กี่10เมก เป็นเพราะอะไรพอทราบใหมครับ หรือว่ามันต้องใช้กับsd2vitaเป็นหลัก

ผมใช้ sd2vita ไม่เจอปัญหาแบบนี้นะครับ

#8 boybangna

Posted 13 March 2018 - 10:53 AM

View Postumbababa, on 25 January 2018 - 09:50 PM, said:

ผมใช้ sd2vita ไม่เจอปัญหาแบบนี้นะครับ