`

Jump to content

มือใหม่xboxone สอบถามเกี่ยวกับการซื้อเกมในstoreหน่อยครับ

4 replies to this topic

#1 sk8er boi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 21 November 2017 - 11:47 PM

เมื่อคืนลองซื้อเกมxbox360ในstoreโดยใช้บัตรเดบิต ที่อยู่ที่ใส่เป็นที่อยู่ที่เมกา

เกมแรกซื้อได้ผ่านฉลุย พอจะซื้อเกมต่อไป มันขึ้นว่าไม่สามารถซื้อได้ในเวลานี้

ลองเปลี่ยนบัตร ลองใช้paypalก็ซื้อไม่ได้ แถมเกมเก่าใช้giftcardซื้อไม่ได้ด้วย

มีท่านใดพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยครับ ลองจนท้อ ขอบคุณครับ

ป.ล.เครื่องผมเป็นxbox one sครับ

#2 somyoo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 01 December 2017 - 08:56 AM

ของผมจะใช้วิธีการ เข้า ไปใน app VPN ในโทรศัพท์มือถือครับ หลังจากนั้นให้เลือกเลือก จำลอง location ในmobile phone ให้เป็น USA
แล้ว ก็เข้า ไปเปิด Website ของ xbox ครับ(จำไม่ได้ว่า เป็น xbox store หรือไม่) เพื่อจะเข้าไปซื้อเกมส์ครับ
แล้วก็เลือก เข้าไปซื้อเกมส์ xbox360 ที่อยากได้ หลังจากนั้นก็จะกดซื้อได้ตามปรกติครับ

สำหรับ VPN ลองเลือกดูครับ ผมคิดว่าของ app ไหนๆ ก็คงจะได้เหมือนกันครับ

โชคดีครับ

#3 sk8er boi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 03 December 2017 - 05:59 PM

View Postsomyoo, on 01 December 2017 - 08:56 AM, said:

ของผมจะใช้วิธีการ เข้า ไปใน app VPN ในโทรศัพท์มือถือครับ หลังจากนั้นให้เลือกเลือก จำลอง location ในmobile phone ให้เป็น USA
แล้ว ก็เข้า ไปเปิด Website ของ xbox ครับ(จำไม่ได้ว่า เป็น xbox store หรือไม่) เพื่อจะเข้าไปซื้อเกมส์ครับ
แล้วก็เลือก เข้าไปซื้อเกมส์ xbox360 ที่อยากได้ หลังจากนั้นก็จะกดซื้อได้ตามปรกติครับ

สำหรับ VPN ลองเลือกดูครับ ผมคิดว่าของ app ไหนๆ ก็คงจะได้เหมือนกันครับ

โชคดีครับ

ขอบคุณมากครับ

#4 xbox180

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 05 December 2017 - 12:22 AM

ผมก้ซื้อได้ปกตินะ

#5 somyoo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 07 December 2017 - 03:27 PM

ของผมเอง บางครั้งก็ซื้อ เกมส์ xbox 360 ได้ตามปรกติเลยครับ แต่หลายครั้ง ก็เจอปัญหานี้ครับ ไม่แน่ใจว่าเกิดจากการซื้อ xbox gold จาก zone india ที่ราคาถูกมั๊งครับ