`

Jump to content

ผมโอนเกม แล้วinstallด้วย maidump แต่มันก็"Installation failed ตลอดเลย

7 replies to this topic

#1 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 11 November 2017 - 07:30 PM

ผมโหลดจากเว็บที่คนเขาก็คุยกันได้ว่าเล่นปรกติ แต่ผมโหลดไป แตกfile โอนผ่านusbเข้าไป เช็คจำนวนfileจำนวนฟรอเดอร์ ครบเท่าบนPC แล้วก็เข้าmaidump เจอเฟรอเดอร์เกม พอเริ่มinstall ซักพัก ก็เออเรอ กี่เกมก็ไม่ผ่าน กลุ้มใจมากมายครับ

#2 xbox180

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 12 November 2017 - 11:44 AM

ผมก้ลงได้ปกตินะ

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 November 2017 - 12:39 PM

ลองเอาเกมเก่าๆที่ดองมา ปรากฏว่า ไม่ผ่านระหวา่งinstallครึ่งนึง ผ่านครึ่งนึง ผมลบซะเกลี้ยงhddเลย
พอดีเห็นโปรแกรมใหม่เหมือน freeloader ของ vitaก็ลองเสียหน่อย
เข้าท่ามากๆเลย
แต่ โหลดเกมอะไรมา ก็เออเรอตอนโปรแกรมมันinstallอยู่ดี ผมพลาดตรงไหนนะเกม1G 2G ยัน10Mก็ยังเออเรอ เรียบเลย

henkaku ก็ล่าสุด ลง enzo ล่าสุดซ้ำ vitashell ล่าสุด maidumpล่าสุด ไม่น่ามีอะไรพลาด

Edited by umbababa, 12 November 2017 - 12:40 PM.

#4 joe0097

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 November 2017 - 12:54 PM

โหท่าน ผมมีแต่ vitatv ก็ลงได้ปกติ
ลองเอาปลั๊กอินออก
โอนไฟล์สมบูรณ์ครบไหม ลองเกมส์เล็กๆ ก่อน

หรือลองเกมส์ vpk เล็กๆ ดู

ปล เล่น word of final ก็โอเคดี เสียอย่างเดียว เนื้อเรื่องไม่มัน

#5 kitti

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 13 November 2017 - 03:09 PM

View Postumbababa, on 12 November 2017 - 12:39 PM, said:

ลองเอาเกมเก่าๆที่ดองมา ปรากฏว่า ไม่ผ่านระหวา่งinstallครึ่งนึง ผ่านครึ่งนึง ผมลบซะเกลี้ยงhddเลย
พอดีเห็นโปรแกรมใหม่เหมือน freeloader ของ vitaก็ลองเสียหน่อย
เข้าท่ามากๆเลย
แต่ โหลดเกมอะไรมา ก็เออเรอตอนโปรแกรมมันinstallอยู่ดี ผมพลาดตรงไหนนะเกม1G 2G ยัน10Mก็ยังเออเรอ เรียบเลย

henkaku ก็ล่าสุด ลง enzo ล่าสุดซ้ำ vitashell ล่าสุด maidumpล่าสุด ไม่น่ามีอะไรพลาด

freeshop เป็นเหมือนกัน โหลดเสร็จ install ขึ้น error
ส่วน maidump ลงได้ปกติครับ

#6 playlism mark 2

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 10 July 2018 - 10:44 AM

ผมใช้ เทคนิค nondprm
ครบ จบ ง่าย
ลง plug in แก้ config
โหลดเกมตัวเต็ม ลากลง เครื่องผ่าน vitashell
อัพเดตหน้า home
จบ เล่นยาว

#7 warakul

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 25 September 2018 - 07:33 PM

ผมก็เป็น แก้โดยก๊อปไฟลไปแตกในเมมวีต้าเลยครับ แล้วค่อย install หากแตกก่อนกอป error ตลอดเลย

#8 umbababa

เซียนเกม

Posted 25 September 2018 - 09:44 PM

จุดนี้ผมแก้ได้แล้วน่ะครับ คือrom มันมีแบบ PdM กับ NonPdM ตัวที่installผ่าน maiต้องเป็นแบบ PdMเท่านั้น
แต่หลังๆมาromจะเป็น NonPdM หมด ต้องหาปลั้กอินNonPdM มาลงก็จะแก้ได้ครับ แต่โหลดเกมผ่านโปรแกรม vpki สะดวกกว่าโหลดจากPCโขเลยinstallแบบ อ่านและเขียนพร้อมๆกันในเมม นี่ เกมเดียวเป็นชม.