`

Jump to content

มีร้าน ราเม็งอร่อย ๆ แนะนำไหมครับ เคยกิน แต่ ฮะจิบัง เจ้าเดียว

9 replies to this topic

#1 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 05 August 2017 - 12:21 AM

ชอบกินราเม็งมาก ครับ แต่หาร้านอร่อยๆ ไม่ได้เลย เคยกินแต่ของ ฮะจิบัง ซึ่งตัวผมว่ามันไม่ถูกปากผมเลย อยากทราบว่าเพื่อนๆมีใครพอจะแนะนร้านราเม็งอร่อยๆได้ไหมครับ

#2 po_po_rings

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 August 2017 - 09:06 AM

https://www.facebook.com/mokkorisilom/
http://topicstock.pa.../D11781241.html

ผมชอบร้านนี้น่ะ ปริมาณเยอาะ รสชาติดี สำหรับผม ราคาไม่แพงมากถ้าเทียบกับปริมาณ แต่ร้านปิดวันเสาร์ และปิดตอนบ่าย

ในซอยมีร้านราเม็งอีกหลายร้านครับ ต้องลองชิมดู

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 09 August 2017 - 11:54 AM

เมื่อก่อนชอบกิน มิโซะราเมง ร้าน kobune มาก มันเป็นอะไรที่เมืองไทยไม่มี บ่ะหมี่ถั่วหมัก คล้ายๆกินข้าวต้มกับเต้าหู้ยี้หน้าเจ แต่ตอนหลังเขาเอาเมนูนี้ออกไปแล้วเซ็งเลย
ไปซื้อเมียวโจมิโซะมากินมันก็ไม่ใช่ ไส่มิโซะโคตรน้อย 1ใน20ของที่kobuneมั้ง

#4 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 August 2017 - 01:59 AM

จัดไปครับ ขอบคุณทุกความเห็น ครับผม อยากระลึกถึงตอนที่ไปกินที่ญี่ปุ่น กินร้านใหญ่ ๆ หลายร้านต่อแถวชั่วโมงกว่าๆ ก็ลองมาแล้ว มาถูกใจรสชาติร้านข้างทางที่สุดเลยครับ

#5 judasonline

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 05 September 2017 - 11:15 AM

แนะนำ bankara ครับ อร่อยสุดแล้วที่เคยได้กินมา

อีกร้านที่อยากแนะนำคือ ippudo ramen

#6 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 06 December 2017 - 08:21 AM

ผมชอบ Ippudo central ปิ่นเกล้า กับ Emporium ครับ

อร่อย บรรยากาศคล้ายๆญี่ปุ่น

#7 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 May 2018 - 03:51 PM

ผมชอบกินราเมง เทอิ อยู่ใกล้ๆกับ Sendai Mokkori อร่อยเหมือนกันครับ

#8 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 28 September 2018 - 10:59 AM

Ruroda ก็โอเคนะ ไม่รู้แถวนี้มีไหม? สาขาค่อนค่างน้อย
ส่วนตัวชอบ ฮาจิบังมากสุด กินแต่ต้มยำราเม็น แฟนก็ชอบด้วยและแถวนี้หากินง่ายเลยกินแต่ร้านี้ยาววว....

#9 Torita

จบซะที

Posted 28 February 2020 - 10:46 AM

อยู่โคราชหากินยาก มีไม่กี่ร้าน

ช่วงนี้ติดซึเคเมน Fujiyama อย่าเพิ่งเจ๊งนะ

#10 poomy

Extreamflow

Posted 19 November 2021 - 02:13 PM

แถว นานา เอกมัย ทองหล่อ มีเยอะเลยครับ ต้องเดินหาเอา เพราะแต่ละคน รสที่ชอบไม่เหมือนกัน