`

Jump to content

ขอคำแนะนำเรื่อง ซื้อคอมใหม่ครับ

4 replies to this topic

#1 montra

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 June 2017 - 06:44 PM

เอาแบบเล่นเกมใหม่ๆได้ครับ ไม่แน่น สวยงามมากนัก เอากลางๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

#2 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 06 June 2017 - 08:09 PM

ผมก็ว่าจะประกอบอยู่เหมือนกันครับ แต่รองานคอมมาทเดือนนี้ แล้วก็รอ intel ตัวใหม่ขาย

ถ้าอ้างอิงจากสิ่งที่ต้องการผมมองว่าคงรันเกมที่แค่ Full HD ใช่ไหมครับ ทีนี้ต้องวางเงินมาเลยว่ากั้นงบไว้แค่ไหนครับ

https://notebookspec.com/pc/2242909 อันนี้รวมจอ น่าจะ 20000 ครับ FullHD ปรับ High ครับ ตํ่ากว่านี้คือลดการ์ดจอละครับ

https://notebookspec.com/pc/739335 อันนี้รวมจอน่าจะ 32000 คร่าวๆ นะครับ ชุดนี้จะยุบเป็น i3 6100 ก็ได้ครับ แล้วแต่ งบเลย อันนี้แค่ไกด์ไลน์คร่าวๆนะครับ ลองเอาไปปรับแต่งดูตามงบครับ

#3 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 07 June 2017 - 10:53 AM

จะมีปัญหาอยู่อย่างนึงครับ ช่วงนี้การ์ดจอหายาก โดนเหมาไปขุดเหมืองกันหมด

#4 denorest

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 07 June 2017 - 11:30 AM

View PostArtDVDs, on 07 June 2017 - 10:53 AM, said:

จะมีปัญหาอยู่อย่างนึงครับ ช่วงนี้การ์ดจอหายาก โดนเหมาไปขุดเหมืองกันหมด

ผมว่าดีครับ
แต่ก่อนตอน bitcoin เพิ่งบูมใหม่ๆที่US ทางนั้นก็ขาดแคลนการ์ดจอครับ
ตอนนั้นสายAMDเจ็บที่สุดเพราะได้bang/buckสูงกว่าNvidia เลยแทบจะหาของใหม่ได้ยากมากแถมแพงสุดๆ

แต่พอกระแสbitcoinตก ตลาดการ์ดจอมือ2 เจอของล้นจนท่วมตลาดทันที
ทางนั้นเลือกช๊อปกันเพลินเลยทีเดียว ผมก็อยากมีโมเม้นท์แบบนั้นบ้างฮ่าๆ

เรื่องการ์ดโดนใช้งานมาหนักผมไม่กังวลเท่าไหร่ เพราะถ้าอยู่ในประกันผมก็เครมได้
จะประกอบเครื่องไม่ต้องแรงมากเท่าไหร่นักไปไว้ที่บ้านต่างจังหวัดซักเครื่องถ้ามันเป็นแบบที่ผมกล่าวมาข้างต้น แฮะๆ

#5 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 07 June 2017 - 12:50 PM

ระบุงบด้วยสิครับ