`

Jump to content

หูฟังดูหนัง bluetooth สำหรับทีวี LG UH650T

3 replies to this topic

#1 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 May 2017 - 08:28 AM

อยากทราบว่าสามารถซื้อหูฟัง bluetooth ยี่ห้ออะไรก็ได้มาต่อกับทีวีใช่มั้ยครับ??

เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาเดินถามหลายร้านตอบไม่ค่อยตรงกันเลยครับ เริ่มจาก Powerbuy เค้าบอกว่าต้องใช้ที่ LG กำหนด ไปตามร้านพวก ilife, sony, mangpong gadget ... บ้างก็บอกได้หมด บ้างก็ไม่แน่ใจ ให้ซื้อไปลองดูเอง

เปิดดูในเว็ป LG เมืองนอก มันก็ขึ้นว่า "only LG compatible devices" ผมเลยยังไม่ได้ซื้อเลยคับ

ตอนนี้สนใจ headset ของ BOSE กับ SOny ครับ ถ้าใช้กันได้นี่แจ่มแจ๋วเลย

#2 BookZ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Location:171/1114 Chert Vutthakart Road Seekan Donmuang Bangkok 10210

Posted 15 June 2017 - 09:16 AM

แนะนำเป็นหูฟัง ไวเลส จะดีกว่าครับ BT บางตัวยังมีปัญหาดีเลย์ของเสียงครับผม

แถมไม่ต้องกังวลว่าจะใช้ไม่ได้ เพราะมันมีตัวรับสัญญาณมาให้ในตัวครับผม

#3 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 June 2017 - 02:50 PM

View PostBookZ, on 15 June 2017 - 09:16 AM, said:

แนะนำเป็นหูฟัง ไวเลส จะดีกว่าครับ BT บางตัวยังมีปัญหาดีเลย์ของเสียงครับผม

แถมไม่ต้องกังวลว่าจะใช้ไม่ได้ เพราะมันมีตัวรับสัญญาณมาให้ในตัวครับผม

ขอบคุณครับ สรุปว่าถอยมาลอง เอาตัว sony zx770 ตกรุ่นนี่แหละ ใช้ได้ และใช้ดีด้วยครับ

ปิดหูฟัง เสียงก็ออกทีวีปกติปั้ปเลย ชอบมากๆครับ

#4 BookZ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Location:171/1114 Chert Vutthakart Road Seekan Donmuang Bangkok 10210

Posted 16 June 2017 - 10:57 PM

View PostBobbY_MugeN, on 16 June 2017 - 02:50 PM, said:

ขอบคุณครับ สรุปว่าถอยมาลอง เอาตัว sony zx770 ตกรุ่นนี่แหละ ใช้ได้ และใช้ดีด้วยครับ

ปิดหูฟัง เสียงก็ออกทีวีปกติปั้ปเลย ชอบมากๆครับ

ยินดีด้วยค้าบ เจอตัวที่ถูกใจ ใหม่เก่าไม่สำคัญครับเรื่องหูฟัง หรือ ลำโพง เสียงถูกใจไว้ก่อนครับ