`

Jump to content

สอบถามเกี่ยวกับเนต 3bb VS Ais

5 replies to this topic

#1 nuvision

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Freshy
  • Interests:Book/Music/Movie/Games

Posted 17 May 2017 - 09:48 PM

หลังจากที่ใช้ทรูมา 10ปี คิดว่าช้ามาก จึงขอลองเปลี่ยนไปใช้ค่ายอื่นก่อน
SUS ROUTER HIGH POWER N300

https://www.jib.co.t...-in-1-rt-n12hp-

ผมใช้ ตัวนี้อยู่ สามารถ รับสัญญาณ fiber หรือVDSLได้ไหมครับ และ 3BBกับAIS อะไรดีกว่ากันครับ

#2 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 May 2017 - 12:48 AM

AIS ตอนนี้ดีครับคนใช้น้อย แต่แพงกว่าเจ้าอื่นเยอะเหมือนกัน

#3 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 18 May 2017 - 09:28 AM

เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ AIS ก็ OK นะครับ
ติดแค่ตรง router ที่ต้องใช้ 2 ตัว ถ้าจะเอาสัญญาณ 5ghz แต่ผมชอบนะ เพราะจะได้เอา router อีกตัวไว้ที่ชั้น 2 เพราะแต่ก่อนสัญญาณมันไม่ค่อยถึง

ถ้าจะมา AIS เลือก package 75 เมก เอาบิลของค่ายทรูเดือนล่าสุดไปให้เขา ก็จะได้โปรลด 50% 6 เดือนด้วยนะครับ มาติดเร็วมาก แค่ 3 วันก็มาติดให้ล่ะ สงสัยคนยังไม่คอยใช้เยอะ คิวเลยไม่ค่อยมี

#4 onetwoshow

Party Party

Posted 18 May 2017 - 12:26 PM

Ais ครับดีกว่าครับ ณตอนนี้

#5 ArtDVDs

เซียนเกม

• Interests:-__-'

Posted 18 May 2017 - 03:08 PM

ผมว่แล้วแต่พื้นที่ด้วยครับ ที่ กทม.ผมใช้ True เล่น Street 5 ลื่นๆ ไม่เคยเจอปัญหาเลย

ตอน อยู่ ตจว. ใช้ AIS บางทีเล่นจบยกแล้ว ไม่สามารถอัปค่าคะแนนได้ ตอนแรกนึกว่าเดี๋ยวจะหายปรากฎไม่หาย โทรไป AIS บอกปัญหาเล่นเกม Online แล้วมีปัญหา เขาไปแก้แล้วให้ปิดเปิด Router ก็หาย แต่ตอนเล่นก็ลื่นๆ ครับ

ที่มาใช้ AIS เพราะตอนนั้น ย้ายมาจาก TOT เขาให้ลดเหลือเดือนละ 100 บาท 6 เดือน แล้วตอนนี้ก็ลด 10% จากเบอร์ AIS

Edited by ArtDVDs, 18 May 2017 - 03:10 PM.

#6 Pikiol

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 May 2017 - 09:30 AM

แล้วแต่พื้นที่ครับ อย่างบ้านผม 3bb ลื่นมากไม่ค่อยมีปัญหาไรเลยแต่ true กาก
บ้านเพื่อนผมพัทยาเปลี่ยนจาก true มา 3bb กากกว่าเดิมหลุดตลอด

แต่ถ้าเทียบคู่นี้ผมว่า AIS ดีกว่าตรงมี content ต่างๆเยอะกว่าเห็นว่าเดี๋ยวมี HBO ด้วยนะถ้าชอบดูหนัง 3bb ไม่มี content อะไรกับตัวเลย

ส่วนเรื่อง router ใช้ได้ครับแค่ให้ช่างตั้ง modem ของ fiber ที่เค้ามาติดให้เป็น bridge mode