`

Jump to content

รวมเหล่าผู้สวมบทเป็นเจ้าชายน๊อคแห่ง Final Fantasy XV

68 replies to this topic

#61 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

• Royal Executive Members

Posted 14 December 2016 - 01:30 AM

Gobkero, on 12 December 2016 - 10:55 PM, said:

เพิ่งจบเหมือนกัน อาวุธที่ว่าคืออะไรครับ แหวนก็ใช้ได้นี่ ดาบที่ได้ก็เป็น 1 ใน 10 royal arm ผมเช็คดูก็ครบนะครับ

ปล.เล่นจบแล้ว ผมไม่เห็นมันจะเลวร้ายอย่างคนที่รีวิวในแง่ลบเลย ไม่ได้รู้สึกผิดหวังอะไร แค่มันจบไม่สวยงาม happy ending เท่านั้น
ส่วนตัวผมว่ามันเป็นเกมที่ดีเกมหนึ่งเลย เล่นแล้วไม่รู้สึกว่าเผางานส่งด้วย 555 เอาเป็นว่าสำหรับผมมันดีกว่า FF13 มากมายละกันเพราะมันดึงดูดให้ผมเล่นจบได้
ไม่เหมือน FF13 เล่นแล้วเลิกแล้วไม่อยากเล่นต่อ รู้สึกเนื้อเรื่องมันเลอะเทอะเพ้อเจ้อไงพิกล แต่นี่จบเกมแล้วยังอยากไปเล่นเก็บโน่นนี่ต่อเลย

ผมเห็นด้วยครับขนาดเล่นไม่จบ ผมยังอยู่ chapter 3 อยู่เลยไว้จบจะมารีวิวอีกทีครับ ถ้าเน้นเสพบรรยากาศนี่โคตรฟิน

#62 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 December 2016 - 12:22 PM

มาเล่าให้ฟัง ล่ามอนนี่ ไม่จำเป็นต้องปั๊มเวลเสมอไปนะคับ เพราะมอนรวมถึงมินิบอสหลายตัวติดพิษได้ เมื่อวานผมเวล 65 ไปตบมอน (เหมือนมินิบอสเควสตีอาวุธในตำนาน) เวล 110 กับ 120 ได้ ใช่เวลานานหน่อย ก็ฟันติดพิษ (อัพสกิลคอมโบด้วยดาบสั้นแล้วศัตรูติดพิษ) แล้วก็หนีหมดก็วนไปฟันใฟ้ติดใหม่วนไปเรื่อยๆ แต่เปลืองไอเทมเติม HP หน่อย ส่วนเพื่อนตายห่านหมด ชุบแล้วเปลืองไอเทมเลยปล่อยให้ตายไปพอมอนมันจะตายก็วิ่งออกนอกเขตแล้ววิ่งเข้ามาใหม่เพื่อนจะฟื้นหมดแต่ HP มีไม่เยอะ เป็นการชุบแบบไม่เปลืองไอเทม แล้วก็รุมตี (เพื่อนที่ตายไม่ได้ EXP นะ)
แต่ผมจบเนื้อเรื่องแล้วนะคับ มีมอน+เควสมาให้ล่าเพิ่มพอสมควร เล่นได้เรื่อยๆ จริงๆ ยังไม่เบื่อ
ส่วนคนที่เก็บชอบเควสแนะนำให้ทำเควสของ cindy ให้ครบ ของที่เอามาอัพเกรดรถ มีประหยัดน้ำมัน ขับรถเร็วขึ้น(นิดนึง)และสุดท้ายจะได้ไฟหน้า(่ส่องเป็นสีฟ้า) ที่ไล่มอนทำให้ขับรถแล้วไม่เจอมอนขวางทางขับรถต่อไม่ได้ซึ่งน่ารำคาญมากสำหรับผม เพราะบางที่มันไม่มี fast travel ทำให้การเดินทางสะดวกขึ้นเยอะ ส่วนจบเนื่อเรื่องจะได้ไอเทมอัพเกรดรถบินได้ซึ่งผมว่าไม่น่าใช้เพราะบินแล้วลงไม่ดี Game over เลย แต่ที่ดีคือน้ำมันไม่มีวันหมด 555 ไม่ต้องมาเติมน้ำมันอีกต่อไป

#63 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 14 December 2016 - 11:20 PM

ทริกเรียกมอน โดยเป่านกหวีดเรียกโจโคโบะ ดูในคลิปที่เค้าลงกัน มันจะมีให้เลือกเรียกมอน ไมผมกดแล้วไม่มีอ่ะ

อ้อ ต้องตามเนื้อเรื่องนี่เอง ต้องจบchap 3 ก่อน

Edited by tha, 15 December 2016 - 02:34 AM.

#64 amaking69

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 15 December 2016 - 12:53 PM

ถามเรื่อง AP หน่อยครับ ผมเพิ่งแชป 3 ทุกวันนี้ใช้ฟาร์มกับกลาดิโอ้ พวกหมาเอา ยังไม่ได้นกหวีดเลย ตอนนี้มีอยู่ 6-700 ได้ อยากจะลองอัปพวก 333 ดู ควรเอาอันไหนก่อนดีครับที่เป็นประโยชน์ในตอนนี้ ผมเตรียมจะไปลงดันกะเค้ามั่งละ เวล 54 พอไหวมั้ยครับ หรือควรไปทำอะไรก่อนมั้ย ตอนนี้กำลังมันส์เลย เพิ่งนอน ×2มา จากเวล 6 มา 54 ได้ไปตบไอ้มังกรหลังบ้านหายแค้นแล้ว โคตรสะใจ55555

#65 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 December 2016 - 04:42 PM

AP 333 ผมอัพ hpx10 ตอนเวเวลอัพอะคับ มันอยู่ที่สไตล์การเบ่นมั้งครับ ว่าจะกวาดเควสให้เกลี้ยงก่อนค่อยต่อเนื้อเรื่องหรือจะเน้นจบก่อนแล้วค่อยมาเก็บ เพราะหลังจบมันมีตัวช่วยเพิ่มอย่างรถน้ำมันไม่หมด มีนอนเวลสูงถึง99 มาให้ตบ สาวนตัวว่าเล่นให้จบก่อนดีกว่าเพราะเกมนี้ความสนุกมันไม่ได้จบไปกับเนื้อเรื่อง

#66 amaking69

Posted 16 December 2016 - 01:20 PM

สอบถามต่อนะครับ นกหวีดเรียกมอนสเตอนี่ เคยได้ยินมาว่า ต้องถึงแชป 4 ก่อนถึงจะได้ ถ้าผมไปแชป4 เพื่อเอานกหวีดแล้ว ยังกลับมาเล่นเควสในแมปแบบแชป 3 ได้มั้ยครับ อยากเก็บ ap มากเลยแต่กลัวไปแล้วเนื้อเรื่องจะบังคับเดินหน้าต่อไปไกล แล้วย้อนกลับมาลำบาก ขอบคุณครับ

#67 Gobkero

เซียนเกม

Posted 16 December 2016 - 01:50 PM

amaking69, on 16 December 2016 - 01:20 PM, said:

สอบถามต่อนะครับ นกหวีดเรียกมอนสเตอนี่ เคยได้ยินมาว่า ต้องถึงแชป 4 ก่อนถึงจะได้ ถ้าผมไปแชป4 เพื่อเอานกหวีดแล้ว ยังกลับมาเล่นเควสในแมปแบบแชป 3 ได้มั้ยครับ อยากเก็บ ap มากเลยแต่กลัวไปแล้วเนื้อเรื่องจะบังคับเดินหน้าต่อไปไกล แล้วย้อนกลับมาลำบาก ขอบคุณครับ

ได้ครับ จะมีบางช่วงที่กลับมาไม่ได้ แต่ถึงยังไงจบเกมแล้วมันก็ย้อนกลับมาได้ เควสเกือบทั้งหมดอยู่เหมือนเดิม จะมีบางเควสหายเพราะมันโยงกับเนื่องเรื่อง อย่างของผมนี่เควสชื่อ pilgrimage มั้งขึ้นบท4หรือ5แล้วหายเพราะเควสมันให้ไปสังเกตการณ์ฐานทัพแต่พอเล่นเนื้อเรื่องมันต้องไปที่ฐานทัพนั้นเควสมันหายไปเลย แต่ที่รู้มีน้อยมากเควสแบบนี้ แต่ก็มีเควสแบบที่ถ้าไม่ผ่านเนื้อเรื่องมันจะทำไม่ได้ อย่างเช่นเก็บของแต่งรถของซินดี้ เควสถ่ายภาพที่ต้องไปอีกเกาะนึงเป็นต้น ที่จะไปสถานที่นั้นๆ ได้มันต้องผ่านเนื้อเรื่องที่ไปถสานที่นั้นได้ก่อน
อย่างที่ผมบอกถ้าไม่ซีเรียสเนื้อเรื่องเล่นให้จบแล้วกลับมาเก็บที่หลังมันมีตัวช่วยเยอะขึ้น อย่างรถไม่ต้องมานั่งเติมน้ำมันเป็นต้น

Edited by Gobkero, 16 December 2016 - 01:55 PM.

#68 amaking69

Posted 16 December 2016 - 03:08 PM

ขอบคุณท่าน kobkero มากเลยครับ มาช่วยบอกตลอด เนื้อเรื่องก็อยากเล่น แต่พอเห็นอะไรตามรายทางก็อดใจไม่แวะไม่ได้ทุกที 5555

#69 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 16 December 2016 - 04:23 PM

ขออนุญาติไปปักหมุดห้อง RPG นะมันร้างเหลือเกินฮะ

Edited by Galaxy Exposition, 16 December 2016 - 04:26 PM.