`

Jump to content

รวมเหล่าผู้สวมบทเป็นเจ้าชายน๊อคแห่ง Final Fantasy XV

68 replies to this topic

#21 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2016 - 03:15 PM

View Postoshi146, on 29 November 2016 - 01:34 PM, said:

ร้านไหนพอมีแบบ deluxe แแบไม่ต้องจองไหมครับ

งั้นลองติดต่อ Nadz เลยคับ เมื่อวานเห็นใน FB มีข่าวคนที่พลาดจอง DE สามารถซื้อได้วันนี้ 29/11 ตอน 18.15-19.15 เท่านั้น (ตามข่าวอะนะ) ที่ center point นะคับ
ไปดูข่าวได้ที่ FB ของ Nadz Project โพสตอน 15.33 เมื่อวานนี้

Edited by Gobkero, 29 November 2016 - 03:16 PM.

#22 oshi146

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 29 November 2016 - 03:48 PM

ขอบคุณครับผม

#23 BALL_KL

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 29 November 2016 - 04:23 PM

ใครซื้อแบบดาวโหลดพรีออร์เดอร์ จะได้โบนัส3อย่าง ผมแชร์ไอดีกับเพื่อนมาโดยไอดีเพื่อนเป็นไอดีหลัก เข้าไปเล่นเกม ผมได้แต่ ดาบ อย่างเดียวเอง สกินรถ16Bit หาไม่เจอ ใครที่แชร์ไอดีมาแล้วได้ครบบอกผมหน่อยนะว่าได้ครบมั้ย

#24 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2016 - 04:27 PM

View PostBALL_KL, on 29 November 2016 - 04:23 PM, said:

ใครซื้อแบบดาวโหลดพรีออร์เดอร์ จะได้โบนัส3อย่าง ผมแชร์ไอดีกับเพื่อนมาโดยไอดีเพื่อนเป็นไอดีหลัก เข้าไปเล่นเกม ผมได้แต่ ดาบ อย่างเดียวเอง สกินรถ16Bit หาไม่เจอ ใครที่แชร์ไอดีมาแล้วได้ครบบอกผมหน่อยนะว่าได้ครบมั้ย

ผมได้ 3 อย่าง เหมือนกันครับ Masamune, Angler set, 16-bit color
ผมดูใน item ก้อมีครบนะครับ แต่ไม่รู้จะใช้ยังไง ยังหาวิธีใช้ไม่เจอ เล่นไปไม่ถึงไหนเอง

#25 BALL_KL

Posted 29 November 2016 - 04:32 PM

สงสัยไอดีหลักที่กดซื้อได้ครบ ส่วนคนที่แชร์ไปแล้วใช้ไอดีตัวเองเล่นได้แค่ดาบหรือเปล่านะ เพราะผมหาไม่เจอจริงๆ ในitem มีแต่ดาบ

#26 Piggyealker

Posted 29 November 2016 - 07:47 PM

ร้าน nadz วันนี้ต่อคิวกันยาววว

เห็นแถวยาวเลยไปสอยร้านอื่นละราคาเท่ากัน

#27 peny

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 November 2016 - 08:52 PM

เวลาใช้เวทมนต์ เช่น blizzard นี่มันโดนทุกคนเลย มันมีวิธีอะไรมั้ยครับที่จะให้เราและเพื่อนๆหลบได้ แบบนี้ใช้แล้วไม่คุ้มเลย โดนด้วยทุกที

#28 Master job

Posted 29 November 2016 - 09:45 PM

สนุกแบบขาดเสน่ห์

#29 ken17

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 29 November 2016 - 09:48 PM

เจอ update ไป 9 กิ๊ก รอนานเบย

#30 ACE of The ACE

Posted 30 November 2016 - 09:14 AM

ถามนิดนึงครับ สำหรับคนที่เล่นได้เยอะแล้ว ถ้าเทียบเกม RPG ระดับ Top ใน Gen ใหม่นี้ ตาม คหสต ผม เรียงจากเทพสุด ดังนี้ The Witcher 3 >> Bloodborne >> Fallout 4 >> Dragon Age Inquisition แล้ว Final Fantasy XV อยู่ประมาณช่วงไหนของ 4 เกมนี้ครับ คือ ผมไม่ใช่แฟน ซีรีส์นี้เคยเล่นจริงจัง ภาค เดียว คือ ภาค 9 ครับ ประทับใจพอสมควร อยากสัมผัสภาค 15 นี้เหมือนกัน คงได้จัดมาเล่นเร็วๆนี้ เพราะดูจาก รีวิวแล้ว ถือ ว่าดีพอสมควร ปล. ควรต้องไปดู อนิเมะหรือ ซีรีส์ก่อนมาเล่นหรือไม่ครับ แล้วต้องเรียงดูเรื่องไหนก่อนดีครับ

#31 peXXeq

เซียนเกม

Posted 30 November 2016 - 09:28 AM

เล่นจบไปเมื่อคืนก่อนตอนที่ Digital เล่นได้พอดีครับ ผมเล่นแผ่นหลุดตั้งแต่วันศุกร์

สรุปสั้นๆ ได้ดังนี้
Final Fantasy XV เป็นภาคที่อัปยศที่สุด
เลวร้ายกว่าภาค XIII ที่หลายๆคนว่าแย่แล้ว ในทุกๆด้าน
ทั้งเนื้อเรื่อง ทั้งฉาก ทั้งระบบการเล่น ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณเล่นในช่วงแรกที่คิดว่าดีงาม
คุณจะโดนหักหลังทั้งหมด ทุกๆอย่าง จากผู้สร้างที่ดูถูกผู้บริโภค ดูถูกลูกค้า ผมบอกแค่นี้ ใครด่าผม ด่ามาได้เลย จะสปอยล์ให้ฟังแบบจัดหนัก จัดเต็ม ว่ามันเชี่ยยังไง

ปล.ผมด่าได้ ผมเล่นจบแล้ว ผมขายแผ่นทิ้งแล้ว

#32 korea

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 30 November 2016 - 10:04 AM

View PostGodSlaYeRz, on 29 November 2016 - 04:27 PM, said:

ผมได้ 3 อย่าง เหมือนกันครับ Masamune, Angler set, 16-bit color
ผมดูใน item ก้อมีครบนะครับ แต่ไม่รู้จะใช้ยังไง ยังหาวิธีใช้ไม่เจอ เล่นไปไม่ถึงไหนเอง

Masamune นี่อยู่ใน gear ขอพระเอกครับ จะใช้ใส่แทนดาบใหญ่
16-bit color นี่เปลี่ยนสีรถครับ ตอนซ่อมรถเสร็จมันจะเปลี่ยนให้เลยครับ
Angler set, อันนี้ผมยังไม่ได้ลองครับ

#33 GodSlaYeRz

Posted 30 November 2016 - 10:38 AM

View PostBALL_KL, on 29 November 2016 - 04:32 PM, said:

สงสัยไอดีหลักที่กดซื้อได้ครบ ส่วนคนที่แชร์ไปแล้วใช้ไอดีตัวเองเล่นได้แค่ดาบหรือเปล่านะ เพราะผมหาไม่เจอจริงๆ ในitem มีแต่ดาบ

ของผมเล่นไอดีหลักแฮะ เดี๋ยวผมถามเพื่อนให้ครับ

View Postkorea, on 30 November 2016 - 10:04 AM, said:

Masamune นี่อยู่ใน gear ขอพระเอกครับ จะใช้ใส่แทนดาบใหญ่
16-bit color นี่เปลี่ยนสีรถครับ ตอนซ่อมรถเสร็จมันจะเปลี่ยนให้เลยครับ
Angler set, อันนี้ผมยังไม่ได้ลองครับ

Angler set ถ้าเข้าใจไม่ผิด มันคืออุปกรณ์ตกปลา
ตอนจะตกปลากด Tackle (ปุ่มอะไรผมจำไม่ได้ละ) จะเลือกเปลี่ยนได้

Edited by GodSlaYeRz, 30 November 2016 - 10:41 AM.

#34 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 30 November 2016 - 11:52 AM

View PostpeXXeq, on 30 November 2016 - 09:28 AM, said:

เล่นจบไปเมื่อคืนก่อนตอนที่ Digital เล่นได้พอดีครับ ผมเล่นแผ่นหลุดตั้งแต่วันศุกร์

สรุปสั้นๆ ได้ดังนี้
Final Fantasy XV เป็นภาคที่อัปยศที่สุด
เลวร้ายกว่าภาค XIII ที่หลายๆคนว่าแย่แล้ว ในทุกๆด้าน
ทั้งเนื้อเรื่อง ทั้งฉาก ทั้งระบบการเล่น ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณเล่นในช่วงแรกที่คิดว่าดีงาม
คุณจะโดนหักหลังทั้งหมด ทุกๆอย่าง จากผู้สร้างที่ดูถูกผู้บริโภค ดูถูกลูกค้า ผมบอกแค่นี้ ใครด่าผม ด่ามาได้เลย จะสปอยล์ให้ฟังแบบจัดหนัก จัดเต็ม ว่ามันเชี่ยยังไง

ปล.ผมด่าได้ ผมเล่นจบแล้ว ผมขายแผ่นทิ้งแล้ว

เอาซะผมไม่กล้าซื้อเลย จำได้เคยเล่นภาค 13 ภาพสวยตะการตาอย่างเดียว แต่เล่นแล้วไม่อินเท่าไหร่

#35 goog

""www.thaidvd.net""

Posted 30 November 2016 - 01:09 PM

ภาคนี้ความอลังการลดลงเยอะมากเลย ออกแบบหลายๆอย่างก็ไม่ค่อยโดน
Summon ไม่ค่อยน่าจดจำ สงสัยอยากโชว์open wolrd
ส่วนอื่นเลยดร็อปหมด โดยเฉพาะซาวร์ดร็อปลงไปเยอะมาก

#36 one

เซียนเกม

Posted 30 November 2016 - 02:03 PM

ใครเป็นสายjrpg เจอเกมนี้เข้าไปคงไม่โดน

แต่ถ้าเป็นสายwrpgคงจะชอบมั้ง รอดูยอดขายทางฝรั่ง

เมื่อวานไปร้าน n ช่วง4โมงกว่าๆ
เห็นคนนั่งรอกันแล้วนึกว่าเขายังไม่ขาย
เข้าไปในร้านเห็นแต่แผ่นนี้เกมเดียว
ลองถามตัวdeluxeคนขายว่าจองเต็มแล้ว
เลยจัดแผ่นธรรมดามา

หลังเล่นแล้ว
เชื่อเลยว่าไม่เกิน2อาทิตย์
มือสองบานไม่เกินแผ่นละ1000

แผ่นปกติ1890เพิ่มอีก700ได้แบบdeluxeมาสะสมแถมบางคนได้กระเป๋าอีก
ถ้ามันราคานี้ตั้งแต่แรกคงได้จองไปแล้ว

#37 blackes05

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 30 November 2016 - 02:11 PM

สงสียต้องรอดู ff7 รีเมค

#38 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 30 November 2016 - 02:38 PM

ทำไม feedback ดูไม่ค่อยดีเลย

#39 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

Posted 30 November 2016 - 03:27 PM

ลองเล่นดูแล้วไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะ ผมโคตรชอบเลย เสพบรรยากาศกับฟังเพลงชิวๆนี่อย่างมัน

ส่วนเรื่อง combat โอเคเลยนะผมชอบเล่นเควสล่ามอน อย่างตอนต้นเกมส์เลเวล 6 โดดไปตบมอนเลเวล 15 คราฟเวทย์สอยมันตายได้นี่โคตรฟิน

ปล random code ได้ลายรถ cindy ด้วยละ :r26:

#40 peXXeq

เซียนเกม

Posted 30 November 2016 - 03:35 PM

ช่วงแรกสนุกครับ เพลินๆ จกระทั่งเล่นเควสต์หลัก ไปเมือง Altissia เมืองเวนิส เนื้อเรื่องท้ายๆของช่วงนี้ถือว่าแย่แล้วครับ
พอขึ้นรถไฟเท่านั้นแหละครับ ช่วงนี้ซุยงาน เผางานแหลก ยาวๆไปจนก่อนจบ

เนื้อเรื่องตอนจบเกมก็อีกส่วน ที่เขียนบทมาได้แย่มากๆ