`

Jump to content

สอบถามเรื่อง rock band 4

1 reply to this topic

#1 MishimoO

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 01 November 2016 - 01:40 AM

เห็นเขียนว่า PS4 Rock Band 4 (Z1) เดาว่า คือ zone 1
เอ ps4 มันยัง lock zone อยู่หรือครับ แบบนี้จะสามารถเล่นได้ทุกเครื่องทุก zone หรือไม่?
แล้วถ้าผมใช้ psn ไทยเล่นได้หรือป่าวครับ

#2 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 November 2016 - 01:30 PM

ps4 ไม่ล็อคโซนครับ
สามารถเล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

แต่จะมีปัญหาเวลาดาวโหลด์ DLC
สมมุติว่าคุณ psn ไทย (z3)พวก DLC เพลงต่างๆจะไม่สามารถดาวโหลด์ได้ครับ จะต้องมี psn ของ z1 ถึงจะโหลดได้ครับ

add มาได้นะครับ id : ji-punn

ผมเล่นอยู่แต่ภาคนี้เงียบมากครับ ไม่เหมือนสมัยภาค 1-2