`

Jump to content

samsung a9 pro มีกี่โมเดลครับ (รีวิวเล่นเกมนิดหน่อยๆ)

3 replies to this topic

#1 ginji

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 04 September 2016 - 08:42 AM

พึ่งซื้อมาเลยครับ งบมีเท่านี้ มือถือจีน ก็กลัวมีปัญหา ที่สำคัญเลยคืออยากได้ จอ 6 นิ้วเล่นเกม

ซื้อมาก็ลงเกม เทสเกมเลย บอกก่อน คือ ตัวเก่าที่ผมใช้ a5

ซึ่งพอลง หลายๆเกม ลองดู ก็ ลื่นขึ้น จริง smooth ขึ้นจริง เทียบกับ a5

แต่ก๋ยัง มี กระตุกเฟรมดรอบให้เห็น ผมเล่น bleach brave soul vain glory marvel future fight

ff mobius นี่ เปิด resolution high นี่ กระตุกเลย framrate เลย normal ถึง พอเล่นได้

ซึ่งคือมัน ไม่ smooth ถึงที่คาดหวังไว้ ซึ่ง ผม ก็ ไม่รู้ spec นี้ มันได้ประมาณนี้รึเปล่า ปกติ

แต่ผมงงมากๆ คือ seven knight นี่ framrate ต่ำ มากๆ เรียกว่า ต่ำกว่า 20 เลย ทำไมมัน เป็นอย่างนั้น เรียกว่ากระตุกเลยก็ได้

อีกอย่างคือ antutu test 2 ที คะแนน ก็ได้ไม่เกิน 7 หมื่น ทั้งที่ใน ranking มีอยู่ว่า a9 pro ได้ 7 หมื่นกว่าคะแนน

เลยสงสัย เคยได้ ยิน ค่ายนี้ บางรุ่นพอมาขายที่ไทยมีลด สเปค

Edited by ginji, 04 September 2016 - 08:43 AM.

#2 shush

อึน

• High Royal Executive Members

Posted 04 October 2016 - 11:12 PM

ต้องลองเช็ครหัส cpu ในเครื่องแล้วไปดูในเนตเอาคับ

#3 Dragonfly

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 October 2016 - 05:26 PM

อย่าเพิ่งยี้ Brand จีนเลยครับ Huawei ,Xiaomi นี่ทำโทรศัพท์มาได้ดีมากๆ

ผมว่าหลังๆ Samsung ใช้ชื่อตัวเองมาขายของแพงเกินไปครับ แต่คุณภาพโดยรวมไม่ได้ดีกว่าคนอื่นเท่าไหร่เลย

อย่าง Note7 ที่ปรกติออกมาก่อน iphone กลับต้องเรียกของคืน ทุกวันนี้ยังส่งมอบให้คนซื้อคนจองยังไม่ครบเลยครับ

มือถือจอ 6" ผมเล็งๆ Huawei Mate 9 อยู่ครับ (ยังไม่ออก) หรือจะลองเล่น Huawei Mate 8 ดูก็ได้ ผมลองเล่นแล้วชอบมากครับ

#4 ArtDVDs

เซียนเกม

• Interests:-__-'

Posted 13 October 2016 - 11:17 AM

แบรนด์จีนหลังๆ ผมว่าไม่เลวนะคับ ช่วงที่ Oppo เพิ่งมาทำตลาดไทยใหม่ๆ ดูเสป็คแล้วใช้ได้เลยราคาไม่แพง เลยจัดมาใช้ ก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหามาตลอด ลื่นไหลสมราคา

แต่ล่าสุดซื้อให้คนแก่ใช้ก็ต้องมาซื้อ Samsung เนื่องด้วยยี่ห้ออื่นๆ ไม่มีปุ่มจริงๆ ให้กด คนแก่กดสัมผัสไม่เป็นต้องกดปุ่มจริงๆ ให้รู้สึกว่ากดถึงจะใช้ได้ ลง Big Launcher แล้วคนแก่ใช้ Android ได้สบายๆ ทำอะไรไม่เป็นกดปุ่มรัวๆ กลับมาหน้าแรกให้ได้ซะก่อน หน้าจอก็มีแค่ไอคอนแค่พอใช้เท่านั้น

https://play.google.....activity&hl=en