`

Jump to content

ถามสายชาร์จ remax

6 replies to this topic

#1 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 03 September 2016 - 07:58 PM

ผมซื้อรุ่น aurora ที่เวลาชาร์จจะมีไฟด้วย ที่นี้ผมเอามาชาร์จมันมีไฟขึ้นเป็นสีแดงกระพริบสลับกับน้ำเงินไปมา
แบบนี้ปกติไหมครับ ผมดูในวีดีโอมันจะสีแดงเวลาไม่เต็ม น้ำเงินคือเต็ม แต่ของผมนี่กระพริบไปมา ไฟเข้าแต่ชาร์จนานกว่าสายเก่าอีก
มือถือผมใช้แบต 3000 มิลลิแอมป์

#2 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

• High Royal Executive Members

Posted 30 November 2016 - 03:39 PM

สายน่าจะมีปัญหาครับ
ไฟเข้าบ้างไม่เข้าบ้างไฟเลยสลับไปมา

#3 Julong

Posted 07 December 2016 - 11:50 PM

ผมเปลี่ยนแล้วแต่ก็เป็นอีกเหมือนเดิมครับเลยไม่กล้าเปลี่ยนอีกกลัวคนขายมันด่า

#4 Mr.Boom Last 20

นักเล่นเกมมือใหม่

• Interests:All abt technology & gaming

Posted 23 December 2016 - 01:46 PM

ชาร์จไปเล่นไปรึเปล่าครับ อาจจะเป็นที่ช่วงระหว่างแบตเต็มกับการเล่นไปด้วยทำให้แบตลด ไฟของสายชาร์จเลยกะพริบสลับสีเพราะกระแสไฟทั้งวิ่งเข้าวิ่งออกในเวลาเดียวกันช่วงแบตกำลังเต็มแบบนั้นรึเปล่าครับ ผมก็เป็นนะ แต่สังเกตว่าเวลาที่แบตเต็มแล้วไม่ได้ใช้โทรศัพท์ไฟที่สายมันเป็นสีน้ำเงินนิ่งๆเลยอะครับ

#5 Julong

Posted 24 December 2016 - 12:46 AM

Mr.Boom Last 20, on 23 December 2016 - 01:46 PM, said:

ชาร์จไปเล่นไปรึเปล่าครับ อาจจะเป็นที่ช่วงระหว่างแบตเต็มกับการเล่นไปด้วยทำให้แบตลด ไฟของสายชาร์จเลยกะพริบสลับสีเพราะกระแสไฟทั้งวิ่งเข้าวิ่งออกในเวลาเดียวกันช่วงแบตกำลังเต็มแบบนั้นรึเปล่าครับ ผมก็เป็นนะ แต่สังเกตว่าเวลาที่แบตเต็มแล้วไม่ได้ใช้โทรศัพท์ไฟที่สายมันเป็นสีน้ำเงินนิ่งๆเลยอะครับ
ชาร์จทิ้งไว้ครับ ลองทั้งแบบปิดเครื่องและเปิดเครื่องเป็นเหมือนกันหมดแต่ไฟมันเข้านะ พอเต็มแล้วไฟมันก็เป็นสีฟ้าตลอด
เป็นแค่ตอนชาร์จมันจะกระพริบแดงฟ้าไปมา

#6 Julong

Posted 24 December 2016 - 12:53 AM

เพิ่มเติม ผมลองกับเครื่องอื่น โนเกียแตะหน้าจอ ไอโมบายปุ่มกด ก็เป็นอาการเดียวกัน
มีไอโมบายปุ่มกดที่พึ่งซื้อมาใหม่ให้พ่อไม่เป็น ชาร์จแล้วปกติไฟแดงพอเต็มก็ฟ้า

#7 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 29 March 2017 - 09:48 AM

ลองโหลด app วัดกระแสมาเช็คดูครับ ชาร์จไฟบ้านปกติควรได้ 1000 mA ถ้า USB ควรได้ 350 - 500 mA