`

Jump to content

- - - - -

ถามวิธีต่อ Playon HD 3D เข้าระบบแลน เพื่อเล่นไฟล์จากเครื่องแมค

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 Corico

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 05 June 2016 - 04:50 PM

รบกวนด้วยครับ ใช้เจ้า Playon HD3D มานานหลายปีแล้ว ใช้ดี อึด ทนทีเดียวครับ
แต่ก่อนหน้านี้ได้หนังมาใหม่ที ก็เอาฮาร์ดดิสก์เสียบ Dock โยนไฟล์ ค่อยเอาเสียบเข้าPlayonดู
หลังๆเริ่มคิดว่าน่าจะมีวิธีที่ง่ายกว่า คือ เปิดPlayonแล้วให้มันเห็นไฟล์บนคอม แล้วสั่งเล่นเลย ได้ไหมครับ
เริ่มอายุมาก ก้มๆเงยๆถอดHDเข้าออก กลายเป็นเรื่องยาก

ปล.ขอวิธีด้วยนะครับ แฮร่
ขอบพระคุณมากครับ