`

Jump to content

Ramancing Saga 2 วางขายแล้วนะครับ

6 replies to this topic

#1 andanca

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 May 2016 - 11:31 AM

Ramancing Saga 2 วางขายแล้วนะครับ
มีบน IOS และ Android

#2 Methawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 28 May 2016 - 04:41 AM

ลองมาหละ ไม่เคยเล่นในภาค SFC เลยลองจัดมา ภาพคมดี แต่ติดใจตรงตัวละคร ศัตรู ทำไมต้องทำแนว 8bit ด้วยนะ ไม่ค่อยชอบเลย

รบกวนสอบถามนิดนึงครับ ค่า LP นี้ มันลดเมื่อเราตายใช่ปะครับ แล้วถ้าหมดมันจะเป็นไงเอ่ย แล้วมันจะเพิ่มได้ไหม

ขอบคุณครับ

#3 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 28 May 2016 - 09:15 PM

Lp หมดตายเลยครับ ต้อง recruit คนใหม่
ถ้าโดนอัดตอนนอน lp ก็ลดทีละ 1 เลยครับ
ตอนหลังๆ รู้สึกจะมีของเติมนะ ไม่แน่ใจ
Sprite มันดึงตรงจากบน sfc เลย เพลงก็เพลงเดิม
มีแค่บอสกะมอนใหญ่ๆ ที่ทำ animate

#4 Methawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 May 2016 - 04:09 AM

View PostBurm, on 28 May 2016 - 09:15 PM, said:

Lp หมดตายเลยครับ ต้อง recruit คนใหม่
ถ้าโดนอัดตอนนอน lp ก็ลดทีละ 1 เลยครับ
ตอนหลังๆ รู้สึกจะมีของเติมนะ ไม่แน่ใจ
Sprite มันดึงตรงจากบน sfc เลย เพลงก็เพลงเดิม
มีแค่บอสกะมอนใหญ่ๆ ที่ทำ animate

อ่าาา โหดจัง ตอนแรกนึกว่าคงหาเติมได้เลยไม่ได้สนใจ
ขอบคุณครับ

#5 twoheaven

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 01 June 2016 - 06:48 PM

เกมดีครับ 10/10 แต่เสียตรงใช้คอนโทรลไม่ได้

#6 gamer

きもちい

Posted 19 June 2016 - 11:13 AM

จัดมาเล่นแล้ว ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ภาพมันล้าหลังมาก ระบบก็เดิมๆ ทำใหม่ทั้งทีน่าจะ remaster ให้เจ๋งไปเลย
ค่ายเหลี่ยมมักง่ายอีกตามเคย

#7 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 June 2016 - 03:51 PM

ถ้าไม่นับเรื่องสไปรท์ตัวละคร กราฟิกกับซาวนด์ทำใหม่หมดทั้งเกมเลยนะครับ
สวยเป็นคนละเรื่องเลยดีกว่า