`

Jump to content

สอบถามเรื่องฟุตบอลหน่อยครับ ขออนุญาติห้องนี้ครับ

8 replies to this topic

#1 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 02 May 2016 - 08:28 PM

เรื่องกฎการได้ไปเล่นฟุตบอลยุโรปถ้วยใหญ่ครับ
เรื่องคือ ถ้าลิเวอร์พูลจบแล้วได้อันดับ ไม่ติด1~6
แต่ได้แชมป์บอลถ้วยเล็ก ซึ่งปัจุบันมีลุ้นอยู่
อยากทราบว่า

ถ้าได้แชมป์ถ้วยเล็กแล้ว ฤดูกาลหน้าจะได้สิทธิ์ไปเล่นถ้วยใหญ่เลยอัตโนมัติ และมีผลทำให้ทีมอันดับ4 ในพรีเมียร์ถูกตัดสิทธิ์ไปเล่น ข้อนี้เป็นจริงมั้ยครับ ผมเถึยงกับเพื่อนอยู่น่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Edited by tha, 02 May 2016 - 08:29 PM.

#2 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 02 May 2016 - 08:33 PM

ไม่เกี่ยวครับถ้าไม่ได้ 1 ใน 4 ยังไงก็ไม่ได้ไปครับ

#3 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 02 May 2016 - 08:39 PM

ถ้าได้แชมป์ถ้วยเล็ก จะไปป้องกันแชมป์ถ้วยเล็ก
ถ้าได้แชมป์ถ้วนใหญ่จะไปป้องกันแชมป์ถ้วยใหญ่
ผมเข้าใจถูกเนอะครับ
ถ้าได้แชมป์ถ้วยเล็กและหักสิทธิ์ที่4 นี่ไม่มีใช่มั้ยครับ

#4 smooth

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 02 May 2016 - 08:40 PM

แชมป์ยูโรป้าได้ไปถ้วยใหญ่ครับ

อังกฤษจะได้โควต้าเป็นห้าทีมครับ

#5 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 02 May 2016 - 08:44 PM

อ๋อ ผมนึกว่าถ้วยเล็กหมายถึง FA

ถ้าเป็น ยูโรป้า ตามกฎใหม่ได้ไป ยูโรเปี้ยน เลยครับ ก็จะได้เป็น 5 ทีม

#6 Dragonfly

เซียนเกม

Posted 02 May 2016 - 11:34 PM

ใช่ครับ ล่าสุด ถ้าได้แชมป์ยุโรป้า จะได้ไป UCL ในปีหน้า

ตอนนี้ลิ้วพูเลยมาเต็มที่กับยูโรป้ามากกว่าในลีก เพราะในลีกนี่ใช่แค่เราต้องชนะ แต่ต้องให้ทีมนำแพ้หรือทำแต้มตกด้วยจึงจะมีโอกาสแซง

#7 เฮียเครียดมั๊กๆ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 May 2016 - 12:02 AM

ตัดสิททีมอันดับ4ครับ

#8 Devilot

เซียนเกม

Posted 03 May 2016 - 03:31 AM

เฮียเครียดมั๊กๆ, on 03 May 2016 - 12:02 AM, said:

ตัดสิททีมอันดับ4ครับ

ไม่เกี่ยวอันดับ 4 ครับ โควต้า UCL ของถ้วยยูโรป้าเป็นโควต้าพิเศษเลย จะติดไม่ติด 1 ใน 4 ก็ได้ไปแน่นอน

กรณีเบียดอันดับ 4 จะไม่ได้ไปคือ แมนซิได้ UCL แล้วตัวเองไม่ติด 1 ใน 4 อันนี้แมนซิได้ไปกับอันดับ 1 2 3 ส่วนอันดับ 4 ไปถ้วยเล็กแทน หงส์ถ้าแชมป์ยูโรป้าก็ได้ไป UCL ด้วย รวม 5 ทีม

#9 SalamandeI2

~ Once a Gooner Always a Gooner ~

• Interests:Arsenal FC
    Console Game

Posted 03 May 2016 - 08:04 AM

ได้แชมยูโรป้าได้ไปเล่น UCL แน่นอนครับ โควต้าจากอังกฤษจะกลายเป็น5ทีม เหมือนกับสเปนปีที่ผ่านมาที่เซบีญ่าได้แชมป์ ยูโรป้า ทีมสเปนได้เข้าไปเล่น UCL 5 ทีม