`

Jump to content

มีใครเคยใช้มือถือ xiaomi บ้างไหมครับกะว่าจะเอามาเล่น line กับ emu เกมเก่าๆ

13 replies to this topic

#1 wildarms

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 28 March 2016 - 08:05 AM

มีใครใช้มือถือยี่ห้อ xiaomi บ้างครับไปหาอ่านข้อมูลมาแล้วสนใจแต่ติดที่เป็นยี่ห้อของจีนกลัวคุณภาพจะไม่ดีใช้ๆแล้วเครื่องจีน และยังไม่มีจำหน่ายในไทยมีแต่เครื่องหิ้ว

เลยขอถามว่าใครเคยใช้มือถือยี่ห้อนี้บ้างครับเป็นไงบ้างดีไหมผมกะเอามาเล่น app line สนใจตัว M4 ที่น่าจอ 5 นิ้วจะได้พิมพ์สบายมือ กับตัวมาเล่น emu เกมเก่าๆ แบบต่อจอยเล่น ไม่ทราบว่า 2 อย่างนี้ใช้ได้ดีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

#2 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 28 March 2016 - 01:44 PM

ผมใช้ตัว redmi note3 อยู่
ก็ประทับใจครับ ราคาแค่นี้ แต่ทำได้ถึงระดับนี้
ผมใช้ดูหนัง เล่นเกม ก็ไม่พบปัญหาอะไรนะครับ เร็วแรงดี แถมรุ่นนี้มี finger print ด้วย ชอบมากเลย

#3 omunize

ก้ามปู แบตเทิล !!!

Posted 28 March 2016 - 02:37 PM

ใช้อยู่ปกติดีครับ ในขณะที่ซัมซุงของเมียระเบิดไปแล้ว

#4 zervilz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 March 2016 - 03:40 PM

ใช้ Mi4c ครับ ใช้งานได้ดี ลื่นๆ ถึงจะยี่ห้อจีนแต่คุณภาพดีนะครับ
ถ้าตอนนี้ก็ Mi5 พึ่งออก

#5 Thosapol_TH

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 April 2016 - 02:59 PM

Mi4 เอาไหมครับ มีประกัน ขาย 4 พัน แต่เอาไปเคลมเองนะ ผมเคลมไป 4 รอบ

มันบอกว่าซ่อมทุกรอบ เปลี่ยนทุกอย่าง แต่.... เหมือนเดิม อาการไม่หาย

ห่วยแตกมากกกก เครื่องเดียวพอเลย ไม่เอาอีกแล้ว

#6 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 06 April 2016 - 05:01 PM

ขอคุณภาพดีนะ ราคาถูก เพียงแต่ว่ามันไม่ทำตลาดในประเทศไทย เลยมีแต่เครื่องหิ้ว ส่วนรุ่น Mi4 ที่เคยมีคนเข้ามาจัดจำหน่ายเองอยู่รุ่นหนึ่งก็ถือว่าใช้ได้ รุ่นนี้เสียอย่างเดียวคือ GPS กาก ใช้นำทางไม่ได้เลย นอกนั้น ok หมด

#7 sk8er boi

Posted 06 April 2016 - 07:24 PM

กำลังเล็งmi5อยู่เลย

#8 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 08 April 2016 - 03:36 PM

แนะนำ Meizu อีกยี่ห้อ อันนี้มีขายในไทยเลย ประกันพร้อม เป็นทางเลือกนะครับ

Meizu M3 Note เพิ่งประกาศตัวไป ทำมาแข่งกะ Redmi Note 3 โดยตรงเลย

#9 ice-joker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 April 2016 - 11:59 AM

ใช้ mi3 อยู่ครับ ใช้ได้ดีเลยทีเดียวเสียแต่ว่าไม่มีศุนย์ในไทย เวลามีปัญหาต้องแก้เองตลอด ถ้ารับตรงนี้ได้ก็จัดเลย ตอนนี้รอ mi 4s / mi5 ครับ

http://www.miui.in.th/ เว็บไซต์เกี่ยวกับ เสี่ยวมี่ครับ หรือไม่ก็เฟสของเสี่ยวมี่เลย

#10 MyAngel

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 April 2016 - 08:11 AM

ใช้ mi3 เป็นเครื่องสำรองอยู่ครับโครตแรงอ่ะเครื่องรอมก็เทพมาก แนะนำให้หาซื้อจากพ่อค้าที่ไว้ใจได้ใน OCZ พวกนี้เวลามีปัญหาอะไรเค้าส่งเคลมให้เราตามเวลาประกันเลยครับ หมดประกันก็คิดค่าซ่อมตามปกติส่งเคลมได้เหมือนกัน

#11 sk8er boi

Posted 27 April 2016 - 09:38 AM

ตอนนี้ใช้mi5อยู่ โอเคอย่างแรง ยี้แบรนด์จีนมาตั้งนาน

#12 Dragonfly

เซียนเกม

Posted 29 April 2016 - 10:10 AM

ถ้าเป็นยี่ห้อจีน ผมว่า Brand นี้น่าไว้ใจที่สุดครับ

ส่วนตัวไม่เคยใช้นะ แต่อ่านรีวิวมีแต่คนชมครับ ทั้งประสิทธิภาพและความทนทาน

#13 powercrazy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 02 May 2016 - 09:00 PM

ผมใช้ Redmi Note3 Pro เป็นเครื่องสำรองครับ เครื่องหลักใช้ Samsung S6Edge Plus
เทียบกันแล้ว Xiaomi ประสิทธิภาพเทียบกับราคาถือว่าคุ้มมากครับ ความลื่นไหลความเสถียร
แทบจะไม่ต่างกันเลยครับ แต่ Xiaomi จะด้อยกว่าในเรื่องวัสดุที่ใช้กับงานประกอบครับ
แต่ถ้าเราเน้นที่การใช้งานเป็นหลัก Xiaomi ถือว่าไม่เป็นรองแบรนอื่นเลยครับ

#14 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

Posted 20 August 2016 - 07:09 AM

คนใช้เยอะอยู่นะนี้ ถ้าใครมี Redmi Note 3 Pro ตัว CPU snapdragon 650 แล้วคิดจะขายบอกผมที กำลังหาอยู่