`

Jump to content

FEB 2016 - แนะนำเกมดูดวิญญาณ แบบจิ้มไป สูญเสียเวลาไป (ไม่เหมาะสำหรับคนแฟนดุ)

2 replies to this topic

#1 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 11 February 2016 - 03:33 PM

วันนี้มาแนะนำเกม ฆ่าจนหมดเวลาใหม่สุดสำหรับชาว IOS ครับ Greedy Cave เกมที่ไม่เหมาะสำหรับคนแฟนดุ

ตัวเกมนั้นเป็นแบบซื้อเกมครั้งเดียวครับ ในราคาแค่ 0.99 USD แต่ก็พ่วง IAP เพชรสำหรับการเล่นให้ง่ายขึ้น ตามระเบียบ

เกมเป็นระบบ touch ครับแตะให้ตัวละครเราเดินไปมา ตี monster และเก็บของ โดยที่เราจะต้องตะลุยลึกลงไปใน Dungeon เรื่อยๆ ฆ่า Monster เก็บเลเวล ตีของ + โดยเกมจะแบ่งระดับเป็นทีละ 10 ชั้น และจะมี Boss ในชั้นพิเศษ (หลังจาก ชั้นที่ 20) และจะเปลี่ยนฉากในชั้นต่อไป

เกมนั้นเรียบง่ายแท้ๆ ตีกันไปเรื่อยๆ upgrade ตัวละครได้โดยใช้ Point ที่จะได้เมื่อ Level Up โดยทุก 4 แต้มเราจะสามารถเลือกความสามารถพิเศษที่ต้องการได้ ไม่ว่าจะเป็น Active หรือ Passive Ability

Posted ImagePosted Image

รูปจาก http://iphone.mob.or...reedy_cave.html

เราสามารถเก็บของใน Dungeon และนำมาใช้ได้ โดยจะมีของทั้งหมด 3 แบบ

1. Item สำหรับใส่ อาวุธ ชุดเกราะ แหวน สร้อย ปลอกแขน รองเท้า หมวก โดยเราสามารถนำออกได้จาก Dungeion เมื่อ item เหล่านี้เป็นสีทองเท่านั้น โดยเราสามารถ upgrade ได้ผ่านทาง รูปปั้นเทพที่มีอยู่ใน Dungeon แบบ Random เรายังสามารถนำเอา item เหล่านี้มาตี + ได้ที่ช่างเหล็กที่เมืองอีกด้วยครับ โดยใช้ item ทองเหมือนกัน ที่น่ารักก็คงเป็น รูปลักษณ์ของเราจะเปลี่ยนไปตาม item ที่เราใสด้วยครับ

2 . item ที่สำหรับกิน มีแค่ HP น้ำยาแดง และ MP น้ำยาฟ้า เท่านั้นในช่วงเริ่มต้น

3. Item เพิ่ม สถานะอุปกรณ์ต่างๆ เราจะได้ item เหล่านี้มาจากใน dugeon โดยสามารถใช้เพิ่มค่าสถานะต่างๆ ของอุปกรณ์ที่เราใส่ โดบการนำไปทีรวมที่แท่นใน Dungeon สามารถเพิ่ม การ gen Mana gen Health พลังต่างๆใน item ของเราได้อีก 1 สถานะครับ

ระบบเกมนั้นไม่มีอะไรมากๆ ตีไปเรื่อย เก็บของไปเรื่อย และ เก่งได้ไปเรื่อยๆ ตัวเพชรมีผลกระทบแน่ๆครับ เพราะช่องใส่ของเพิ่มก็ต้องใช้เพชร 1000 เม็ดในการเปิด และการตี + ระดับสูงๆก็ต้องใช้เพชรครับ แม้จะใช้จำนวนไม่มากครับ 50 และ 70 แต่ก็ต้องใช้ครับ แต่โดยรวมก็ถือว่าเป็นเกมที่ดีครับ

สำหรับท่านใดที่สนในสามารถลองได้ครับ แนะนำ

#2 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 19 February 2016 - 11:22 AM

จัดไป ขอบคุณสำหรับเกมส์แนะนำครับ

ปล.ช่วงนี้ แค่ 7K กับ P&D ก็หมดเวลา เกือบทั้งวันละ

#3 Santao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 17 March 2016 - 09:57 PM

กะลังเบื่อเกทเก่าๆ พอดีเลยครับ