`

Jump to content

มีใครซื้อมือถือที่เป็นเครื่องหิ้วมั้ยครับ ?

4 replies to this topic

#1 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 February 2016 - 10:08 PM

พวก meizu กับ xiaomi ที่ขายตามร้านหิ้วปกติพวกนี้เค้ารับประกันกันยังไงครับ หรือว่าไม่มีประกัน เผอิญสนใจจะซื้ออยู่ยังกล้าๆกลัวๆ :r19:

#2 SeerToPlay

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 February 2016 - 11:35 PM

ไม่มีประกันคับ บางร้านให้อย่างน้อย7วัน อย่างมาก14วัน คับ

#3 bLueeYe

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 06 February 2016 - 04:26 PM

บางเจ้าก็มีประกันส่งจีนให้ครับ เช่น https://www.facebook...iHouseOfMDroid/
เจ้านี้อินดี้ดี ซื้อเครื่องใหม่คราวหน้าว่าจะลองดู

#4 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 February 2016 - 11:43 PM

Meizu ซื้อจาก Lazada ดีกว่าครับ มีประกัน 1 ปี

#5 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 07 February 2016 - 11:56 PM

ถ้าเอา Meizu ผมว่าเอา Lenovo A7000+ น่าจะดีกว่านะครับ
ผมเคยใช้ตัว A7000 รุ่นธรรมดา ก็ ok หมดทุกอย่าง เสียแค่หน้าจอไม่ใช่ Full HD

แต่พอดีมีคนรู้จักไปจีน เลยฝากหิ้ว Redmi Note 3 มา พอใช้แล้ว ลืม A7000 ไปเลย
ทุกอย่างดีหมด เสียแต่ตอนแรกอาจจะต้องเซ็ทค่าอะไรวุ่นวายไปหน่อย เพราะมัน app จีนเต็มไปหมด
แต่พอลงตัวหมดแล้ว มันแหล่มมากเลย ชอบตรง finger print เร็วมาก เครื่องก็แรงเหลือหลาย

ปัญหาที่เจอตอนนี้คือถ้าเปิด app รัน background ไว้ จะกินแบตมาก ต้องปิดตลอด
ขนาดเปิด app ฟังเพลง กด pause ไว้ แต่ไม่ได้ปิดโปรแกรม ปิดหน้าจอไว้ พอตื่นมาตอนเช้า แบตลดไปฮวบเลย
และเครื่องมีน้ำหนักมากกกกกก เกินไป ถ้าถือดูหนังนานๆอาจปวดมือได้