`

Jump to content

ฝากตัวและฝากรูปเล็กน้อยจากทริป Backpack อินโดนีเซียครับ

5 replies to this topic

#1 NewIIzunG

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 July 2015 - 10:38 PM

สวัสดีครับ จริงๆสิงเวบนี้มานานมากละแต่ส่วนมากตามอ่านอย่างเดียว
ยังไงก็ขอฝากตัวและฝากรูปเล็กน้อยจากทริป Backpack อินโดนีเซียครับ

Mt.Bromo หนึ่งในสถานที่ที่ไม่ใช่แค่สวย แต่มันรู้สึกอิ่มเอมมาก ผมนี่เดินขึ้นเขาไปทำหน้าเหมือนเด็กในรูปไปเลยครับ

คนที่เดินด้วยกันนี่นอกจากนักท่องเที่ยวแล้ว คนอินโดเองก็มาเที่ยวเยอะนะครับ แถมมีคนท้องที่คอยให้บริการเช่าม้าตลอดทางเลย

ภาพนี้แอบถ่ายตอนม้าเหนื่อย

ระยะทางโดยรวมของที่นี่ก็ราวๆ ชั่วโมงนิดๆครับจากจุดจอดรถลิบๆในรูปถึงยอดปล่อง

คร่าวๆ ก็เท่านี้สำหรับ Mt. Bromo แนะนำเลยครับสำหรับไปเที่ยวอินโดตอนนี้ ถูกและมีอะไรให้ค้นหาเยอะมากครับ

ใครมีอะไรแนะนำติชมยินดีเลยนะครับ จะได้เอาไปพัฒนาตัวเองต่อครับ

ขอบคุณครับ

#2 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

• High Royal Executive Members

Posted 09 July 2015 - 10:31 AM

สวยทุกรูปเลยครับน้า สุดยอดจริงๆ น่าไปเที่ยวด้วย

#3 Bommm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 July 2015 - 12:45 PM

ภาพสวย แสงสวย บรรยากาศงาม
มีเรื่องเดียว ภาพมันใหญ่ไปครับ ลองลดขนาดมาราว ๆ 1280x860 ดูครับ

#4 chock

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 23 July 2015 - 02:33 PM

ดูแปลกตา น่าสนใจดีครับ

#5 tOeiKung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 11 August 2015 - 10:58 AM

อากาศเป็นยังไงครับ หนาวไหมครับเห็นใส่เสื้อกันหนาวกันทุกคนเลย

#6 tvmb

เล่นพอเป็น

• Royal Executive Members

Posted 03 August 2016 - 10:45 AM

สวยมากครับ สววรค์ บนดินแท้ฯครับ