`

Jump to content

(GH5 Guitar Controller) เกี่ยวกับสวิทช์ strum bar ตัวล่างไปสวรรค์แล้ว..อยากซ่อม

3 replies to this topic

#1 NASTAZIO7

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 19 January 2015 - 02:50 PM

จอย GH5 ไม่ได้จับนานมากแล้ว เอามาเล่นแล้ว strum down ติดมั่งไม่ติดมั่ง ดีเลย์มั่ง

จะหาอะไหล่ได้จากที่ไหนบ้างครับ เฉพาะเจาะจงไหมว่าต้องเป็นตัวไหนยี่ห้อไหน

ถามทิ้งไว้แล้วกันนะครับ ไม่รีบซ่อมครับถึงไม่ได้เล่นก็ไม่อยากให้มันเสียแค่นั้นเอง

แต่ห้องก็เงี๊ยบเงียบ จะมีใครมาตอบตอนไหนก็ไม่คาดหวังแล้วครับ ฮาๆ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับถ้ามีใครเข้ามาให้คำตอบนะครับ ขอบคุณครับ

#2 pattayabob

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 February 2015 - 01:12 PM

เอาใจช่วยให้ซ่อมได้นะเจ๊ คริๆ

#3 jasmin

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 28 February 2015 - 11:22 PM

ไปบ้านหม้อเลยจ้า ร้านขายอุปกรณ์พวกอิเลคทรอนิค ร้านใหญ่ๆหน่อย อย่าลืมเอาตัวเก่าไปด้วย คนขายจะได้หยิบให้ถูก ..แต่ไปบอกเค้าว่า ซื้อสวิทซ์จ้า เอาแพงๆไว้เลยนะ ทนดี แพงๆก็ตัวละ 50-60 เองมั้ง ของ ออมรอน ถ้าจำไม่ผิดอ่ะนะ.. ยังไงไปหาดูน้าา

#4 NASTAZIO7

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 07 March 2015 - 04:30 PM

View Postjasmin, on 28 February 2015 - 11:22 PM, said:

ไปบ้านหม้อเลยจ้า ร้านขายอุปกรณ์พวกอิเลคทรอนิค ร้านใหญ่ๆหน่อย อย่าลืมเอาตัวเก่าไปด้วย คนขายจะได้หยิบให้ถูก ..แต่ไปบอกเค้าว่า ซื้อสวิทซ์จ้า เอาแพงๆไว้เลยนะ ทนดี แพงๆก็ตัวละ 50-60 เองมั้ง ของ ออมรอน ถ้าจำไม่ผิดอ่ะนะ.. ยังไงไปหาดูน้าา

ขอบคุณมากครับผม