`

Jump to content

ผัดหมี่ฮ่องกง ร้านไต๋ตง~

31 replies to this topic

#1 zungzung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 10 April 2007 - 09:05 AM

:her แบบว่าพ่อครัวใหญ่หายหน้าไปกันหมดเลย

ก็เลยต้องทำการบ้านด้วยการหาอาหารเด็ดๆ มาแนะนำกันค่ะ

:her พ่อครัวใหญ่ กลับมา ต้องเอาอาหารเด็ดๆ มาฝากด้วยน๊า

คุณหุหุหึหึ และ คุณUncle EiEi

ซังซังหาของกินที่เคี้ยวง่ายๆ แถวบ้านค่ะ เลยมาลงที่นี่

ชื่อร้านไต๋ตง อยู่เส้นเจริญนคร ฝั่งธนค่ะ นี่เป็นป้ายรายการอาหารหน้าร้าน

เป็นร้านธรรมดา ธรรมดา ไม่หรูหรา ไม่มีแอร์ แต่ผัดหมี่อร่อยค่ะ

ชุดนี้มากับข้าวผัดค่ะ

ผัดหมี่ฮ่องกงค่ะ ชอบมากๆ ผัดได้อร่อยดี ใส่ถั่วงอกกับแฮม แบบว่าชอบแฮม อิอิ

กระเพาะปลาชิ้นโตๆ + เนื้อปูสดๆ น้ำข้นๆ โอ้ว สั่งมาสองหม้อค่ะ หมดเกลี้ยง

ข้าวผัดแฮม + ปู ร้านนี้ตกเรื่องข้าวผัดค่ะ

รูปหมดแล้วค่ะ เพราะไปทานกันแค่สองคน สั่งมากกว่านี้ ยัดไม่ไหวหล่ะค่ะ

ไว้จะมาอัพเดทใหม่น๊ะ บ๊ะบาย :bye

#2 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

• High Royal Executive Members

Posted 10 April 2007 - 11:18 AM

น่าเจี๊ยะ อ่ะคับ โดยเฉพาะกะเพาะปลา

#3 H a n k*

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 April 2007 - 12:54 PM

:ah

คู่แข่งร้านที่ผมบอกตรง แยก ณ ระนอง คลองเตยรึเปล่านี่

อืมม ใกล้ๆบ้านด้วยแฮะ เอาไว้จะไปลองครับ :love

#4 zungzung

Posted 10 April 2007 - 01:04 PM

^
^

อยู่แถวไหนอ่ะค๊ะ?

#5 H a n k*

Posted 10 April 2007 - 01:51 PM

View Postzungzung, on Apr 10 2007, 01:04 PM, said:

^
^

อยู่แถวไหนอ่ะค๊ะ?

:shame

บ้านผมหรือฮะ อุอุ

เพียะ !!!! :angry ไม่ใช่เฟร้ยยย (เสียงคุณซํงํซัง)

อ้อ ร้าน กระเพาะปลาที่แยก ณ ระนอง ก็ ตรงมาจาก

ศูนย์ฯสิริกิตต์ ผ่านแยกคลองเตย (ไม่ขึ้นสะพาน) ก็เจอแยก ณ ระนอง

เลี้ยวซ้ายประมาณ 30 เมตร ครับ ก่อนถึง 7Eleven อร่อยไม่แพ้กันหรอกน่า ฮุฮุ :aha:

#6 Uncle EiEi

Posted 10 April 2007 - 01:58 PM

ของกินเคี้ยวง่ายๆเลยเหรอ ลุงขอหญ้าอ่อนได้มะ :aha:
ร้านไต๋ตงนี่ลุงผ่านอย่างเดียวเลย ไม่มีโอกาสได้ไปนั่งทานสักที :ohno
กระเพราะปลาน่ากินเนอะ ว่าแต่คุณซังซังไปทำอะไรหว่าแถวเจริญนคร :aha:

#7 zungzung

Posted 10 April 2007 - 04:06 PM

Y_Y แถวบ้านเลยค่ะ ร้านนี้อ่ะ

#8 jear

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 10 April 2007 - 10:52 PM

ร้านไต๋ตง ผมไม่รู้ว่าร้านนี้เป็นสาขาหรือเปล่านะครับ แต่ถ้าของจริงอยู่ซอยข้างโรบินสันบางรักครับ

หูฉลาม กับ กระเพาะปลา คุ้มค่าราคามากๆๆๆๆๆ

แต่ถ้าอยากกินผัดหมี่ที่อร่อย แนะนำ เล่าลี่ เยาวราช สาขาเก่า ตรงโรงหนังเฉลิมบุรีเก่าครับ เนื้อเก้งก็อร่อย

ไม่อร่อย ผมเลี้ยงเลย :explain

ลืมไปคุณ ซัง ซัง อยู่แถวบ้านเก่าผมเลยครับ

นึกถึง สเต็กสอาด ข้าวผัดอร่อย เล็กต้มยำ เป็ดวัดสุวรรณ ราดหน้านายยั้วะ เย็นตาโฟตี๋ ข้าวมันไก่ชัยวัฒน์ ขาหมูท่าดินแดง :her

เยอะแยะไปหมด :shame

#9 H a n k*

Posted 11 April 2007 - 12:34 AM

View Postjear, on Apr 10 2007, 10:52 PM, said:

ร้านไต๋ตง ผมไม่รู้ว่าร้านนี้เป็นสาขาหรือเปล่านะครับ แต่ถ้าของจริงอยู่ซอยข้างโรบินสันบางรักครับ

หูฉลาม กับ กระเพาะปลา คุ้มค่าราคามากๆๆๆๆๆ

แต่ถ้าอยากกินผัดหมี่ที่อร่อย แนะนำ เล่าลี่ เยาวราช สาขาเก่า ตรงโรงหนังเฉลิมบุรีเก่าครับ เนื้อเก้งก็อร่อย

ลืมไปคุณ ซัง ซัง อยู่แถวบ้านเก่าผมเลยครับ

นึกถึง สเต็กสอาด ข้าวผัดอร่อย เล็กต้มยำ เป็ดวัดสุวรรณ ราดหน้านายยั้วะ เย็นตาโฟตี๋ ข้าวมันไก่ชัยวัฒน์ ขาหมูท่าดินแดง :her

เล่าลี่ นี่ก็ 1 ในร้านในดวงใจของผมนะค้าบ

เนื้อเก้งนี่กินที่นี่ที่เดียวแหละ บะหมี่+ขาห่านอบหม้อดินเลิศรส

แล้วถ้าใครแก่หน่อย อิอิ ข้างหน้าโรงหนังเฉลิมบุรีเนี่ย

มีร้านก๋วยเตี๋ยวเจ้านึง ใช้บะหมี่เส้นแบนๆ ใหญ่ๆ (กว่าปกตินิดหน่อย)

อร่อยมากมาย ตอนนี้ย้ายมาอยู่ที่พระราม 2 ยังขายหมดก่อนเที่ยงเหมือนเดิมเลย

:shame2

Edited by H a n k*, 11 April 2007 - 12:35 AM.

#10 zungzung

Posted 11 April 2007 - 08:00 AM

View Postjear, on Apr 10 2007, 10:52 PM, said:

:her ตระเวณกินแถวบ้านจนเบื่อแล้วค่ะ

#11 jear

Posted 11 April 2007 - 11:06 PM

View PostH a n k*, on Apr 11 2007, 12:34 AM, said:

เล่าลี่ นี่ก็ 1 ในร้านในดวงใจของผมนะค้าบ

เนื้อเก้งนี่กินที่นี่ที่เดียวแหละ บะหมี่+ขาห่านอบหม้อดินเลิศรส

แล้วถ้าใครแก่หน่อย อิอิ ข้างหน้าโรงหนังเฉลิมบุรีเนี่ย

มีร้านก๋วยเตี๋ยวเจ้านึง ใช้บะหมี่เส้นแบนๆ ใหญ่ๆ (กว่าปกตินิดหน่อย)

อร่อยมากมาย ตอนนี้ย้ายมาอยู่ที่พระราม 2 ยังขายหมดก่อนเที่ยงเหมือนเดิมเลย

เนื้อเก้ง กับ ผัดหมี่ ผมให้ร้านเล่าลี่อร่อยสุดๆๆ

แต่ถ้าขาห่านแนะนำ นิวกวงเม้งครับ กับ ขนมปังหน้ากุ้งมาพร้อมครีมสลัดสไตล์เข้มข้น อร่อยมากๆ

ขนมปังหน้ากุ้งแนะนำอย่างแรงครับ แต่ต้องกินที่ร้านนะครับ :shame2

#12 Uncle EiEi

Posted 12 April 2007 - 12:34 AM

View PostH a n k*, on Apr 11 2007, 12:34 AM, said:

หมี่เส้นแบนๆเหรอ อืม ตอนนี้แถวนั้นก็ยังมีนะครับ ร้านรถเข็นชื่อ ลิ้มเหล่าโหงว ถนนทรงสวัสดิ์ หน้าบริษัทเจียไต๋
จากแยกเฉลิมบุรีไปทางถนนลำพูนไชย ด้านซ้ายมือ เลยแยกเฉลิมบุรีนิดเดียว
:explain

#13 Uncle EiEi

Posted 12 April 2007 - 12:45 AM

View Postjear, on Apr 11 2007, 11:06 PM, said:

เนื้อเก้ง กับ ผัดหมี่ ผมให้ร้านเล่าลี่อร่อยสุดๆๆ

แต่ถ้าขาห่านแนะนำ นิวกวงเม้งครับ กับ ขนมปังหน้ากุ้งมาพร้อมครีมสลัดสไตล์เข้มข้น อร่อยมากๆ

ขนมปังหน้ากุ้งแนะนำอย่างแรงครับ แต่ต้องกินที่ร้านนะครับ :shame2
ลืมๆ นิวกวงเม้งนี่ มีอีกเมนูที่ไม่ควรพลาดอย่างเด็ดขาด ฮื่อแซ
อ่ะงงชื่อหน่อยถ้าบอกว่าปลาดิบจีน

คงจะนึกออก มันคือซาซิมิของคนแต้จิ๋ว ทานกับน้ำจิ้มปรุงด้วยพริกเผาและถั่วตัด

มันจะได้ทั้งความหวาน มัน เผ้ดนิด ถ้าจำไม่ผิดจะเสริฟมากับหัวไชเท้า แครอท มะเฟือง(ไม่ได้ไปนานมากละ) :her

อีกร้านที่มีเมนูคล้ายๆกัน อยู่ฝั่งตรงข้ามคือ ภัตราคาร ตั้งใจอย่ อร่อยไม่แพ้กันครับ :explain

#14 jear

Posted 12 April 2007 - 11:33 PM

ฮื่อแซ อืมเคยกินครับ แต่ไม่เข้าทางเท่าไหร่

บะหมี่อีกร้านนึงที่สูสีกันก็ ย้งทรงวาด ครับ :bye

#15 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 14 April 2007 - 12:06 AM

ไม่ได้ตามฟอรั่มนี้มานานครับ เพิ่งทราบว่ามีนักชิมสาวๆด้วย

ถ่ายรูปสวยดีนะครับ ขอฝากตัวติดตามกระทู้ด้วยอีกคน

(ผมเพิ่งไปกินอาหารเกาหลีมา ก็ลืมถ่ายรูปอีก... :ohno มีคนเลี้ยงเลยสั่งซะเต็มโต๊ะ)

Edited by katikung555, 14 April 2007 - 12:07 AM.

#16 bads

นักเล่นเกมPsVitaระดับจอมมาร

• Royal Executive Members

Posted 14 April 2007 - 10:52 AM

:shame ติดใจรูปกระเพาะปลาอะ ให่ญมากกกก น่ากินจัง
:her แต่ข้ามไปฝั่งธนคงอดตายแน่ๆ ไม่เคยข้ามไปฝั่งโน่นเลย :cry2 กลับบ้านยังไงว้า

#17 zungzung

Posted 14 April 2007 - 12:10 PM

มาง่ายๆค่ะ หรือจะให้ไปรับ 555

#18 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 25 April 2007 - 04:17 AM

บ้านผมก็อยู่แถวท่าดินแดงครับ ร้านอาหารที่คุณ jear กล่าวมานี้ ผมมาคอนเฟิร์มว่าอร่อยจริงๆครับ กินมาแล้วทุกร้าน :sabai

ว่าแต่..เดี๋ยวนี้ ร้านข้าวมันไก่สุวัฒน์(ไม่ใช่ชัยวัฒน์นะครับ) เค้าย้ายไปนานแล้วนะครับ ไม่รู้ว่าไปไหน น่าเสียดาย :cry2

แถวท่าดินแดงยังมีร้านอาหารอร่อยๆอีกหลายร้านนะครับ..อย่างร้านก๋วยจั๋บเจ๊หลา หลังโรงหนังเก่า, ร้านเป็ดพะโล้ ข้างเซเว่นฯ และห่านฉั่วคิมฮวด ท่าน้ำท่าดินแดง ฯลฯ

หากใครอยากทราบพิกัด หรือว่าหาร้านไม่เจอ โทรมาถามผมได้นะครับ (ขี้เกียจทำแผนที่หน่ะ :her )

P' Nick : 089-4888000

Edited by P' Nick, 25 April 2007 - 05:23 PM.

#19 zungzung

Posted 25 April 2007 - 07:25 AM

^
^

ข้าวหมูแดงที่ท่าดินแดงอร่อยมากๆ ที่นานๆ มาที เดี๋ยวนี้ยังขายอยู่ป่าวค๊ะ

เพราะจะไปกินทีไร ไม่มาขายเลย เศร้า

#20 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 25 April 2007 - 05:26 PM

View Postzungzung, on Apr 25 2007, 07:25 AM, said:

^
^

ข้าวหมูแดงที่ท่าดินแดงอร่อยมากๆ ที่นานๆ มาที เดี๋ยวนี้ยังขายอยู่ป่าวค๊ะ

เพราะจะไปกินทีไร ไม่มาขายเลย เศร้า

ยังมีขายอยู่นะครับ

ร้านนี้อร่อยจริงๆครับ

แต่ร้านนี้ตามอารมณ์ เดี๋ยวขาย เดี๋ยวไม่ขาย..เหอะๆ..ก็แล้วแต่ดวงหล่ะครับ :aha: