`

Jump to content

จอยไวเลสที่ใช้กับมือถือใช้รุ่นใหนกันบ้างครับ

3 replies to this topic

#1 natta

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 December 2014 - 08:53 AM

จอยไวเลสที่ใช้กับมือถือใช้รุ่นใหนกันบ้างครับ

เครื่องผม ไอโมบาย 5.3 ใช้ otg ไม่ได้(ต่อจอยusbมีสายที่อีกด้าน แบนๆกับรูที่ชาจน์แบต) จึงหมดสิทธิใช้ จอยมีสายต่างๆไปโดยปริยายครับ ตอนนี้ก็เลยนึกถึงจอยที่เป็นไวเลสครับ

เห็นมีหลายรุ่นหลายราคาเลย เพื่อนๆใช้รุ่นใหนกันบ้างครับ

https://fbcdn-sphoto...a34bf4cce7b5ffb

ผมว่า 2 ตัวบนจากรูปมันเล็กมากกับคนมือใหญ่นะครับ

ตัวตรงกลางก็ใหญ่เทอะทะ

มีท่านใดเคยลองตัวที่เหมือน จอย 360 บ้างครับบังคับดีใหมครับ

#2 Paparazzi

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 27 September 2016 - 03:46 AM

www.joypadmania.com

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 September 2016 - 09:49 AM

จอยหนีบ จะใหญ่กว่ามือถือ แถมลักษณะแง่งๆ พกพาลำบากมาก

จอยแยกจะเล็กบางพกง่ายแต่ก็เล่นนอกบ้านลำบาก เพราะต้องหาที่วางตั้งเครื่อง

จอยแบบแปะบนหน้าจอมือถือ ก็กินที่หน้าจอ แปะบนจอเล็กๆไม่อยู่ ไม่แม่น

ผมอยากได้จอยที่มีขนาดเท่าบัตรเครดิต แต่ยึดเข้ากับมือถือได้ น่าจะมีใครทำจำหน่ายบ้าง

#4 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 07 October 2016 - 10:23 AM

ตอนนี้ steelseries nimbus เข้าไทยแล้วครับ 2990 บาท
เป็นตัวที่รองรับ apple tv เต็มตัว
Build quality ค่อนข้างดี แต่วัสดุมันสากๆ แม้จะไม่ลื่นมือดี แต่ส่วนตัวรู้สึกแปลกๆ
D pad กดยากไปหน่อย มันยื่นขึ้นมา เล่นเกม fighting มันจะถูมือหน่อย แต่กดแม่นอยู่
แต่มาตรฐานวางปุ่มเกม ios มันไม่มี คนแม่งวางตามใจมาก
FF ใช้ปุ่ม ขวามือสุด (เท่ากับวงกลมของ ps) ในการกดตกลง
แต่ monhunt ใช้ปุ่มล่างสุด (เท่ากับกากบาทของ ps)
โคตรมึน