`

Jump to content

ภาพงานที่ ศาลเจ้าพ่อเสือ เสาชิงช้า ต้อนรับเทศกาลกินเจ

2 replies to this topic

#1 Return One

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 30 September 2014 - 01:19 PM

กล้องที่ใช้ผมถ่ายด้วย D5100 (ภาพนิ่ง + วีดีโอ)

27 ก.ย.57
งานเดินขบวนแห่องค์ตั่วเหล่าเอี้ย องค์เจ้าพ่อเสือ องค์พระแม่กวนอิม องค์นาจา องค์เทพโป้ยเซียน ฯลฯ เพื่อเป็นศิริมงคลกับเหล่าลูกศิษย์ศาลเจ้าพ่อเสือทุกๆท่านครับ

วีดีโอที่งาน

เตรียมความพร้อม รอเดินขบวนตั้งแต่ ตี 5 (ภาพนี้ประมาณตี 5 ครึ่ง นะคับปรับ speed ต่ำๆ ขาตั้งกล้องไม่มี ใช้ขาตั้งกูอย่างเดียว

ถ่ายได้ครับ รูปร่างเหมือน มังกร เลย

ประธานเจ้าหน้าที่ ผู้ดูแลศาลเจ้าพ่อเสือ เสาชิงช้า

เตรียมความพร้อมกันอย่างดุเดือด

#2 Return One

Posted 30 September 2014 - 01:23 PM

มังกรยาวมากครับ 10 กว่าคนเดินถือ ดูสง่ายิ่งใหญ่

คนถือธง เห็นเตรียมการตั้งขบวนตั้งแต่ตี 5 ครับ

พอพวกเขาเห็นกล้อง เตรียมการแสดงให้ผมดู ผมถ่ายเลยครับ จัดไป!!

#3 Return One

Posted 30 September 2014 - 02:37 PM

ภาพเยอะมาก ลงไว้ที่ลิงค์นี้หล่ะกันครับครับ

http://www.horajan.c...&extra=page%3D1