`

Jump to content

ถ้ามี PS4 ซื้อ Diablo III: Ultimate Evil Edition ps4 มาเล่นคุ้มไหม

11 replies to this topic

#1 Nightcandy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 July 2014 - 06:04 AM

อารมณ์ว่าอยากหาไรเล่นยาวหน่อย จอบิ๊กเบิ้ม ทีวีใหญ่ๆ สายตาก็แยกไม่ออกว่าภาพบนเครื่อง PS4 มันอลังการไหมนี่แหละ แถมอยากเล่นพาราดินด้วย แผ่นเดียวน่าจะคุ้ม ประเด็นคือ ภาพมันพอๆกับเครื่อง PC กราฟฟิกอลังการในช่วง Gen นี้หรือไม่เนี่ยแหละ แต่ไม่เอาไปเทียบกับ PC เวอร์ชั่นอลังการนะ ไม่ไหวจะเคลียร์

#2 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 21 July 2014 - 11:00 AM

ผมก็สนใจนะครับ ซื้อมาไว้เล่นกับเพื่อนนานๆที ถามว่าคุ้มไหม ก็น่าจะคุ้ม กราฟฟิคอาจจะดรอปจาก pc high บ้าง แต่คิดว่าคงไม่มาก เดานะครับ กลัวอย่างเดียวเลย กลัวอัพเกรดจาก ver ps3 ไม่มากนี่ดิ

ver ps3 นี่ ภาคแรกไม่ไหวนะผมว่า เล่นเอาสนุกได้ดี แต่กราฟฟิคค่อนข้างไม่เวิคเลย สำหรับผม

#3 poad

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 July 2014 - 10:31 AM

ผมรอเล่นกับ PS3 T-T

#4 ..HnOnG..

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:The Gamer

Posted 23 July 2014 - 10:48 AM

พาราดินไม่มีนะครับภาคนี้ ที่เพิ่มมาใหม่คือครูเซเดอร์..!! ขี่ม้าได้ด้วย เท่มาก

#5 Nightcandy

Posted 01 August 2014 - 02:39 AM

View Post..HnOnG.., on 23 July 2014 - 10:48 AM, said:

พาราดินไม่มีนะครับภาคนี้ ที่เพิ่มมาใหม่คือครูเซเดอร์..!! ขี่ม้าได้ด้วย เท่มาก
คลาสครูเซเดอร์นั่นแหละ เข้าใจชื่อผิด

#6 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 03 August 2014 - 10:16 PM

ระบบบางอย่างของภาคคอนโซลไม่เหมือนกับภาค PC นะครับ (ของคอนโซลมีระบบ Dodge และใช้พื้นฐานบังคับของ Twin sticks shooter มากกว่า)

แต่ถ้าไม่เคยเล่นและไม่อยากเล่นบน PC ก็สามารถลองดูได้ครับ เล่นได้นานพอสมควรเหมือนกัน

#7 Nightcandy

Posted 07 August 2014 - 09:51 PM

View PostH2O, on 03 August 2014 - 10:16 PM, said:

ระบบบางอย่างของภาคคอนโซลไม่เหมือนกับภาค PC นะครับ (ของคอนโซลมีระบบ Dodge และใช้พื้นฐานบังคับของ Twin sticks shooter มากกว่า)

แต่ถ้าไม่เคยเล่นและไม่อยากเล่นบน PC ก็สามารถลองดูได้ครับ เล่นได้นานพอสมควรเหมือนกัน
เล่น Ver.PC แล้วครับ ขายทิ้งไปแล้วด้วยเล่นจบช่วงแรกๆ ตอนนั้นขายไปเพราะแผ่น PC บ้านเราขาคตลาด แถมผมไปหิ้วมาจากนอกซะด้วย
เห็นของ PS4 น่าเก็บดี เล่นได้ทั้ง on-offline co-op ทั้งในจอ 4 คน นอกจอ อีกด้วย สกิลใหม่น่าสนใจดี สนใจคราสใหม่เป็นพิเศษ ครูเซอเดอร์

BARBARIAN

DEMON HUNTER

MONK

WITCH DOCTOR

WIZARD

The Last of Us™ Nephalem Rift:
มีผู้ติดเชื้อจาก The last of us ด้วยอะ เจ๋งเลย
(available only on PS3™ or PS4™)

#8 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 19 August 2014 - 03:18 AM

คุ้ม ภาพ สวย พอๆกับ คอม

#9 swizz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 August 2014 - 06:33 PM

ขอถามเพิ่มด้วยครับเราเล่น 2 คนในเครื่องเดียวกันได้ใช่ไหมครับ

#10 rorkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 August 2014 - 12:11 AM

View Postswizz, on 22 August 2014 - 06:33 PM, said:

ขอถามเพิ่มด้วยครับเราเล่น 2 คนในเครื่องเดียวกันได้ใช่ไหมครับ
ได้ครับ ผมเล่นกะแฟนอยู่

#11 swizz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 23 August 2014 - 01:12 PM

โอเคครับทดลองและเมื่อคืน ขอบคุณมากครับ สนุกมากเป็นเกมแรกที่แฟนชอบ เลย

#12 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 24 August 2014 - 05:49 PM

คุ้มมาก