`

Jump to content

ไฟล์เกมส์ .com ที่จะเอาไปใส่ในโฟลเดอร์ obb ใช้ร่วมกับ ไฟล์เกมส์ชื่อ .apk เวอร์ชั่นต่างๆได้ใหมครับ(ขอถามอีกทีนะครับ)

2 replies to this topic

#1 natta

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 July 2014 - 06:06 PM

ไฟล์เกมส์ .com ที่จะเอาไปใส่ในโฟลเดอร์ obb ใช้ร่วมกับ ไฟล์เกมส์ชื่อ .apk เวอร์ชั่นต่างๆได้ใหมครับ

ผม rootเครื่องแล้วครับ และ ผมโหลดเกมส์ Final Fantasy 4 APK+DATA มาหลายเวอร์ชั่นมากครับ เมื่อลงเครื่องแล้วก็เล่นไม่ได้

ตัวเกมส์ที่นำมาให้โหลดจะมี 2 ไฟล์คือ ไฟล์ .apk ที่เป็นชื่อเกมส์ และ ไฟล์ ที่เป็นชื่อขึ้นต้นว่า com.square_enix.android_googleplay.ffl_gp

ทุกครั้งที่ผมลงแล้วเล่นไม่ได้ ผมก็จะลบทั้งสองไฟล์ทิ้งทุกครั้ง จนมีคนบอกว่า ไม่ต้องลบไฟล์ com.square_enix.android_googleplay.ffl_gp

เพราะมันใช้แทนกันได้หมด ดังนั้นถ้าลงเกมส์แล้วเล่นไม่ได้ ให้ลบแต่ไฟล์ชื่อเกมส์ .apk ก็พอ

แล้วไปหา ไฟล์.apk เวอร์ชั่นอื่นๆมาลง ร่วมกับไฟล์ com.square_enix.android_googleplay.ffl_gp แทน เพราะใช้ด้วยกันได้หมด

เพราะกว่าจะโหลดไฟล์ com.square_enix.android_googleplay.ffl_gp ใช้เวลานานมากเนื่องจากมีความจุ ตั้งแต่หลาย ร้อยเมก จนถึง มีขนาดเป้น GB

แต่ไฟล์ .apk มีความจุแค่ไม่กี่เมกเอง

ไม่ทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

#2 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 21 July 2014 - 12:47 AM

เอาจริงๆ นะครับ
ถ้ามันลำบากนัก ก็ซื้อหน่อยเหอะครับเกมมัน 520 บาท ผมว่าก็ไม่น่าจะแพงอะไรมากมาย ถ้าชอบจริงๆ

แถมเกมนี้ยังแปลไทยด้วย แม้จะยังแปลไม่ดีมากก็ตาม

#3 natta

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 July 2014 - 06:04 PM

ปัญหาของผมคือซื้อไม่ได้นี่ซิครับ พูดไปเหมือนแก้ตัวจริงๆครับ

1. ผมรับเงินเดือนเป็นเงินสด รับขยักขย่อน บางทีกว่าจะได้เงินเดือน ก็เกือบสิ้นเดือนถัดไปเลยก็มี ผมไม่ได้เดินบัญชีเลย ไปสมัครบัตรเครดิตที่ใหนๆก็ไม่ให้ ขนาด อิออนที่ว่าให้ง่ายสุดยังส่ง จม มาปฎิเสธผมเลย

2. ผมพยายาม จะใช้วิธีหักเงินผ่านซิม AIS ทำตามขั้นตอนทุกอย่างก็สมัครไม่ได้ ถาม เจ้าหน้าที่ผ่านเวบ พันทิพ ก็ไม่ได้ผล บอกท้ายสุดว่า "Dragon Posted Image ประสานงานตรวจสอบให้แล้วนะครับ หากทราบข้อมูลจากการตรวจสอบจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ"

3.ผมพยายามจะตัดบัญชีผ่านกสิกร ที่ผมเคยเปิด K-cyber banking M Banking ซื้อของผ่านเน็ต เวบนอกได้ www.dealextreme.com โดยผูกบัญชีกสิกรกับ paypal ซื้อได้ตั้งหลายครั้ง แต่พอจะเอาเลขมากรอกใน platstoreกับใช้ไม่ได้ซะงั้น

4.พยายามทำทุกอย่างที่จะซื้อ สนับสนุนแล้วครับ (ถ้ามันมีร้านลิขสทธิ์ รับลงเกมส์ ลงแอ้ป แล้วคิดค่าบริการ 10-20%ได้ผมคงไปทำแล้วครับเงินแค่นี้มันไม่ได้มากเลย ถ้าเทียบกับความสนุกที่ได้รับ)

นี่คือหลักฐานว่าผมพยายามทุกอย่างแล้วครับ

เรื่องการสมัคร การเรียกเก็บเงินของ AIS 3G บน Google Play Store สมัครแล้วใช้ไม่ได้ครับ

ของผมก็ ใช้ไม่ได้เหทือนกันครับ รบกวนตรวจสอบให้ทีครับ

1.nattaw3@gmail.com

2. Imobile IQ 5.3ครับ

3.085-2449610 เดี๋ยวผมมาเพิ่มให้นะครับ

4.สมัคร เน็ตฟรีด้อม 99 บ./สัปดาห์ ตั้งแต่วันพุธ 14 พค 57 ที่ผ่านมา พอจะซื้อ app ผ่าน playstore ระบบก็ให้ไปสมัคร Google Account ( gmail ) ชื่อที่อยู่เสร็จ พอจะใช้ ระบบก็กลับมาให้กรอกที่อยู่ใหม่ครับ

สวัสดีครับ ที่เคยสมัครการตัดเงินผ่านซิม AIS แล้วสมัครไม่ได้เพราะผมกรอกที่อยู่ไม่ครบ

ผมเลยสมัครใหม่โดยทำดังนี้ครับ

ในมือถือ Smart Phone ที่ผมใช้อยู่ ผมใส่ซิม AIS ครับ และผมเปิดการใช้งาน ฟรีด้อม อันลิมิต 99บาท/ สัปดาห์ครับ

1. ในซิมมีเงินพอจะตัดครับ (167 บาท)

2. ผมเลือกเกมส์ที่ต้องการจะโหลดจากเวบ play store ราคาเกมส์ 32 บาท

3. ผมเลือกเปิดการเก็บเงินจากซิม Ais ครับ ผมกด ยอมรับ และกดบันทึก ครับ

4. ระบบให้ผมกรอกที่อยู่ผมกรอกครบทุกช่องเลยครับ เมื่อกรอกครบผมก็กดบันทึก ครับ

ระบบขึ้นโชว์ที่อยู่ที่ผมกรอก ยอมรับพอกดบันทึก ก็ค้างอยู่อย่างนั้นไม่มีการตัดเงินไม่มี ข้อความอะไร
แจ้งเตือนเข้ามา

5. ผมเลยกด Back ออกไป พอเข้ามาจะทำการซื้อใหม่ ระบบก็ให้ผมกรอกที่อยู่ใหม่ วนอยู่แบบนั้นครับ

คราวนี้ สมัครโดยเปิดระบบ WIFI แทนก็สมัครไม่ได้ครับ

อยากซื้อของแท้ อยากสนับสนุนลิขสิทธิ์ แต่ จะเล่นของแท้นี่ยากเหลือเกิน สงสัยชาตินี้ผมคงทำได้แต่ลักลอบเล่นแล้วละมั้งครับ