`

Jump to content

เกมส์ที่เขียนว่า(NO ROOT ) คนที่รูทเครื่องแล้วลงเล่นได้ใหมครับ

6 replies to this topic

#1 natta

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 July 2014 - 12:14 PM

เกมส์ที่เขียนว่า........APK+DATA 1.0.1 (NO ROOT ) คนที่รูทเครื่องแล้วลงเล่นได้ใหมครับ

ผมรูทเครื่องเพราะอยากเล่น เกมส์หลายเกมส์เลย ..................บางเกมส์ที่เขียนว่า NO ROOT นี่ผมจะลงเล่นได้ใหมครับ

แล้วใช้วิธีเหมือนเครื่องที่ยังไม่ได้รูทได้ใหมครับ หรือต้องลงอีกแบบนึงครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ถามอีกเรื่องครับ ถ้ารุ่นของ ไฟล์เกมส์. APK ไม่ตรงกับมือถือเรา เราไปหาโหลดเฉพาะแต่ไฟล์ . APK แล้วเอามาลงพร้อมกับ ไฟล์ .com ที่เราเคยโหลดมาแล้วได้ใหมครับ

(ไฟล์ที่เป็น .com ของเกมส์เดียวกันใช้แทนกันได้ใหมครับ)

เพราะ เห็นไฟล์เกมส์ . APK ที่นำมาปล่อยๆ นี่ มักมี 2 ส่วนคือ

1. ส่วนที่เป็นๆไฟล . APK ( มีขนาดไม่ถึงเมก)

2. ไฟล์ที่เป็น .com (ขนาดเป็น GB) ที่ก๊อปเอาไว้ใส่ android/obb

#2 MyAngel

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 July 2014 - 03:12 PM

พวก obb นี่มันโกงเกมไม่ใช่หรอครับ ลง rom ที่ mod มาแล้วกับไฟล์ obb

ส่วน รูทเครื่องเพราะอยากเล่นหลายเกมนี่ผมว่าเข้าใจผิดแล้วล่ะมั้ง เพราะเครื่องไม่รูทก็ลงได้ทุกเกมนะครับ แค่ปรับใน setting ให้ลง unknow application ได้แค่นี้แหละครับ

ส่วนตอบคำถามเครื่องรูทลงได้ทุกอย่างครับ ที่ไม่จำเป็นต้องรูทก็ลงได้

#3 natta

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 July 2014 - 09:14 AM

ขอบคุณครับ

ผมทำแล้วเล่นได้ครับ ทั้งไฟนอล 4 No root ทั้ง DQ 8 No root

Edited by natta, 19 July 2014 - 07:47 AM.

#4 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 18 July 2014 - 10:46 PM

ท่านคับ สบายดีนะคับหายไปนาน เรื่องแต่งเมีย เรื่องหน้าที่การงานเป็นไงบ้างคับ

#5 natta

เซียนเกม

Posted 19 July 2014 - 07:46 AM

สวัสดีเช่นกันครับ ช่วงนี้งานยุ่งๆำปทำงานเช้า กลับเย็น วันหยุดก็พักผ่อนไม่ค่อยได้ออกมาเล่นเน็ตที่ร้านครับ

งานแต่ง ก็โอครับ จบซะที หมั้น 1 ที่ แต่ง 3 ที่ครับ

หมั้นที่บ้านแฟน(ศรีสะเกษ 10 ตค 56)

สมรสประทาน 11 พย. 56 , จัดงานแต่งบ้านเจ้าสาวจัดงานที่ศรีสะเกษ 9 มีค 57 , จัดงานแต่งที่กทมเชิญแต่คนสนิท เอาซองเพื่อนร่วมงานกับญาติที่กทม 7 เมย 57.ครับ

รวมๆแล้ว ไม่ได้กำไร ไม่ขาดทุนมากนั้น เพราะพ่อผมช่วยมาเกือบ 3 แสน

( ที่ผิดคาดคืองานแต่งบ้านเจ้าสาว พ่อตาแม่ยาย เคยใส่ซองช่วยคนไว้เยอะ เลยแจกไป 100 ซอง แต่ซองกลับมา ครึ่งเดียว แถมคนใส่มีตั้งแต่ 60-1000 )

ส่วนเรื่องงาน ก็ค่อยๆครูพักลักจำเอาจากรุ่นพี่เรื่อยๆ ครับ ส่วนมากก็ไปรับหมาย ส่งหมาย ไปนัดพร้อม ไปฟังคำพิพากษา ไปไกล่เกลี่ย ไปยื่นขอถ่าย เอกสาร จ ล คำให้การ พยานโจทก์ จำเลย ผู้ร้อง ผู้คัดค้าน
พิมพ์คำพิพากษา พิมพ์ คำให้การ (เพื่อรอให้หัวหน้าเขียนอุทธรณ์ ฎีกา) ครับ

#6 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 19 July 2014 - 10:13 AM

ดีใจด้วยครับแสดงว่าเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้ว ครูพักลักจำไปเรื่อยๆ ปีสองปีพอขึ้นว่าความได้ ก็รับงานเองเลยครับ มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับ วงการเดียวกัน

#7 natta

เซียนเกม

Posted 20 July 2014 - 04:37 PM

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ตั๋วจะครบ 1 ปี วันที่ 1 สค เองครับ