`

Jump to content

วันนี้ครึ้มอกครึ้มใจ เอามุมเกมและประวัติการสะสมมาให้ชมกันครับ [Updateตอนที่3แล้ว]

15 replies to this topic

#1 Ka-ToA

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 May 2014 - 02:15 PM

วันนี้ครึ้มอกครึ้มใจ เอามุมเกมและประวัติการสะสมมาให้ชมกันครับ

ขอเกริ่นก่อนว่า ผมเป็นคนที่ชอบเล่นเกม และสะสมเกมมาเรื่อยๆ
หลายท่านก็อาจรู้จักผม บางท่านก็อาจจะไม่รู้จัก วันนี้เลยมาขอแนะนำตัวครับผม

ประวัติการสะสม ของผมครับ
(จะมาอัพเดตต่อๆไปครับ)

2006-2007

ปี 2007 ปีแห่งการเริ่มต้น(อย่างจริงจัง)

จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้เริ่มเก็บปี 2007 นี้
แต่นับได้ว่าเป็นปีที่มีการเก็บสะสมอย่างจริงจัง คือ เริ่มหาซื้อตามอินเตอร์เน็ต

สมัยปี 2007 ผมเป็นสมาชิก ThaiNintendo ใครทันสมัยนั้นน่าจะรู้จักดี
เป็นปีที่คุณสามารถหาซื้อของมือสองได้จาก ThaiSecondHand
ซึ่งไม่สามารถแน่ใจได้เลยว่าเราจะไปเจอกับผู้ขายแบบไหนบ้าง ยอมรับตรงๆว่า แรกๆกลัวครับ

โดนหลอกขายแพงๆบ้าง โดนแกล้งให้รอหน้าบ้านผู้ขายนานๆบ้าง ต้องเดินทางไกลๆไปรับของบ้าง
แต่ก็ถือเป็นประสบการ์ณที่ดีครับ เพราะนอกจากเจอคนหรือสภาวะที่เราอึดอัดไม่ชอบใจ

อย่างน้อยก็ยังได้เจอพี่ๆเพื่อนๆที่มีจิตใจดี และได้รู้จักกัน ถือเป็นการเริ่มต้นที่ดี
ผมขอเอ่ยนามเป็นเกียรตินิดนึง
- พี่ทัช คนนี้เลย ช่วงแรกผมซื้อกับพี่ทัชเยอะเลย ใจดีมีแถม รู้สึกเหมือนเป็นพี่ชายมากกว่าคนขายของ 5555
- พี่พัท เป็นคนที่โอเคอีกคนนึง เล่นการ์ดเมจิกเหมือนผม รู้สึกเหมือนนั่งไทม์แมชชีนเจอตัวเองในอนาคตอีก2ปีข้างหน้า 5555

GC จากพี่พัท

ได้เวฟเบิร์ดที่ตามหามานาน จากพี่ ชัยเอ็ม ไทยนิน

นีโอจีโอจาก ไทยทูแฮน

ปีนี้ผมเก็บของทั้งหมดไว้ในห้องนอนครับ ซื้อตู้หนังสือมาหลายใบเพื่อใส่ของ
ก่อนหน้านี้ผมเคยสะสมของเล่นแม็คอยู่

คลังแสงแผ่นก๊อป PS2 จากพี่พัท ปัจจุบันยังเล่นไม่ครบทุกเกมเลย 5555

อีกตู้นึง ช่วงนี้ ชอบสั่งเกมก๊อปจากเน็ตมาเล่นเกมเก่าๆที่ไม่เคยเล่น และทำปกใหม่เองสวยๆ

SEGA เครื่องโลโก้ฟ้า จากพี่ Nokkao

MD ได้มานานมาก พร้อมตลับแท้

Tiger Game.com ฝากพี่ทัชสั่ง

ตู้ไบโอ

ต้นปีนี้ยังเล่นเกมจากทีวี 14 นิ้วตัวนึง อยู่เลยครับ มุมเกมปลายปี มี21นิ้วแล้ว เย่ๆ

Edited by Ka-ToA, 31 May 2014 - 01:31 AM.

#2 Ka-ToA

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 May 2014 - 07:28 PM

2007-2008

ปี 2008 ปีแห่งการโยกย้าย

ปีนี้ผมย้ายที่เก็บเกมและมุมเกมจากในห้องนอน ออกมาไว้ห้องอื่นได้เป็นผลสำเร็จ เนื่องจากได้เคลียร์พื้นที่ส่วนห้องเก็บของออกไปแล้ว
ถือเป็นก้าวที่สำคัญนะครับ ถ้าทางบ้านไฟเขียวให้เรา ทีนี้ยาวละครับ มันจะมาเร็วและเยอะกว่าก่อนมากเลยทีเดียว

ปีนี้ถือว่าได้ของมาอีกเยอะครับ ส่วนมากจะลงใน Wordpress ลองไปตามชมได้ผมแยกหวดหมู่ไว้
http://allaboutkatoa.wordpress.com/ (แยกหมวดหมู่ไว้ด้านขวาล่าง)

ทีนี้พอของชักเริ่มเกะกะ ที่บ้านเริ่มด่า ตรงนี้จะเป็นจุดเปลี่ยนและจุดตัดสินทันที
ว่าเราจะเลิก หยุด พอ หรือจะเก็บต่อไป ถ้าเราข้ามจุดนี้ไปแล้วต่อไปจะหยุดไม่อยู่แล้วนะครับทุกท่าน อิอิ

ปีนี้ผมได้รู้จักหลายๆท่านในเว็บ ไทยเรโทร (ขออนุญาตเอ่ยถึงนะครับ)
- พี่ต้น Tonyice ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับตู้เกมในระดับเริ่มต้อนครับ ทั้งยังแนะแนวให้ระวังพวกที่เล่นไม่ซื่อ
ขายของหมกเม็ด บอกไม่หมด ไม่จริงใจ แกล้งถ่ายภาพให้ไม่เห็นจุดตำหนิ
ช่วงนั้นผมโทรปรึกษาพี่ต้นบ่อยมาก (ช่วงหลังๆมานี้พี่ต้นจะโทรหาผมบ่อยกว่า เพราะแกงานยุ่ง ตามวงการไม่ทัน อิอิ)

ตู้นินเทนโด

ตู้SEGA+SNK

ตู้Magic+SONY

ตู้นี้ สุดเลิฟ Series Bio+RE

ตู้เกม Copy ซื้อไม้อัดมาเลื่อยๆตอกเองครับ เลยเบี้ยวๆ

ของเล่น Mc และอื่นๆ

STARWARS ของชอบ

การ์ตูน

ปิดท้ายที่มุมเกมจ้า

#3 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 31 May 2014 - 01:32 AM

2008-2009

ปี 2009 ปีแห่งการขยับขยาย

ผมแบ่งตู้เก่าที่มีเป็นโซนๆตามค่ายเกม

ภาพอาจไม่สวยนักเพราะเป็นภาพเก่าครับ ใช้กล้องไม่ค่อยดีถ่ายมา

1. ตู้ Nintendo ด้านบน ใส่ SoftGame ครับ
เกมWii N64 WaveBird GBC FCตลับเปล่า GBตลับอเมริกา VB2ตลับ DSนิดหน่อย FCงานกล่อง SFC
อันที่รู้จักกันก็ แส้DS US 3ภาค + มาริโอ1,อเมริกา,3,ดิสภาค2 + SF2 สามภาค,DK สามภาค ครับผม

2. ตู้ Nintendo ด้านล่าง ใส่ HardWare ครับ
Famulator NeoFami GBClassic GBC N64toGB_Adapter GBAdvance NewNES GC+GBplayer GBplayerงานกล่องอีกตัวนึง
FCoriginal+ดิสแดงพังแล้ว TwinFam NEShkVersion SNES SFC N64

3. ตู้ SEGA + SNK ด้านบนใส่ SoftGame
ตลับMD comic zone มีCDจ้า GG NGPC NGP ตลับNeo,แรมSS,WS,NGP,HuCard,MegaCD,DC,MasterSystemตลับเปล่า
WS,ตลับTigerงานกล่องSeal,Tigerรุ่น2งานกล่อง(แบบเพ็ค)Seal

4. ตู้ SEGA + SNK ด้านล่างใส่ HardWare เช่นเคย
DCโลโก้ฟ้า SSjp SSกาเล็กซี่ MD2+MDCD2 MD Mark3 MasterSystem Neo+แผ่นเซฟของครบ จอยNeo

5. ตู้ SONY + MS และอื่นๆ ด้านบนใส่ SoftGame
TimeCrisis1+2+4,GOW3,FF13z1,HeavyRainz1,GOWcollectionz1,Dante DeathEditionz3,Uncharted2z1,DemonSoul LEz1,
,NinjaGaidenzigma2LEz3,RockBandBeatlez1,Resistance2LEz1,Strangleholdz1,MGS4LEz1หรือ3จำไม่ได้อ่ะ,ง่ะพอละขี้เกียจครับ
จอยPS3dualShock3 สีดำ2ตัว จากชุดBio5Bundleไม่มีอะไรแปลกง่ะ การ์ดEOJ box+precon CrashBandicootSerieสุดโปรด Halo123
PSP10006 PSP20006 Picoโดเรมอน2เกม

6. ตู้ SONY + MS และอื่นๆ ด้านล่างใส่ HardWare อีกแล้วจ้า
PS2ไดร์ฟพัง Atari2000 Pana3DO Atari2600x2แบบ PCE+CD MSXcasio NEO-GEO CD วางตั้งมองไม่เห็น (อยู่หลังจอยโยกAtari)

7. ตู้ Bio/RE ซีรี่ย์สุดเลิฟ
รายละเอียดอีกกระทู้ครับ ตามลิงค์จ้า
http://www.thairetro...hp?topic=8606.0
Bio/RE Collections ของผมเอง Update เกือบทุกเดือนฝากไว้ด้วยครับ

บนหลังตู้ก็เก็บกล่องต่างๆครับ VBใส่ตู้ไม่ได้ก็ยังอยู่ในกล่องอ่ะครับ

8. ตู้ SoftGame เกมก๊อปปี้
เกม PS1 ทำสันใหม่ให้เหมือนของแท้ได้ไอเดียจากพี่ตัน Genma (ฺBrokenHeartปัจจุบัน) ผมเลยทำ PS2 ด้วย
พวกตลับเกมFC กะเกมอื่นๆ พวกหัวโปรแผ่นเกมก๊อปปี้ DC 3DO SS PCECD ทำสันหมดแล้วครับ
จอยปืนจอยเสริม เมมโมรี่การ์ด หม้อแปลง ตัวซ้ำ อยู่ในตู้หมดเลยจ้า

มุมเล่นเกมพวกนอกตู้เล่นบ่อยกว่าหน่อย
PCDual MD2กาแล็กซี่ กล่องSelector8inputบ้านหม้อ PS2 DCโลโก้ส้ม GCplatinumแปลงแล้ว
PS PCEDuo-R หม้อแปลง110 XBoxOriginal เล่นกับ Sharp จอบวม 21 นิ้ว
(เห็นโฟมสีขาวตรง PS ไหมครับ มีใครทายได้มั่งว่าไว้ทำอะไร ถ้าทายถูกแปลว่า RetroAddictจริงๆครับ อิอิ)

มุมอาเขตเกม
ณ.ตอนนี้ ยังไม่มีอะไรเลยครับ เป็นแค่ จอLCDทีวี 26 นิ้ว ต่อกับคอมและคันโยก
มีแผนว่าจะทำตู้เกมเองไม่นานนี้ โปรเจ็คใหญ่เลยครับ เพราะคิดว่าจะทำตู้เองขึ้นมาเลย

มุม NextGen
UPS Chrolide1.2KVM ที่บ้านไฟตกบ่อยมากๆครับกันไว้ดีกว่าแก้ครับผม

หมดแล้วครับผมของปี 2009 ปีหน้า2010จะตามมาเร็วๆนี้ครับผม

#4 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 04 June 2014 - 05:24 PM

เยอะจริงๆ ไฟไหม้ทีทำไงเนี่ย

#5 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 07 June 2014 - 10:47 PM

ปี 2009-2010 ปีแห่งการเติบโต
ปีนี้ผมได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆในวงการมากมาย จากการมีทติ้งเว็บ กลายเป็นรู้จักกัน ได้มาแชร์อดีตกัน เล่นเกมกัน สนุกสนานมากมาย
ได้ความรู้ ได้ข้อคิด ต่างๆมากมายจริงๆ เป็นปีที่ผมได้เติบโตทั้งด้านเกม และด้านเการรู้จักพื่อนๆพี่ๆในวงการ
เพื่อนๆพี่ๆหลายท่านดีกับผมมาก ขออนุญาตไม่เอ่ยนามเพราะ เยอะมากเอ่ยไม่หมดเดี๋ยวจะงอนกัน อิอิ
กล้องดีขึ้นแล้วครับ ไม่มัวๆเหมือนปี 2009 จะได้ดูรูปกันชัดขึ้นมาหน่อยครับ
สิ่งที่เปลี่ยนไปคือของที่มาเพิ่มขึ้นจึงทำให้บางครั้งใส่ตู้ไม่พอครับ จึงต้องเพิ่มชั้นวางหรือเพิ่มตู้เข้าไป
ชั้นวางที่เพิ่มมาผมก็ใช้ไม้อัดที่เหลือจากการทำตู้เกมอาเขตเองอ่ะครับ ติดสติ๊กเกอร์ลายไม้
ไม่แพงครับ แต่จะยุ่งยากตรงที่เราต้องมาตัด ขัดเสี้ยนเองครับ
อัพเดตพวกในตู้และนอกตู้จ้า
1. ตู้ Nintendo ด้านบน ใส่ SoftGame ครับ
เกมWii GC FCงานกล่อง SFCงานกล่อง
ที่ผมชอบก็ RaymanWii CircusCharlieFC ตระกูลมาริโอ แล้วก็ SF2 ครับ
2. ตู้ Nintendo ด้านล่าง ใส่ HardWare ครับ
FCoriginal+ดิสแดงพังแล้ว TwinFam NEShkVersion SNES SFC N64
Famulator NeoFami N64toGB_Adapter NewNES GCสีน้ำเงิน GC+GBplayerTaleslสีเขียวอ่อน GCสีส้ม ส่วนตัวสีเงินไว้เล่นครับ
3. ตู้ SEGA ด้านบนใส่ SoftGame
Hucard PCE ตลับMD comic zone มีCDจ้า แรมSS,MegaCD,DC,MasterSystemตลับเปล่า,SS,Picoโดเรมอน
4. ตู้ SEGA ด้านล่างใส่ HardWare เช่นเคย
DCโลโก้ฟ้า (ส่วนตัวโลโก้ส้มไว้เล่น) SSjp SSกาเล็กซี่ MD2+MDCD2 MD Mark3 MasterSystem MD3 N64ปิกาจู N64บนฟ้าล่างใส
5. ตู้ SONY ด้านบนใส่ SoftGame
TimeCrisis1+2+4,GOW3,FF13z1,HeavyRainz1,GOWcollectionz1,Dante DeathEditionz3,Uncharted2z1,DemonSoul LEz1,
,NinjaGaidenzigma2LEz3,RockBandBeatlez1,Resistance2LEz1,Strangleholdz1,MGS4LEz1หรือ3จำไม่ได้อ่ะ,ง่ะพอละขี้เกียจครับ
จอยPS3dualShock3 สีดำ2ตัว จากชุดBio5Bundleไม่มีอะไรแปลกง่ะ การ์ดEOJ box+precon CrashBandicootSerieสุดโปรด Halo123
PSP10006 PSPgoไม่ได้ถ่ายมา เกมPSP
6. ตู้ SONY ด้านล่างใส่ HardWare อีกแล้วจ้า
PS1สีน้ำเงิน PS1สีดำ PSOneเจ๊งแล้ว
PS2ไดร์ฟ พัง Soundicเก่าๆ PCE+CD 3DO หัวโปร32M หัวโปร64M SNESเหลืองๆ SFCยุโรป FCที่หน้าตาเหมือนN64 FR202 หัวโปรของFC และFCoriginalอีกเครื่อง
7. ตู้ Bio/RE ซีรี่ย์สุดเลิฟ
รายละเอียดอีกกระทู้ครับ ตามลิงค์จ้า
http://thaicrazygame...php?topic=102.0
Bio/RE Collections ของผมเอง Update เกือบทุกเดือนฝากไว้ด้วยครับ
8. ตู้ HandHeld + MS ด้านบนใส่ SoftGame
GB GBC VB NDS N-Gage WS NGP NGP-Color TigerGame.Com XBox1 XBox360
9. ตู้ NEO ด้านล่าง
CasioMSX Atari800XL Commodore64+ตลับ+ExternalCasstte NeoGeo-CD NeoGeo+Mem
10. ตู้ HandHeld ด้านซ้าย ใส่ HardWare
จอยAtari VB เกมGB GBC GBA (ส่วนมากตรงนี้เป็นก๊อป) GBClassicจอพังไปแล้วอยากร้องไห้ GBP GBlite GBC GBA GG WS NGP NGP-Color W810i 8850 N81(N-Gage2นั่นเอง อิอิ) Clie GBA-SP NDS NDSi-XLมาริโอ N-GageQD TalkingDict XPG
11. ตู้ Classic เก๋ารุ่นเดอะ
NinTV-Game15 EPOCH Soundic AtariFlashBack2 Atari2600ลายไม้+KeyBoard Atari2600สีดำ+KeyBoard Atari2600Jr. Atari2600Jr.RainBow Atari2600Jr.Rev.A (มีไว้เล่นต่างหากอีกตัวจ้า)
12. ตู้ใส่เกมที่ไม่มีที่ใส่ 555
N64งานกล่อง GT5PS3 NeoGeo AES
13. ตู้ใส่แผ่นเกม DVD ครับ
PS2 XBOX XBOX360 ก๊อปล้วนๆจ้า
14. ตู้ใส่แผ่นเกมCD
3DO SS DC PS1 แผ่นก๊อปล้วนๆครับ ทำสันข้างเองใหม่หมดครับ (มีพี่ต้น BrokenHearted เป็นแรงบันดาลใจ อิอิ)
15. ตู้ใส่เกม Wii และ เกม PC(แท้)
เกม PC ส่วนมากจะ Seal ครับ ซื้อมาเก็บ
16. ตู้ใส่ตลับเกม ตลับเปล่า
ชุด เกราะโมเดล ถุงSuperPotatoใส่กรอบ ดิสแดงก๊อป ตลับNESก๊อปบ้างแท้บ้าง PCE-CDก๊อป FC+MD+SFC+N64ตลับเปล่า มีSFCแบบRe-Proของพี่โจโจด้วย กล่องใส่ตลับ GB GBC GBA
+ บนตู้ก็วางกล่องต่างๆครับ มีของบ้าง ไม่มีของบ้างครับ +
Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image
ซ้ายมือของรูปเป็นที่นั่งเล่นเกมเก่าครับ ขวามือเป็นมุมคอมเก่า มี CommodoreAmiga2000 ครับ
+ อันนี้เป็นตู้ที่ใส่เกมเก่าที่ผมเล่นครับ โดยจะต่อไว้ทุกอย่าครับแล้วใช้ AV/Selector กดเอา +
+ ที่พื้นวางรางรถไฟ TOMY ครับ +
และตัวนี้ครับ My Custom Vewlix
อดีตเคยเป็นจอวางกับโต๊ะ มีจอยโยกเฉยๆ ปัจจุบันเป็นแบบนี้ครับ
ปิดท้ายด้วยมุม Next-Gen เช่นเดิมครับ
ขอบคุณที่รับชมจ้า รอบหน้า อัพเดตปี 2011 ครับผม

Edited by Ka-ToA, 07 June 2014 - 10:48 PM.

#6 pee po

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 01 August 2014 - 09:16 PM

นกกระตั้วเมากัญชา

สุดยอด :r09: :r09: :r09:

#7 piti2527

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 15 August 2014 - 10:19 AM

สุดยอดครับ
เพิ่งรู้ว่าคุณ Ka-Toa เริ่มสะสมช่วงเดียวกับผมเลย
เมื่อก่อนเห็นกระทู้ Show ใน Thainin ว่าเยอะแล้ว ปัจจุบัน กี่พันชิ้นแล้วครับเนี้ย

#8 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 08 September 2014 - 03:06 PM

5555 นกเมา

ขี้เกียจนับละครับ
ปัจจุบันก็ไม่ค่อยได้ซื้อไรเพิ่มครับ มันเต็มแล้ว
ไม่รู้จะขยับไปไหนละคับ T T

ตามไปดูที่นี่ฮะ

http://allaboutkatoa...0%B8%B5-2011-2/

#9 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 11 September 2014 - 06:17 PM

ไม่ทราบ biohazrd 4 gc มือ 1เดี๋ยวนี้หายากไม้คับ ยังพอมีขายไม้ ผมเห็นสกีนแผ่นสวยดี
ของคุณ กาตั้ว นี่เป็นมือ1ไม้ครับ

#10 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 11 September 2014 - 09:55 PM

View PostMaster job, on 11 September 2014 - 06:17 PM, said:

ไม่ทราบ biohazrd 4 gc มือ 1เดี๋ยวนี้หายากไม้คับ ยังพอมีขายไม้ ผมเห็นสกีนแผ่นสวยดี
ของคุณ กาตั้ว นี่เป็นมือ1ไม้ครับ

ภาค 4 GC หาไม่ยากครับ

เรียงง่ายสุดไปยากจะเป็น 0,1 แล้วก็ 4 , 2 , 3 , Veronica ครับ

ของผมปัจจุบัน น่าจะซีลแล้วนะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน
เพราะหาซื้อเปลี่ยนไปหลายอันแล้วครับ
อันไหนไม่ซีลก็พยายามหาเปลี่ยนเรื่อยๆครับ

#11 chay2517

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 10 December 2014 - 12:07 PM

สุดยอดของนักสะสมไบโอจริงๆ ครับ

#12 one

เซียนเกม

Posted 07 January 2015 - 04:18 PM

เปิดmuseumเล็กๆได้เลยนะครับ

แล้วขายกาแฟไปด้วย

กาแฟถ้วยละร้อยและได้ชมเกมไปด้วย
คนน่าจะเยอะ

#13 k2527hotmail

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 07 January 2015 - 06:53 PM

ตาลายเยอะมากเห็นเครื่องเกมเก่าๆแล้วน้ำตาจะไหลพวกเกมบอยเมก้าไดร์ชุปเปอร์ฟามิคอมเกมเกียรพวกนี้อ่ะคิดถึงวัยเด็กจู๋เล๊กๆแม่มเล่นเกมโครตมีความสุขเลยทุกว้นนี้เล่นเกมไม่สนุกเท่ายุคนั้นเลยสักนิด

Edited by k2527hotmail, 07 January 2015 - 06:53 PM.

#14 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 08 January 2015 - 03:51 PM

ขอบคุณที่มาคอมเม้นท์ครับ เด๋วอัพเพิ่มครับผม ^ ^

#15 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 January 2015 - 11:23 AM

อัพอีกนะครับ ของสะสมสุดยอดมากกก ของที่สะสมนี่ชิ้นไหนที่คิดว่าหายากสุด เทพสุด ครับ

Edited by Master job, 20 January 2015 - 11:23 AM.

#16 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 20 January 2015 - 10:11 PM

View PostMaster job, on 20 January 2015 - 11:23 AM, said:

อัพอีกนะครับ ของสะสมสุดยอดมากกก ของที่สะสมนี่ชิ้นไหนที่คิดว่าหายากสุด เทพสุด ครับ

คิดว่าเป็น DreamCast ไบโอครับผม

ต่อเลยนะฮะ
----------------------------------------------

ปี 2011 ปีแห่งการก้าวเดิน

สองปีนี้ก้าวไปเยอะครับ รวบรวมมาไว้อันเดียวเลยแล้วกัน

ปีนี้หลังคาบ้านน้ำรั่วด้วยครับ ซ่อมใหญ่กันเลยทีเดียว
รื้ออะไรออกหลายอย่าง บางอย่างต้องย้ายไปอีกห้องนึง
ตอนช่างมาซ่อม ผมเอากระดาษลัง บัง คอลเล็กชั้นผมไว้ทั้งหมดเลยครับ
กั้นไม่ให้เข้าถึงได้ ตั้งแต่พื้น จรดฟ้าเพดานเลย

ตู้Softwareนินเทนโดของเก่าตู้เดียว ตอนนี้งอกมาอีกแล้วครับ

ตู้Hardwareก็เช่นกัน

ตู้Softwarwเซก้า

ตู้HardWareเซก้า แอบมีนินเทนโด้มาแจม

ตู้Softwareโซนี่ แอบมีงอกมารวมกับ360ด้วย

ตู้HardWareโซนี่

ตู้ClassicRetroGame

ตู้Bio/RE Collections

ตู้ใหม่เพิ่มมา 3DO

Nintendo Handheld

Handheld เพิ่มเติม

ตู้ Neo Geo ถูกย้ายออกมา

ตู้นี้เก็บจอยโยก

ตู้เก็บตลับเปล่า แยกออกมาเพิ่ม

มุมเกม ลดความเกะกะลง

Edited by Ka-ToA, 20 January 2015 - 10:13 PM.