`

Jump to content

ถามการใช้ option file pes 2014 us z1 ของps3 หน่อยครับ

1 reply to this topic

#1 nuttrvs

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 13 March 2014 - 12:25 PM

ข้อที่ 1 ครับ อยากรู้ว่า ก่อนการลง option file ใหม่ๆ ที่หาในเว็ปต่างๆ จะต้องอัพเดลจากในแผ่นก่อนไหมครับ
ถ้าอัพแล้ว ตอนนี้เป็น 1.07 แล้วค่อยลง option file หรือ ว่าไม่ต้องอัพแล้วลงได้เลย

ข้อที่ 2 เครื่องผมเป็นด้านสว่าง ใช้ option file รวมกับด้านมืดได้ไหม แล้วดูอย่างไรว่า อันไหนเป็น option file
สว่างหรือมือครับ

ข้อที่ 3 ผมอัพจากแผ่นเป็น 1.07แล้ว หาoption file มาลงตามวิธีที่บอกในเว็ปแล้ว ทำไมไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ

ข้อที่ 4 ทำไมในเว็ปต่างๆ มี v.2 v9.0 v1.9 ของps3 แต่ในแผ่นที่อัพ ได้1.07เอง แล้วจะใช้ด้วยกันอย่างไรหรือครับ อันนี้งงมากเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 19 March 2014 - 10:27 AM

1.ต้องแล้วแต่คนทำออปชั่นไฟล์ครับปกติคนทำจะบอกไว้ว่าใช้กับเวอร์ชั่นไหน
ซึ่งปกติจะต้องอัปก่อนแล้วค่อยลงออปชั่น

2.เวบแฟนไซค์ทั่วๆไปผมเห็นแต่แบบของด้านสว่างนะ

3 4 ต้องแยกกันครับ พวก.2 9.0 มันเป็นเวอร์ชั่นของออปชั่นไฟล์นั้นๆคนทำใส่เลขไว้กันตัวเอง งง ว่าทำไปถึงไหนแล้ว
ส่วน 1.07 คือไฟล์แพทช์ของโคนามิ ลองหาอ่านศึกษาวิธีลงใหม่ดีๆครับ ว่าข้ามขั้นตอนไหนไปหรือว่า ใช้ออปชั่นไฟล์ตรงโซนไหม

วิธีลงของโซน 2 แต่โซน1ก็ใช้วิธีเดียวกัน
แค่หาออปชั่นไฟล์ให้ตรงโซนแผ่น
http://www.gtmpeswor...ml#.UykOV_l_tYU