`

Jump to content

เรื่องเศร้าเคล้าน้ำตา หลังไม่อยู่ก.ท.ม.แค่สามอาทิตย์กว่า (ไม่ผิดห้องแน่นอน)

5 replies to this topic

#1 SDC

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 February 2014 - 05:14 PM

สวัสดีพ่อ/แม่/พี่/น้อง ชาว DGO ทุกท่าน

วันนี้ได้มีโอกาสไปที่ร้าน เซกิเต ณ ตึกชาญอิสระ 2 ด้วยความกระหายกุ้งย่างของร้านนี้อย่างเต็มที่

ทว่า

เมื่อไปถึงร้านในวันนี้ กลับพบว่า

ร้านปิดปรับปรุงครับ!!!!

เห็นป้ายทางซ้ายมือ เขียนว่า "พบกับร้านอาหารญี่ปุ่นที่นี่ เร็วๆนี้" นึกในใจว่าคงจะรีฟอร์มร้านใหม่ ไม่ก็ ย้ายไปที่ไหนสักแห่งล่ะมั้ง
ขากลับจึงแวะไป 7-11 ข้างๆ แล้วก็ลองถามพนักงานไปว่า

ผม : "ร้านเนื้อย่างตรงนี้ย้ายไปไหนรึครับ?"

พนง. 7-11 : "อ๋อออ ไม่ได้ย้ายครับพี่ เขาเลิกทำไปแล้ว"

ผม :

.
...
....
.....
...
......

:r27:

เดินออกมาจากตึกชาญฯแบบตะลึงครับ ร้านประจำของผมไปแบบไม่ทันตั้งตัว ต้นเดือน ม.ค. ยังเห็นกันอยู่เลย
ตั้งใจว่ากลับมาจากตจว.จะมาทานให้หายคิถึงเสียหน่อย
ที่พนง.บอกมาอาจจะไม่จริงก็เป็นได้ แต่ถ้ามันจริงล่ะก็

:r52:

ถามว่าเสียดายไหม? สำหรับท่านอื่นอาจจะบอกว่า ''giant , kingkong , ฯลฯ ของยังเยอะ/อร่อยกว่าเยอะ ไม่เสียดายหรอก''
แต่สำหรับผม เสียดาย(มาก)ครับ เพราะว่า
1.ใกล้บ้าน เดินทางไปง่าย
2.ไปทานบ่อย จนรู้สึกว่า ทานที่ร้านนี้ เหมือนกับทานที่บ้าน
3.ร้านนี้เขาผ่ากุ้งมาให้เรียบร้อย สำหรับคนชอบทานกุ้งแต่ขี้เกียจแกะเปลือกร้อนๆอย่างผม ข้อนี้สำคัญสุด

สุดท้ายวันนี้ ด้วยความกระหายกุ้งย่าง จึงต่อรถไปทานไจแอนท์ที่ฟอร์จูนฯแทน เน้นสั่งแต่กุ้งมาทาน ปิ้งไป แกะไป น้ำตาเล็ดไป(เพราะมือใกล้พอง) กันเลยทีเดียว

ขอบพระคุณทุกท่าน ที่ทนอ่านมาจนจบครับ

ปล. ไหนๆก็ตั้งกระทู้เกี่ยวกับร้านเนื้อย่างละ สมาชิกแต่ละท่านมีร้านปิ้ง-ย่างร้านใดที่ไปทานบ่อยๆบ้างครับ?

#2 nut99

キラー!

• Junior Moderator

Posted 14 February 2014 - 03:59 PM

ชอบคิงคองนะ กุ้งตัวใหญ่ดี แต่แพงขึ้น 520 บาท
ส่วนไจแอนท์ กุ้งตัวเล็กไป อย่างอื่นก็พอได้คุ้มกับราคา 380 (ลดอยู่)
ไดจัง อาหารกลางๆ-ดี แพงไปนิด 490 บาท
กิวโนบิ ผมว่าดีกว่าไดจัง บริการ ok ราคาก็ประมาณเกือบ 500

#3 anunu

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 25 February 2014 - 11:58 PM

คิงคองก็แกะเปลือกกุ้งให้นะครับ แต่ต้องบอกพนักงานเอา

#4 tanakio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 02 March 2014 - 09:42 PM

วันนี้ผมไปเซกิเต ปิด ไจแอนท์ ปิด
เลยไป คิงคอง เอกมัยแทน

หมดยุคเนื้อย่างบุฟเฟต์แล้วแน่เลย

#5 ViTT

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 08 March 2014 - 02:13 PM

ไจแอนท์ย้ายไปเปิดชั้นใต้ดินฟอร์จูน ตรงข้ามชาบูชิครับ

ก่อนหน้านี้ผมไปกินบ่อยมาก ตอนนี้กินแต่แถวบ้าน อิจิโร่ ลาดพร้าว71 เวิร์คมากๆ

http://www.oknation....2/06/25/entry-3

#6 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 08 March 2014 - 11:07 PM

ไปปิ้งย่างผมเลือกกิวโนบิเป็นที่แรกเลย ไปสะดวก ใกล้ๆ บ้าน

แต่เดี๋ยวนี้ ไม่มีหอยนิวซีแลน เหมือนกับว่ามันกินแล้วอันตรายเลยไม่เอาเข้ามา

ใครพอรู้บ้างว่าหอยนิวซีแลน มันอันตรายไหม ผมก็ยังเห็นบางร้านมีให้สั่งกินนะ