`

Jump to content

Manten Japanese Dining まんてん สด สะอาด คุณภาพ อร่อย เปิดใหม่ ลดราคา 20%!!!

10 replies to this topic

#1 alphatsunami

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 December 2013 - 12:30 PM

วัสดีครับเพื่อนๆ DGO ทุกๆ ท่าน วันนี้ผมมือใหม่ขอมารีวิวเล็กๆ น้อยๆ สำหรับร้านอาหารญี่ปุ่นร้านนี้ซักเล็กๆ น้อยๆ ครับ ช่วงที่ผมได้ไปทานเป็นช่วงวันหยุดวันพ่อ 5 ธันวาที่ผ่านมากับครอบครัวครับ

ร้านนี้เป็นร้านเปิดใหม่ อยู่ซอย ทองหล่อ 2 ตึก fifty fifth พลาซ่า ตรงข้ามแบงค์กสิกร

พิกัด
http://goo.gl/maps/BtpUD

ห่างจากสถานีรถไฟฟ้าทองหล่อเพียง 10 นาที ไม่ไกลจากปากซอยมากครับ ถ้าโดยสาร BTS สามารถเดินเท้าเข้ามาได้ ส่วนถ้าใครมีรถมา ภายในตึกมีที่จอดรถให้อย่างเพียงพอ (บัตรจอดรถสามารถนำไปให้พนักงานในร้านแสตม์ให้ได้ครับ)

เวลาเปิดปิด
อ. - ศ.: 11:00 - 14:00, 17:00 - 22:00
ส. - อา.: 11:00 - 22:00

โทรศัพท์ 02-713-8698

อีเมล์ mantenrestaurant@gmail.com

Facebook https://www.facebook.com/mantenbkk

รับบัตรเคดิต ไม่ชาร์ตลูกค้า แต่ชาร์ตตัวเอง 555 (เจ้าของร้านบอกมา อิอิ)

ร้าน Manten Japanese Dining まんてん หรือ ร้านมันเตน (แปลว่าคะแนนเต็มร้อย อันนี้ถ้าจำไม่ผิดนะครับ^^) เปิดมาประมาณ 3-4 เดือน ร้านบรรยากาศชิวๆ นั่งสบายๆ มี 2 โซน โซนในร้าน กับโซนด้านนอก

บรรยากาศการตกแต่งภายในร้านสบายๆ เป็นกันเองครับ

เชฟจากร้านดังในพารากอน อิอิ

อาหารมีหลากหลายเมนูให้ทานอย่างมากมายครับ

เริ่มจาก ... แน่นอน น้ำ ต้องล้างปาก ล้างท้องกันก่อนครับ

ด้วยชาเขียว หอมๆ รสกลมกล่อม

ตามด้วย ไข่ตุ๋น อ ร่ อ ย ! ครับ ชอบเลย

ยำไข่หวานครับ น้องสั่งมา พึ่งเคยทาน แปลกดีครับ (สำหรับผมนะครับ)

ยำสาหร่าย แม่สั่งมา ใช้ได้เลยครับ

ยำแซลมอนซาชิมิครับ อันนี้ผมชอบซาชิมิเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ก็เลยชอบ

โรลครับ อันนี้น้องสั่งมา ใช้ได้เหมือนกันครับ

กุ้งเทมปุระ น้องสั่ง อร่อยกรอบดีครับ

ชุดปลาหิมะย่างเกลือครับ คุณพ่อสั่ง ทำให้เจริญอาหารดีครับ

ท้องปลาแซลมอนซูชิ ทางร้านเลือกมาให้พิเศษแบบ Fatty ที่สุดครับ แซลมอน 1 ตัว มีชิ้นเดียว สุโก้ย!

ปลาไหลย่างซีอิ๊ว น้องสั่งมา อร่อยคำโตดีครับ แนะนำสำหรับผู้ที่ชื่นชอบเมนูนี้ครับ

แนะนำครับ!!! สเต็กเนื้อวากิว มี 2 ขนาด ที่สั่งมาขนาดที่เล็ก 150 กรัม แต่ ... ชิ้นใหญ่ และ เยอะมาก

รสชาติเข้มข้ม อร่อยละลายในปากเลยครับ!!! แนะนำๆ Posted Image

ปีกไก่ทอดมันเตน ปีกไก่ชิ้นโตๆ แป้งกรอบๆ นอกนุ่มใน

ปลาหมึกซูชิ 1 คำ หอยโฮตาเตะ 2 คำกับ ตับห่าน (Fugras) ซูชิ 1 คำ น้องสั่ง

ผมทานแค่โฮตาเตะ หวานอร่อยครับ แต่ตับห่านไม่รู้ครับ เพราะไม่ได้ทาน แต่น่ากินมาก

เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายหอยเชลล์ หวาน หอม อร่อย มากๆ ครับ

ข้าวหน้าปลาดิบแซลมอน อันนี้ผมสั่ง โคตรชอบเลยครับ (ความชอบส่วนตัวครับ) ไข่ปลาสด ไม่คาว

เนื้อปลาสด อร่อย ข้าวโรยด้วยสาหร่าย งา และอะไรอีกไม่รู้ ข้าวออกรสชาติเค็ม ทานกับปลา ไข่ แล้วเข้ากันดีครับ

เจ้าของร้าน (หุ้นส่วนนึง) อัธยาศัยดีครับ มาสอบถาม และรับฟังความคิดเห็นของลูกค้าเพื่อนำไปปรับปรุงแก้ไข

เพราะพึ่งเปิดร้าน สามารถแนะนำ ติชม ได้ตลอดครับ

โปรโมชั่นตอนนี้ครับ สำหรับผู้ชื่นชอบดื่มเบียร์ชิวๆ เบียร์ Asahi 1 แถม 1 อิอิ ช่วงนี้อากาศเป็นใจ

ชุด set แหล่มๆ สำหรับคนชอบชิวๆ พร้อมบรรยากาศดีๆ

ตบท้าย

ลด

20 %

ทุกรายการครับ ยิ่งทานเยอะ ยิ่งถูกครับ!!!
ถึงสิ้นปี56นี้ ไม่รู้จะต่อโปรอีกหรือเปล่า ต้องลองถามเจ้าของร้านครับ อิอิ

ถ่ายจากมือถือ iPhone 4S อาจจะไม่สวยเท่าไหร่ ต้องขออภัยสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับผม^^

สำหรับเรื่องคำวิจารณ์พร้อมภาพประกอบเป็นเพียงแค่ความคิดเห็นที่มีต่ออาหารส่วนตัวผมเองนะครับ

รูปแต่ละรูปที่ใส่โลโก้ร้าน ผมทำเอง ส่วนตัวชอบรูปพร้อมโลโก้จะได้รู้ว่าเป็นของร้านไหนครับ

เพื่อแสดงว่าไม่ได้เอาจากที่อื่นมาลงครับ

ใครจัดมาแล้ว เป็นยังไง มาแบ่งปัน รูปภาพ รสชาติ บรรยากาศ มาบอกมาแชร์กันบ้างนะครับ

ขอให้ทานอาหารอร่อย พร้อมส่วนลดจุใจ 20% กันทั่วหน้านะคร๊าบบบ สวัสดีครับ :r33:

Edited by alphatsunami, 22 December 2013 - 03:55 PM.

#2 mmmmm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 22 December 2013 - 01:30 PM

เจ้าของร้าน"ครับ"
พิมพ์หรือเปล่าครับ

#3 alphatsunami

Posted 22 December 2013 - 02:36 PM

View Postmmmmm, on 22 December 2013 - 01:30 PM, said:

เจ้าของร้าน"ครับ"
พิมพ์หรือเปล่าครับ

ถ้าได้เป็นเจ้าของร้านบ้างก็ดีสิครัช อิอิ :r17:

#4 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 22 December 2013 - 03:35 PM

หมายถึงช่วยพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องมั๊งครับ

บอกตามตรงผมเจอไป 2 ครัชผมเลิกอ่านเลย

#5 alphatsunami

Posted 22 December 2013 - 03:53 PM

View PostGodSlaYeRz, on 22 December 2013 - 03:35 PM, said:

หมายถึงช่วยพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องมั๊งครับ

บอกตามตรงผมเจอไป 2 ครัชผมเลิกอ่านเลย
แก้ไขให้แล้วครับท่าน :r05:

#6 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

• High Royal Executive Members

Posted 22 December 2013 - 06:44 PM

ครัช จะหาโอกาสไปลองดูนะครัช

#7 xeon

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:乃木坂46

Posted 23 December 2013 - 11:59 AM

ถ่ายรูปได้น่ากินมากครับ ตอนที่ไปกินค่าใช้จ่ายต่อหัวเท่าไหร่ครับ

#8 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 23 December 2013 - 12:32 PM

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ อยากรู้จัง จะได้พาสาวๆ ไปนั่งบ้าง

#9 Zon&Sun

เซียนเกม

Posted 01 January 2014 - 08:18 AM

ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ ดูๆแล้วมื้อนี้น่าจะหลายพันอยู่นะ

#10 skaraider

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 February 2014 - 06:09 PM

ถ่ายรูปแต่มีลายน้ำชื่อร้านติดมาด้วย เลยนึกว่าเป็นเจ้าของร้านมาพิมพ์เองมั้งครับ

#11 skywalker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 23 April 2014 - 07:27 PM

น่าทานมากครับ ทั้งหมดเท่าไหร่ครับราคา